Cảnh Báo 1/4 HCM về miền tây và ngược lại có lặp trạm kiểm tra y tế gì không?

Tập Lái
4/10/19
19
28
0
34
Xác nhận
confirm
Em share mấy anh nha. Em vừa về từ SG-LA ok ạ. Ko chốt ko chặn ko nhiệt gì cả. Xa hơn Tân An thì em ko rành

Reactions: atasi and Step 1st
Hạng B2
8/10/18
180
108
8
33
Xác nhận
confirm
Tks pác nhe !
Em share mấy anh nha. Em vừa về từ SG-LA ok ạ. Ko chốt ko chặn ko nhiệt gì cả. Xa hơn Tân An thì em ko rành
Chiều nay tài xế cty mình báo có, nhưng là xe trên 9 chỗ ngồi, xe khách từ tỉnh khác bị bắt quay lại hết, có lên báo Thanh Niên đó bạn.

Reactions: atasi and Step 1st
Hạng B2
20/8/05
218
55
28
Xác nhận
confirm
Về Đà Lạt có bị gì không các Bác ah

Hạng B2
21/10/19
169
75
0
37
Xác nhận
confirm
cũng có thắc mắc là từ SG đi Đà Lạt ko biết có bị kiểm tra y tế ko hen? Đi xe 4 chỗ thôi

Hạng D
8/10/11
2.152
2.298
133
"gia đình cách ly với gia đình, thôn bản cách ly với thôn bản, xã cách ly với xã, huyện cách ly với huyện, tỉnh cách ly với tỉnh". Chính phủ sợ mấy a lỡ nhiễm bệnh rồi đi lại về quê lây cã làng cã xóm nên người ta mới cách ly toàn xã hội. Mình hôm nay có vài kèo đi tỉnh chở bà con từ viện về quê mình cancel hết mặc dù đang kẹt.
Nhiều tỉnh nó khó mấy a đến cách ly mấy anh luôn nha.

2174144

Reactions: votranphu and atasi
Tập Lái
30/6/18
15
18
1
23
Xác nhận
confirm
"gia đình cách ly với gia đình, thôn bản cách ly với thôn bản, xã cách ly với xã, huyện cách ly với huyện, tỉnh cách ly với tỉnh". Chính phủ sợ mấy a lỡ nhiễm bệnh rồi đi lại về quê lây cã làng cã xóm nên người ta mới cách ly toàn xã hội. Mình hôm nay có vài kèo đi tỉnh chở bà con từ viện về quê mình cancel hết mặc dù đang kẹt.
Nhiều tỉnh nó khó mấy a đến cách ly mấy anh luôn nha.

View attachment 2174144
Cảm ơn những người có ý thức như bác, không như nhiều ông trên đây cứ lấy lí do về quê thăm bà con, gia đình mà đi lung tung hết. Ai cũng vô ý thức như mấy người đó thì xã hội bao giờ mà dập được dịch này.

Reactions: mivec
Hạng B2
26/5/13
225
276
88
Cảm ơn những người có ý thức như bác, không như nhiều ông trên đây cứ lấy lí do về quê thăm bà con, gia đình mà đi lung tung hết. Ai cũng vô ý thức như mấy người đó thì xã hội bao giờ mà dập được dịch này.
Em nói thật là em thèm về quê lắm Mẹ cứ kêu về hoài luôn xăng đang rẽ nữa nhưng tình hình này thì mình nên chiệu khó tự cách ly thôi, nhiều ông giờ lên FB còn hỏi giờ này đi về quê có bị chặn không :( .

Reactions: Toietmoi
Tập Lái
4/6/18
14
7
1
33
Xác nhận
confirm
Chịu khó cách đi đi mấy bác. Cần Thơ có mấy trạm, trưa nắng 12h đứng chặn xe rồi đo thân nhiệt, hỏi thăm thông tin này nọ. Đừng thêm gánh nặng cho người khác nếu thực sự không cần thiết!

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook