Hạng B2
30/5/15
111
205
43
Chuyến đi quá thú vị, cảm ơn bác đã chia sẻ hành trình. Nhưng vụ seatbelt thì sai lắm nha bác. Có lần em đang đi chậm vì đường đông, xe phía trước thắng gấp, làm em cũng thắng gấp theo mà mấy người ngồi sau đã bị đập mạnh vào lưng ghế trước, đó mới là tốc độ chậm thôi đó, tầm 20km/h, thử nghĩ 60 hay 80 cây chuối mà không có seatbelt thì kinh khủng thế nào, chắc bay lên kính lái luôn quá.
Cám ơn bác. Chuyến tới chắc suy nghĩ lại hoặc dẹp lun :D

Hạng B2
30/5/15
111
205
43
Nhà em cũng vừa làm 1 hành trình xuyên nữa Việt với tổng hành trình 2037 km trong 9 ngày.
Chiều đi : Sài Gòn - Phan Thiết - Phan Rang - Nha Trang - Quy Nhơn - Đà Nẵng.
Chiều về : Đà Nẵng - Phú Yên - Đà Lạt - Sài Gòn.
Tổng tiền xăng : 4.200.000
Phí cầu đường : 1.216.000
Về nhà 3 ngày rồi mà dư âm vẫn còn !!!:D
Quá đã ha bác

• Like
Reactions: langtulangthang
Hạng B2
30/5/15
111
205
43
Bác chủ cho mình hỏi thăm : cảng Sa Kỳ có chổ gửi ôto qua đêm để ra Lý Sơn ko bác ?
Bãi xe trong cảng rộng lắm bác. Để tha hồ. Nhà vợ gần cảng Sa Kỳ nên e chưa bao giờ gửi, toàn nhà mấy ông anh vợ đánh xe chở ra. Nhưng thấy khách ra đảo gửi xe ở đây cũng nhiều. Vẫn có lựa chọn đem xe ra đảo. Nhưng cá nhân e thấy ko cần thiết. Vì đảo bé, đường đi nhiều đoạn nhỏ. Chi phí đem xe ra đảo Lí Sơn cao hơn Phú Quốc nhiều bác nhé. BỮa e hỏi thử ksan họ bảo khoảng 3tr, cõng xe ra đảo 2 chiều (cái này e chưa xác minh, chỉ nghe lễ tân nói)

Hạng B2
30/5/15
111
205
43
Hơi cá nhân chút: e đọc được vài dòng của bác thấy bác hành văn mà cứ pha tiếng Anh vô e hơi khó chịu nên e ko đọc nửa chỉ kéo xuống cmt thôi.
Chắc tại e khó tính nhưng e khó chịu với cách sử dụng tiếng Anh như thế. Sao ko thể hiện tiếng Việt luôn mà pha tiếng Anh vào chi ah?? e thấy có những cái thể hiện tiếng Việt cũng ngang nghĩa mà??
Sẽ có bác nói e khó khăn, thể hiện, ko đọc thì đi ra...ok, e chỉ góp ý thôi chứ bài bác e đọc chắc được 10 câu. Thân!
Cám ơn bác góp ý.
Thực sự là do thói quen nghề nghiệp thôi. Lúc họp hành với đồng nghiệp vừa người Việt, vừa nước ngoài, cần trao đổi nhanh bằng tiếng Việt với nhau thì nói vậy cho lẹ. CHứ e cũng chả có ý gì. Do viết vội nên nghĩ sao viết vậy.

Hạng B2
30/5/15
111
205
43
nghe đồn hết xì dầu mà Bác chủ chui gầm chụp tấm cho anh em trầm trồ nào.
Ha ha. Lúc mua cũng nghe ae trong group nói nhiều, nhưng giờ cũng chả ai quan tâm vụ đó. Chỉ mất thẩm mỹ tí, chứ vận hành chả ảnh hưởng gì. Xe mình mới, chưa thấy. E đã chạy Focus 2015 trước khi lên Everest nên cũng đã được Ford thay mới cho mấy món cũng kha khá tiền. Nên giờ xe có bệnh thì đem vô hãng bắt đền thôi. Quan trọng xe đầm chắc, body cứng cáp, đường trường khoảng 6.5-7L DO/ 100km. Xe gia đình, chở vc con thì khoản đó quan trọng nhất.

• Like
Reactions: chungtanthanh
Hạng B2
30/5/15
111
205
43
Like a chủ :)

Mà sao 900k ở Wyndham hay vậy a
Wyndham Grand CR hiện giờ chỉ có tiện ích nội khu. Khu biển vẫn chưa hoàn thiện và vị trí xa trung tâm Cam Ranh. Xác định ở qua đêm hôm sau đi tiếp nên e chỉ cần có vậy.

Hạng B2
30/5/15
111
205
43
Bác chủ nhớ chia sẻ chi phí ước chừng của chuyến đi luôn nha, xem mà bồ kết quá, bookmark lại mới được ;)
Cái này tùy nhu cầu ăn ở từng nhà ah bác. Như nhà mình chuyến vừa rồi chắc tầm 15-16tr đổ lại.
Dầu DO 0.001S: 3.8tr
KS: 5tr
Ăn uống: 3-4tr
Vé Vinwonder cho 4 người (book qua Traveloka) lun buffet: 3tr