Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
21/5/12
681
39.588
93
Hiep CTM nói:
man010203 nói:
Ráng lên 2 tỷ 8 i tui bán cho 1 căn mặt tiền nhà cấp 4 mơi xây, ngang 5 dài 24. Đẹp cưc kỳ. Bán thiếu cho bác ra tết chung đủ cũng được. Nếu ưng ý. Nếu dư nữa bác sữa lại chút lấy hông nhà làm mặ tiền luôn 24m. Để post cho cái vị trí, rãnh chạy qua coi. Nhà màu trắng ngay góc đối diện chung cư đang xây.
Đường nào vậy anh, Phú thuận thì em biết rồi
Đường Hoàng quốc Việt. Từ huỳnh tấn phát, weo trái vô 80m có cái ngã 3, weo trái tiếp chạy thẳng luôn là tới nhà, màu trắng, kế bên cái chung cư gì á không nhố tên (nó đang xây- cũng gần xong của VPH). Hàng chính chủ không qua cò lái.

Last edited by a moderator:
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.954
113
Sài Gòn
Khu này xây dựng thế nào hả bác.
[/quote]
Khu này là khu dân cư phú mỹ anh ạ.
cái vấn đề ở đây em đang khúc mắt là tại sao bên bán vạn phát hưng đã bàn giao đất cho bên mua là Anh A, Anh A bán lại cho em theo hình thức hợp đồng mua bán. Như vậy Vạn phát hưng ko còn dính gì đến ngoài trừ khi xây dự thì phải xây theo mẫu quy hoạch chung của toàn bộ dự án này. Như vậy Vạn Phát Hưng lại chỉ định nhà Thầu là Việt Phú An xây dựng, em phải đóng vào 170 triệu (tiền ép cọc móng) +1 tỷ 100 triệu (phần thô) + 2 tỷ 400 (Đất) là 3 tỷ 670 triệu, còn trang trí nội thất thì em tự lo. Cái giá như vậy là dc ko hả anh chị. Em đang bực ở đây là đã bàn giao quyền hạn sử dụng đất cho bên mua, quyền bán hay xây dựng là quyền hạn của người mua, vậy khi xây dựng VPH lại chỉ định nhà thầu.
[/quote]
170 triệu tiền ép cọc + 1tỷ 100 triệu xây thô lên cái nhà 1 trệch mấy lầu hả bác? Tổng DT xây dựng là bao nhiêu? Nếu vậy mỗi tầng thêm 100 chai Decor là hoàn hảo. Total tầm 4Tỳ 2 là ngon. Khu này thấy nhiều người rao bán toàn trên 5 tỷ

Hạng C
21/5/12
681
39.588
93
JerryMouse nói:
Khu này xây dựng thế nào hả bác.
Khu này là khu dân cư phú mỹ anh ạ.
cái vấn đề ở đây em đang khúc mắt là tại sao bên bán vạn phát hưng đã bàn giao đất cho bên mua là Anh A, Anh A bán lại cho em theo hình thức hợp đồng mua bán. Như vậy Vạn phát hưng ko còn dính gì đến ngoài trừ khi xây dự thì phải xây theo mẫu quy hoạch chung của toàn bộ dự án này. Như vậy Vạn Phát Hưng lại chỉ định nhà Thầu là Việt Phú An xây dựng, em phải đóng vào 170 triệu (tiền ép cọc móng) +1 tỷ 100 triệu (phần thô) + 2 tỷ 400 (Đất) là 3 tỷ 670 triệu, còn trang trí nội thất thì em tự lo. Cái giá như vậy là dc ko hả anh chị. Em đang bực ở đây là đã bàn giao quyền hạn sử dụng đất cho bên mua, quyền bán hay xây dựng là quyền hạn của người mua, vậy khi xây dựng VPH lại chỉ định nhà thầu.
[/quote]
170 triệu tiền ép cọc + 1tỷ 100 triệu xây thô lên cái nhà 1 trệch mấy lầu hả bác? Tổng DT xây dựng là bao nhiêu? Nếu vậy mỗi tầng thêm 100 chai Decor là hoàn hảo. Total tầm 4Tỳ 2 là ngon. Khu này thấy nhiều người rao bán toàn trên 5 tỷ
[/quote]
nhầm

JerryMouse nói:
3 tấm rưỡi anh à lợp mái ngói, bê tông cốt thép. hoàn thiện cái nhà em dự trù khoảng 4 tỷ ( thiết kế và trang trí nội thất toàn bộ ngôi nhà) ( phòng ngủ chính chưa tính)

Hạng B2
2/7/11
107
4
18
36
Mua đất ngoài dự án cho nó lành bác ạ :) Mang tiếng dự án nhưng giấy tờ rắc rối, xây dựng không thoải mái, an ninh thì cũng như bên ngoài (có khi còn dở hơn vì khu dự án trộm hay viếng). Em mua miếng đất 4x19, sổ hồng 2011, ngay khu gần cầu Phú Thuận, ngay sau lưng cách thằng Riviera Point to đùng đang xây tầm 200m hẻm 4m, hẻm vào có 2m nhưng nghe nói sắp mở cái đường thông từ thằng Riviera ra HTP cách nhà có chục m nên quất luôn để dành sau này xây nhà. Em mua năm 2011 giá gần 1,3 tỷ không biết có hớ ko nữa :D

E_aero nói:
Mua đất ngoài dự án cho nó lành bác ạ :) Mang tiếng dự án nhưng giấy tờ rắc rối, xây dựng không thoải mái, an ninh thì cũng như bên ngoài (có khi còn dở hơn vì khu dự án trộm hay viếng). Em mua miếng đất 4x19, sổ hồng 2011, ngay khu gần cầu Phú Thuận, ngay sau lưng cách thằng Riviera Point to đùng đang xây tầm 200m hẻm 4m, hẻm vào có 2m nhưng nghe nói sắp mở cái đường thông từ thằng Riviera ra HTP cách nhà có chục m nên quất luôn để dành sau này xây nhà. Em mua năm 2011 giá gần 1,3 tỷ không biết có hớ ko nữa :D
Anh nói cũng đúng, nhưng để dc an tâm và khu an ninh tốt tại nơi mình ở thì tốt nhất nên mua những lô đất nằm trong những dự án đã được hoạch định sẵn đang thi công hoặc thi công trong tương lai gần.
Thứ nhất: an ninh cao ( điều này em thích) (có bảo vệ 24/7) (Khu phú mỹ)
Thứ 2: yên tĩnh
Thứ 3: an tâm tuyệt đối vì ko phải nằm trong diện giải tỏa đền bù
Thứ 4: thủ tục rườm rà lu bu. (Điều này có lẻ nên quen dần)

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.954
113
Sài Gòn
3 tấm rưỡi anh à lợp mái ngói, bê tông cốt thép. hoàn thiện cái nhà em dự trù khoảng 4 tỷ ( thiết kế và trang trí nội thất toàn bộ ngôi nhà) ( phòng ngủ chính chưa tính)
[/quote]
Wow, vậy 1 trệch 2 lầu + 1 sân thượng. DT sử dụng của bác ~ 334m2 mà total cũng khoảng 4 tỷ thôi sao? Thêm 200 triệu nội thất nữa chắc là ngất ngây. Mình thấy giá vậy cũng hợp lý. Khu này thấy họ rao bán toàn trên 5 tỷ không à. Khu bác là Lô nào bên Phú Mỹ? Đường bao nhiêu mét và bao lâu mới ra sổ?
Thật ra mình thích mua trong khu đã QH rồi, nhiều bác mua nằm chờ giải toả đường thật tình cũng nguy hiểm. xui sao nhà mình nằm ngày cung đường thì toi.

Status
Không mở trả lời sau này.