Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
30/7/13
215
6
18
HCM
em viết tiếp bài phía dưới nha các bác

Xin chào các bác,
chả là trong tháng 10 em tính chở gia đình em làm chuyến đi ghé Long Hải chơi rồi đi suối nước nóng Bình Châu chơi,
đi ngày thứ 7, chủ nhật là về,

do thời gian hạn hẹp, các bác chỉ cho em cung đường đi ngắn nhất có thể, không đi theo kiểu ngắm cảnh (vì em đi bằng dòng mini)

điểm xuất phát từ quốc lộ 50 huyện Bình Chánh (xe em là con Picanto)
các bác cho em biết địa điểm có thể dừng lại nghỉ chân và ăn uống, không bị chặt chém, không thì đi không vui nữa, hic hic

mong nhận được sự giúp đỡ của các bác,
:)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/7/13
215
6
18
HCM
Re: Xin giúp đỡ tuyến đường đi suối nước nóng Bình Châu

hic hic,

không bác nào giúp mình à

Hạng D
17/6/11
1.009
23
38
32

Từ Long Hải có đường ven biển đi thẳng tới xã Bình Châu,sau đó bác hỏi người dân ngta chỉ đường chạy qua Suối nước nóng!!đường khá đơn giản,ít quẹo,xe bác chạy được nhiêu đạp bấy nhiêu cũng được!! Từ Long Hải tới Bình Châu em nghĩ khoảng 35km,chạy khoảng nửa tiếng tới!!Đường đi ntn bác lên google coi.

Hạng B2
28/12/09
116
104
53

Giúp bác 1 tay, từ Bình Chánh đi Nguyễn Văn Linh --> cầu Phú Mỹ --> Phà Cát lái --> Quốc lộ 51 --> vô thị xã Bà Rịa --> không ngắm cảnh thì đi Quốc lộ 55 là đến. Đường đi chú ý đoạn Tân Thành, 50km/h

Ăn thì cổng chào Bà Rịa có bánh canh, trên đường đi có quán bánh hỏi An nhất ăn ngon giá ok. Muốn ăn hải sản trên đường đi khu du lịch sinh thái biển Lộc An, bác search google map có đường từ Quốc lộ 55 qua Lộc An, hải sản ở đây mình thấy ngon và rẻ hơn Long Sơn, hên hên được khuyến mãi bánh tét nhân chuối ăn hơi bị ngon. Thông báo bác trước là thứ 7, chủ nhật nên đt đặt chổ trước vì mấy lần không có chổ, số đt thì search trên mạng

Chúc bác đi chơi vui vẻ

Hạng B2
30/7/13
215
6
18
HCM

thanks các bác rất nhiều, mấy ngày nay lên nhờ bác gu gồ giúp đỡ ko hà,

à các bác cho mình hỏi là khi đi thì mình đi qua hồ cốc trước rồi mới đến suối nc nóng bình châu phải ko?
có khách sạn hay nhà nghỉ nào nghỉ đc không các bác,
em thấy ae trên diễn đàn có nói tới ks vên vên đó, nơi đây giá cả và phòng ốc tốt không các bác?

và còn nơi nào khác khoảng đường cũng tầm thế này , thích hợp cho gia đình đi nghỉ dưỡng cuối tuần không các bác?

Hạng C
3/9/13
770
945
93

Khu hồ cốc ks nhìu lắm bác ạ, cũng k chặt chém j đâu, bác cứ gu gồ mà hỏi số đt rồi đặt phòng trước. Mà em khuyên là bác nên nghỉ ở Hồ Cốc, theo em suy thì nhà bác có con nít, đi Suối nước nóng chán lắm, chỉ có luộc trứng là vui thôi, tụi nhỏ thì thích tắm biển hơn. Đường thì cứ QL 55 mà đi, gu gồ map có hướng dẫn luôn, dễ đi lắm, em cũng xe nhỏ như bác, ngắm cảnh thì ngắm, mà đạp thì đạp hà, xe em máy còn nhỏ hơn xe bác (do em morning), đi đầy xe mà chạy phà phà, đường tốt lắm. Nhưng bác tuân thủ tốc độ nhé, vì vô đến Long Hải cũng có khúc xxx núp lùm.
Không đi Hồ Cốc thì bác đi đường ven biển, leo đèo Nước Ngọt ra Long Hải, đường đi cũng đẹp mê ly bác ợ. Mà Long Hải thì ks giá mắc hơn.

Hạng B2
30/7/13
215
6
18
HCM

sao bao nhọc nhằng tiềm kiếm và hỏi hang các bác trên diễn đàn,

rất cám ơn sự giúp đỡ của các bác trên diễn đàn, đã hỗ trợ thông tin cho chuyến đi của mình,

mình cùng gia đình với vợ 2 lên đường đi bình châu ngày thứ 7 (12.10.2013) cuối tuần lúc 14h30',
hâm hở hang hái ra đi vì trễ nên theo tuyến đường phà cát lái nhằm rút ngắn thời gian và quãng đường lại,
phà không đông lắm vì buổi trưa, nhanh chóng nối gót các bác phía trước lên đường theo con đường đi nhơn trạch, đoạn đường này lúc đi các bác xxx đứng canh nên các bác đi ngược chiều luôn cảnh báo bằng dấu hiệu và đèn pha, mình hiểu ký hiệu của các bác ấy chết liền luôn (chỉ biết nhá pha là có xxx) nên cứ chạy chậm theo chân các bác khác)
ra quốc lộ 51 đoạn đường đẹp tốc độ 80, thế là mình đạp hết sức theo tốc độ nhà nước kẻo phụ lòng mong mỏi của nhà nước (
)

để kiếm hình úp lên rồi post tiếp cho các bác rút thêm kinh nghiệm...

(to be continue....)

Hạng D
4/7/13
1.559
6.260
133
Sài Gòn

19.10.2013 là thứ bảy tới, bác chủ chưa đi mà đã có hình để post à?

Hạng B2
30/7/13
215
6
18
HCM

Neversad nói:
19.10.2013 là thứ bảy tới, bác chủ chưa đi mà đã có hình để post à?
chết, mình nhầm, đã sửa lại phía trên, rất cám ơn bác phát hiện lỗi của mình

Status
Không mở trả lời sau này.