Hạng B2
15/6/14
394
554
93
Biên Hoà
Orlando vẫn lock cửa được nhưng không kích hoạt chế độ chống trộm được. (tiếng kêu từ xe)
bác đi đời nào... lúc lock xe các các chốt cửa và đèn nhảy đồng loạt... e test đời 2015 là ko được nha bác, bước ra xe nhấn lock lúc máy nổ các chốt và đèn đều ko nhảy

Hạng D
8/3/13
1.156
13.964
113
bác đi đời nào... lúc lock xe các các chốt cửa và đèn nhảy đồng loạt... e test đời 2015 là ko được nha bác, bước ra xe nhấn lock lúc máy nổ các chốt và đèn đều ko nhảy
Xe em 2014.
Khi ra khỏi xe, muốn xe vẫn nổ máy, chạy máy lạnh cho máy khi vào lại thì bấm nút lock nó sẽ chốt cửa ... làm việc xong khi vào chỉ cần nhấn nhẹ nút ở tay nắm là chốt mở lên.
Nếu xe bác 2015 không sử dụng được tiện ích này thì em nghĩ đây là điều đáng tiếc ... có thể nó nằm ở phần mình set up thôi. Bác hỏi hãng/đại lý xem.

• Like
Reactions: nonames
Hạng B2
15/6/14
394
554
93
Biên Hoà
Xe em 2014.
Khi ra khỏi xe, muốn xe vẫn nổ máy, chạy máy lạnh cho máy khi vào lại thì bấm nút lock nó sẽ chốt cửa ... làm việc xong khi vào chỉ cần nhấn nhẹ nút ở tay nắm là chốt mở lên.
Nếu xe bác 2015 không sử dụng được tiện ích này thì em nghĩ đây là điều đáng tiếc ... có thể nó nằm ở phần mình set up thôi. Bác hỏi hãng/đại lý xem.

Xuống xe để máy nổ thì e nghĩ chỉ là cần làm việc gì đó trong vài phút rồi quay lại xe nhanh thôi... nên ko cần lock cũng ko sao bác ợ... còn xuống xe sau đó vào nhà đi ngủ một giấc quên tắt máy mà xe ko có biểu hiện gì thông báo cho chủ biết thì mới e ngại bác ợ... đó cũng là cái mà mấy bác BMW & Mazda than trong này và mấy hãng xe đang bị kiện đó ợ he he

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
8/3/13
1.156
13.964
113
Xuống xe để máy nổ thì e nghĩ chỉ là cần làm việc gì đó trong vài phút rồi quay lại xe nhanh thôi... nên ko cần lock cũng ko sao bác ợ... còn xuống xe sau đó vào nhà đi ngủ một giấc quên tắt máy mà xe ko có biểu hiện gì thông báo cho chủ biết thì mới e ngại bác ợ... đó cũng là cái mà mấy bác BMW & Mazda than trong này và mấy hãng xe đang bị kiện đó ợ he he
Bác có thể áp dụng cho trường hợp mở máy lạnh trước cho xe mát rồi mọi người ăn nhậu xong sẽ ra xe đi về mà không sợ trộm đồ trong xe (tương đối).
Em mà đi siêu thị khoảng 15' - 20' buổi trưa em hay làm vậy vì nếu tắt máy xe xong chỉ cần 5' sau (giữa trời nắng) là xe nó nóng lắm.

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
Ở SG mà bác làm vậy là tụi cướp nó mừng lắm đó
Nhiều trường hợp TX còn ngồi trên xe (đa phần nữ), nó còn mở cửa giựt đồ (túi, ĐT ...vv) nữa là

Hạng B2
15/6/14
394
554
93
Biên Hoà
Ở SG mà bác làm vậy là tụi cướp nó mừng lắm đó
Nhiều trường hợp TX còn ngồi trên xe (đa phần nữ), nó còn mở cửa giựt đồ (túi, ĐT ...vv) nữa là

Nói thặc tụi cướp cũng chả biết xe có lock hay ko mà ra tay bác ợ, nó manh động thì lock với chả lock nó làm tới chứ ngán gì... như e nói thường để nổ máy thì chỉ làm việc gì đó nhanh thôi, chứ ko ai đời làm công việc biết rằng thời gian kéo dài mà vẫn để máy nổ...