Hạng C
21/10/19
523
430
63
41
cũng có thắc mắc là từ SG đi Đà Lạt ko biết có bị kiểm tra y tế ko hen? Đi xe 4 chỗ thôi

Hạng D
8/10/11
3.064
5.845
133
"gia đình cách ly với gia đình, thôn bản cách ly với thôn bản, xã cách ly với xã, huyện cách ly với huyện, tỉnh cách ly với tỉnh". Chính phủ sợ mấy a lỡ nhiễm bệnh rồi đi lại về quê lây cã làng cã xóm nên người ta mới cách ly toàn xã hội. Mình hôm nay có vài kèo đi tỉnh chở bà con từ viện về quê mình cancel hết mặc dù đang kẹt.
Nhiều tỉnh nó khó mấy a đến cách ly mấy anh luôn nha.

1/4 HCM về miền tây và ngược lại có lặp trạm kiểm tra y tế gì không?

• Like
  • Wow
Reactions: votranphu and atasi
Tập Lái
30/6/18
49
67
18
"gia đình cách ly với gia đình, thôn bản cách ly với thôn bản, xã cách ly với xã, huyện cách ly với huyện, tỉnh cách ly với tỉnh". Chính phủ sợ mấy a lỡ nhiễm bệnh rồi đi lại về quê lây cã làng cã xóm nên người ta mới cách ly toàn xã hội. Mình hôm nay có vài kèo đi tỉnh chở bà con từ viện về quê mình cancel hết mặc dù đang kẹt.
Nhiều tỉnh nó khó mấy a đến cách ly mấy anh luôn nha.

View attachment 2174144
Cảm ơn những người có ý thức như bác, không như nhiều ông trên đây cứ lấy lí do về quê thăm bà con, gia đình mà đi lung tung hết. Ai cũng vô ý thức như mấy người đó thì xã hội bao giờ mà dập được dịch này.

• Like
Reactions: mivec
Hạng B2
26/5/13
465
963
118
Cảm ơn những người có ý thức như bác, không như nhiều ông trên đây cứ lấy lí do về quê thăm bà con, gia đình mà đi lung tung hết. Ai cũng vô ý thức như mấy người đó thì xã hội bao giờ mà dập được dịch này.
Em nói thật là em thèm về quê lắm Mẹ cứ kêu về hoài luôn xăng đang rẽ nữa nhưng tình hình này thì mình nên chiệu khó tự cách ly thôi, nhiều ông giờ lên FB còn hỏi giờ này đi về quê có bị chặn không :( .

• Like
Reactions: Toietmoi
Tập Lái
4/6/18
20
12
4
37
Chịu khó cách đi đi mấy bác. Cần Thơ có mấy trạm, trưa nắng 12h đứng chặn xe rồi đo thân nhiệt, hỏi thăm thông tin này nọ. Đừng thêm gánh nặng cho người khác nếu thực sự không cần thiết!