Tư Vấn Đầu Tư 1 tỉ mua đất ở đâu?

Hạng C
26/9/17
626
3.698
93
Dể ẹt, qua tây âu và mua trả góp, sau đó cho thuê ... ui trùi , nhưng từng 3 trở lên tức cở 100.000€, hàng tháng nếu như phòng thuê nhỏ từ 500€ trở đi nhé ... so với VN. Và khi đầu tư thì kh có vụ 50 năm, 90 năm, là của người đầu tư luôn .. làm bài toán 4 phép tính sẽ hiểu

Vậy sau khi mua tôi sẽ làm gì với 1 tỉ 3 đó ?
Muốn làm gì thì làm thôi bạn: Tạp hoá, phòng trọ, sửa xe, cafe,…

Hạng D
18/5/18
1.347
2.290
113
1 tỷ to không các anh? với em và đa số dân làm công hưởng lương thì to vật vã luôn. 1 tháng em chạy bục mặt được 7 đến 10 tr. tương đương 1 năm là 100 triệu. chạy mòn đít nhái 10 năm mới có 1 tỷ. Khi 1 tỷ không mua nổi đất thổ quanh SG bán kính 30 km thì các anh hiểu gía nhà đất đã cao cỡ nào. vậy chắc vài năm nữa mới tiêu hóa nổi mức giá này

• Like
Reactions: Cx52018 and VHMK
Hạng C
8/4/11
889
10.962
93
1 tỷ là khoản tiền rất lớn với phần lớn xã hội, nhưng bài học ở đây là đừng chờ đến khi có 1 tỷ để đầu tư BĐS với trị giá 1 tỷ, phải đi kiếm ngân hàng tìm đòn bẩy thôi. Suy nghĩ lại xem, lúc bạn tích lũy được 3-400tr cách đây mấy năm thì có vô số lựa chọn với trị giá 1 tỷ. Tài sản tăng giá có sự đóng góp rất lớn từ tín dụng chứ không chỉ từ thu nhập của xã hội. Hiện giờ thì một số khu căn hộ cao cấp còn có sự tác động của cầu ngoại nữa. Nếu chỉ xem xét khía cạnh thu nhập thì không đủ ...

Hạng B2
13/5/11
191
286
63
1 tỷ thì to với dân tỉnh chứ với dân tinh hoa sài gòn thì chả là cái đinh gì. Giá nhà Sài gòn cũng same same Jakarta thôi không cao đâu

• Like
Reactions: Hodzota
Tập Lái
29/1/20
16
3
0
30
Em thuộc lứa trẻ dưới 30 tuổi vào SG lập nghiệp, đang trong giai đoạn muốn ổn định và an cư. Cũng như nhiều người khác cũng ước muốn có nhà SG nhưng thật sự với giá nhà đất hiện giờ thì đa số thế hệ tụi em đụng không nổi các bác ạ (trừ khi có của gia đình cho)

• Like
Reactions: ldl and VHMK
Tập Lái
29/1/20
16
3
0
30
Một phần đa số giới trẻ ra trường đều muốn ở lại SG lập nghiệp nữa anh.
1 tỷ to không các anh? với em và đa số dân làm công hưởng lương thì to vật vã luôn. 1 tháng em chạy bục mặt được 7 đến 10 tr. tương đương 1 năm là 100 triệu. chạy mòn đít nhái 10 năm mới có 1 tỷ. Khi 1 tỷ không mua nổi đất thổ quanh SG bán kính 30 km thì các anh hiểu gía nhà đất đã cao cỡ nào. vậy chắc vài năm nữa mới tiêu hóa nổi mức giá này

Hạng B1
21/3/19
98
183
33
38
Mình chỉ có một gợi ý các bạn có 1 tỷ mà muốn mua nhà SG hiện giờ bét cũng 2-3 tỷ mà không cần vay mượn:
  • Trước hết chấp nhận ở trọ tiếp 2-4 năm
  • Đi ra khu vực Đồng Nai các huyện Định Quán, Cẩm Mỹ Đồng Nai hoặc Châu Đức Bà Rịa Vũng Tàu, cách sân bay Long Thành 20km, mua 2000-3000m2 tuỳ vị trí( nhớ gần đường giao thông, khu đông dân)
  • Bỏ đấy đợi sân bay khởi công, tệ lắm 3-4 năm nữa. Bán đi đảm bảo các bạn mua được căn chung cư SG giá 2-3 tỷ giờ

p/s đây là cách mình làm mười mấy năm trước khi chỉ có đủ 30% tiền nua căn chung cư. sau 3 năm mình đầu tư đất vườn ( tất nhiên phải tìm hiểu vị trí tiềm năng), mình bán mua đủ. căn chung cư ao ước và thêm cái oto

Tập Lái
29/1/20
16
3
0
30
Mình chỉ có một gợi ý các bạn có 1 tỷ mà muốn mua nhà SG hiện giờ bét cũng 2-3 tỷ mà không cần vay mượn:
  • Trước hết chấp nhận ở trọ tiếp 2-4 năm
  • Đi ra khu vực Đồng Nai các huyện Định Quán, Cẩm Mỹ Đồng Nai hoặc Châu Đức Bà Rịa Vũng Tàu, cách sân bay Long Thành 20km, mua 2000-3000m2 tuỳ vị trí( nhớ gần đường giao thông, khu đông dân)
  • Bỏ đấy đợi sân bay khởi công, tệ lắm 3-4 năm nữa. Bán đi đảm bảo các bạn mua được căn chung cư SG giá 2-3 tỷ giờ

p/s đây là cách mình làm mười mấy năm trước khi chỉ có đủ 30% tiền nua căn chung cư. sau 3 năm mình đầu tư đất vườn ( tất nhiên phải tìm hiểu vị trí tiềm năng), mình bán mua đủ. căn chung cư ao ước và thêm cái oto

Có nên mua đất nền không bác?