Hạng B2
24/4/08
270
52
28
Đà Nẵng
Thế thì BYD F0 của TQ chắc nhất.Tiêu hao trung bình 4,9l/100km.Đường trường 4,3l/100km,thành phố 5,5l/100km

Hạng C
9/7/13
972
872
93
Bài viết về xe non hybrid ở thị trường Mỹ, căn cứ vào công bố của EPA. Nhiều kiểu mẫu xe không có mặt ở Mỹ nên không có tên trong Top 10.

Guest
6/2/14
6
0
6
www.changanvn.vn
BMW = thể thao + tiết kiệm. Chắc ko có xe nào làm được như vậy ngoài BMW. Ngày xưa đi học lý thuyết oto thầy em dạy : mạnh thì ko tiết kiệm, tiết kiệm thì ko mạnh. Bây h thầy em phải nói khác rồi.

Hạng D
18/7/04
1.324
2.513
113
Sài Gòn
Bài này tham khảo là chính, vì như bác supercharger đã nói, toàn là xe thị trường US...

Hạng B1
1/5/14
61
13
8
Xe sau 2012 của Mỹ & Đức đax tập trung vào sx xe tiết kiệm xăng ;)

Hạng F
9/3/06
6.463
3.484
113
Sì Gòn
Chắc là vậy, chiêu PR cho Mitsubishi Mirage, bây giờ đừng nên tin báo chí nhiều. Một là bị giới hạn bởi sự chỉ đạo của cấp trên, hai là do nhuận bút hay bài viết quảng cáo.

Bản thân em chọn xe, em lân la tới các bác tài xế lái xe du lịch và tài xế taxi nhờ tư vấn. Đây là kinh nghiệm của em, các bác đừng chém em tội nghiệp.

cái này số liệu của EPA test đó bác (EPA = US Environmental Protection Agency)
ở Mẽo mà công bố tiêu hao nhiên liệu tầm bậy là bị phạt nặng nha, như trường hợp của Hyundai

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Bài này tham khảo là chính, vì như bác supercharger đã nói, toàn là xe thị trường US...

Nhớ không lầm thì con Smart Forwo kia là xe của thằng Mercedes..Hay chay về San Jose Bắc cali cuối tuần, ở góc ngã tư capitol express và đường Tully có cái dealer của bọn Mercedes thấy có để vài con xe bé như con nhái này trong bãi xe
Xe này xài ở châu âu thì thích hợp vì đường sá nội đô chât hẹp, chứ ra freeway bên Mỹ mà lái con này thấy phiêu lắm,Nhỏ quá lỡ bi xe nào đó đụng thì dể lên đường mà xe chỉ có 2 chỗ thôi, bé tẹo