Hạng D
13/1/11
2.425
32.518
113
cuonguq nói:
Theo tôi lỗi 100% ở người cầm lái. Nếu thấy không an toàn, không có đường chạy thì không chạy. Ai ép phải chạy? Nếu thấy BTC bố trí không đủ điều kiện thì xuống xe. Vậy thôi.

Đây một phần là hậu quả của tệ nạn học giả bằng thật. Tôi biết nhiều người đi học lái xe mà chỉ chăm chăm sao cho sớm có bằng, còn thực sự học lái thì chỉ đối phó.

Bác này mà làm bên xây dựng chắc là công nhân chết nhiều lắm đây.

We confirmed
Hạng B2
17/11/11
469
3.299
93
Kinh nghiệm mình thấy bên autoshow ở Thái là không phải ai muốn lái thử cũng được. Vd như mình, hồi còn tuổi sinh viên, dù có bằng lái rồi nhưng chưa có xe cũng không được lái. Ở VN thì có vài trường hợp mình tháy mấy chị lái yếu nhưng vẫn cho thử xe. Nói chung, phải làm gắt từ đầu để tránh tai nạn.

Lỗi là ở người lái thử là chắc chắn, nhưng... việc này ảnh hưởng gián tiếp tới hình ảnh hãng xe :) Chả hãng xe nào muốn chưởng của nhà báo hehe

Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ
van anh1 nói:
Các Bác xem hình bên thớt Honda thì sẽ cãm nhận được độ cứng của Focus 2013 khi va chạm với Honda.
chưa bật ESP hay bị cắt ESP vậy nhỉ....... Chắc thiếu ESP nên mơi mất lái.... :D:D

đùa chút chứ tai nạn kiểu này sẽ xảy ra nhiều hơn khi người lái xao lãng....

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/12/07
3.202
63
48
Hình như năm nay là năm tuổi của Ford ấy nhỉ. Đợt nào ra mắt xe mới cũng có bị này nọ. Lần vừa rồi là chú bán tải ... lần này là chú sedan ... haz ... hy vọng hết năm nay Ford hết hạn ...

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
Có thể lạ xe và người lái thử ít kinh nghiệm nên bối rối không xử lí đúng tình huống.

Hôm đi xem xe để mua bác sale kêu anh chạy thử đi (từ cầu Bình Triệu => Đinh Bộ Lĩnh =>Điện Biên Phủ => về lại) thì mình từ chối vì thấy tuyến đường này vừa đông vừa lộn xộn, lại chưa từng đi xe AT nên không tự tin, lấy luôn ko cần thử.

Hạng B1
15/8/12
93
15
8
42
Bác tài chắc mới tập lái, đang tìm xe để mua đây mà. Xui ghê......

Hạng B2
6/8/12
279
16
18
41
thật là tồi tệ, không hiểu sao thử xe mà đến nỗi như thế, xin chia buồn

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
2 người bị nạn đã bình thường và bình phục, không nghiêm trọng như thông tin báo chí đã đưa. Chiều nay sẽ có thông tin chính thức về vấn đề này tử BTC chương trình ... các bác chờ tin em nhé.. :D