Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
Hơi cá nhân chút: e đọc được vài dòng của bác thấy bác hành văn mà cứ pha tiếng Anh vô e hơi khó chịu nên e ko đọc nửa chỉ kéo xuống cmt thôi.
Chắc tại e khó tính nhưng e khó chịu với cách sử dụng tiếng Anh như thế. Sao ko thể hiện tiếng Việt luôn mà pha tiếng Anh vào chi ah?? e thấy có những cái thể hiện tiếng Việt cũng ngang nghĩa mà??
Sẽ có bác nói e khó khăn, thể hiện, ko đọc thì đi ra...ok, e chỉ góp ý thôi chứ bài bác e đọc chắc được 10 câu. Thân!

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Chuyến đi rất vui, hình chụp đẹp, tuy nhiên, phê bình gay gắt cái nệm hơi.
30-40km/h là đủ chấn thương rồi, thắng gấp cái người nằm bay lên trước đập vô lưng ghế tài và ghế phụ. Gãy gập cột sống là khả năng cao...
Có rất nhiều phụ kiện giúp ngủ được trên xe mà vẫn thắt được dây an toàn nhé, bác chủ thớt nên tham khảo.
Xe con nó hơn được xe máy nhiều nhất ở chỗ cái dây đai an toàn, thế mà lại bỏ đi...

Tập Lái
18/7/20
45
70
18
46
Chuyến đi rất vui, hình chụp đẹp, tuy nhiên, phê bình gay gắt cái nệm hơi.
30-40km/h là đủ chấn thương rồi, thắng gấp cái người nằm bay lên trước đập vô lưng ghế tài và ghế phụ. Gãy gập cột sống là khả năng cao...
Có rất nhiều phụ kiện giúp ngủ được trên xe mà vẫn thắt được dây an toàn nhé, bác chủ thớt nên tham khảo.
Xe con nó hơn được xe máy nhiều nhất ở chỗ cái dây đai an toàn, thế mà lại bỏ đi...
Do tư duy của xứ Đông Lào vậy đó bác.

Hạng B2
3/12/20
387
404
63
Đà Lạt.
Tuyệt cú mèo. Nhất định năm nay phải làm 1 chuyến theo lộ trình của bác chủ.
À, bỏ cái nệm hơi đi bác chủ, thật là ko an toàn 1 chút nào, theo quan điểm cá nhân của em.

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Hơi cá nhân chút: e đọc được vài dòng của bác thấy bác hành văn mà cứ pha tiếng Anh vô e hơi khó chịu nên e ko đọc nửa chỉ kéo xuống cmt thôi.
Chắc tại e khó tính nhưng e khó chịu với cách sử dụng tiếng Anh như thế. Sao ko thể hiện tiếng Việt luôn mà pha tiếng Anh vào chi ah?? e thấy có những cái thể hiện tiếng Việt cũng ngang nghĩa mà??
Sẽ có bác nói e khó khăn, thể hiện, ko đọc thì đi ra...ok, e chỉ góp ý thôi chứ bài bác e đọc chắc được 10 câu. Thân!
Bác nói đúng, trừ 1 số từ đặc biệt hay quá phổ biến thì có thể dùng, còn đây bác chủ dùng 1 số từ như concern, recommend, safety ... thì dùng luôn tiếng việt, vẫn rõ nghĩa mà ai không rành tiếng anh vẫn đọc được.

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Chuyến đi quá thú vị, cảm ơn bác đã chia sẻ hành trình. Nhưng vụ seatbelt thì sai lắm nha bác. Có lần em đang đi chậm vì đường đông, xe phía trước thắng gấp, làm em cũng thắng gấp theo mà mấy người ngồi sau đã bị đập mạnh vào lưng ghế trước, đó mới là tốc độ chậm thôi đó, tầm 20km/h, thử nghĩ 60 hay 80 cây chuối mà không có seatbelt thì kinh khủng thế nào, chắc bay lên kính lái luôn quá.

Hạng B2
10/6/09
118
445
63
em và vợ vẫn mãi cảm giác đi cano ra đảo bé bị chết máy giữa đường... gặp đúng hôm sóng lớn giờ nghĩ tới vẫn xun chiêm lại.....

• Like
Reactions: boonvn
Hạng D
17/6/09
1.555
1.228
113
Nhà em cũng vừa làm 1 hành trình xuyên nữa Việt với tổng hành trình 2037 km trong 9 ngày.
Chiều đi : Sài Gòn - Phan Thiết - Phan Rang - Nha Trang - Quy Nhơn - Đà Nẵng.
Chiều về : Đà Nẵng - Phú Yên - Đà Lạt - Sài Gòn.
Tổng tiền xăng : 4.200.000
Phí cầu đường : 1.216.000
Về nhà 3 ngày rồi mà dư âm vẫn còn !!!:D

• Like
Reactions: boonvn