Hạng B2
1/8/16
277
209
43
Đô thành Sài Gòn
Bác chưa có ý định mua M3 hay Mazda thì có 2 khả năng xảy ra:
- Chưa đủ khả năng.
- Đủ khả năng nhưng biết bị lỗi cá vàng nên chưa dám mua.
M3 bán đc nhiều xe thì người mua xe đa số là ko biết lỗi cá vàng chứ mà biết thì chắc cũng đắn đo như bác thôi....
Còn nói chuyện khía cạnh bác ko thích hok lẽ giờ dô đề nói chỉ 1 câu M3 bị lỗi cá vàng mà sao bán đc nhiều thế!.... Cũng phải có chút gì dí dỏm cho bài viết thêm sinh động...
Bác nói sống mà cứ lo cho bàn dân thiên hạ....ok vậy bác lên đây nghe thiên hạ nói chuyện làm cái gì.... Đây là box cộng đồng với tiêu đề nơi giao lưu học hỏi chia sẽ kinh nghiệm.... thì cái nào mình biết mình chia sẽ để rút kinh nghiệm.... Vậy bác copy cái câu sống mà cứ lo cho bàn dân thiên hạ vô mà phê phán mấy cái cảnh báo như là XXX bắt láo ngay tại.... gì đó, đoạn đường XYZ dễ bị kẹt xe ngay ngã 4 gì đó... Nói vậy là XXX bắt láo ở đâu đó kệ cha tụi mày, đường XYZ kẹt xe ở đâu thì kệ bố nó.... SỐNG THEO KIỂU NHƯ BÁC LÀ 1 LỐI SỐNG ÍCH KỶ HIỂU CHƯA....
Còn mua xe mà nhìn vào mặt tích cực trước khi nhìn vào tiêu cực thì cái câu đó bác ko đủ bản lãnh để nói đâu nhé.... Câu đó dành cho đại gia nói... đại gia thì mua đại cái xe hư thì đổi xe khác ko cần biết chạy có tốt hay ko hoặc là bán lại có mất giá hay ko? Còn M3 mới vài trăm mà chưa có ý định mua nữa mà đòi dòm vô mặt tích cực.... mắc cười.....:3dcuoi:v

⇒ Phũ nhưng thật !

Hạng B2
27/5/07
341
213
43
40
M3 dạo này đã hết lỗi cá vàng, xe tốt thì bán tốt, còn bác nào dư hơi cứ đi dạy thiên hạ tiêu tiền đi hihi

Tập Lái
8/12/16
26
18
3
38
Lỗi cá vàng là do nhiên liệu của Việt Nam quá tệ!
Không phải lỗi của Mazda hay Thaco. Mặc dầu tui thấy thiết kế Kodo của mazda buê-đuê bỏ mẹ , ngồi thì chật cứng nhưng sự thật là vậy.
Chúc mừng Mazda với Thaco nhé.

• Like
Reactions: ReventonV12
Hạng B2
9/6/16
252
91
28
41
View attachment 580725 Sau khi có thông tin Honda Civic thế hệ hoàn toàn mới bắt đầu bán ra từ đầu năm 2017, chiếc Civic thế hệ cũ trong tháng 11/2016 bỗng dưng không bán được chiếc nào, trong khi đó mẫu xe Mazda3 vẫn giữ vững phong độ ổn định. Cũng không thể không nhắc tới sự tiến bộ của Kia Cerato để vươn lên vị trí thứ hai.[pagebreak][/pagebreak]​
Dưới đây là kết quả kinh doanh của các mẫu xe trong phân khúc C tại Việt Nam trong tháng 11/2016:​

[xtable=skin1|cellpadding:0|cellspacing:0]
{tbody}
{tr}
{td=middle}Thứ hạng{/td}
{td=middle}Loại xe{/td}
{td=middle}Doanh số 11/2016{/td}
{td=middle}
Chi tiết{/td}
{/tr}
{tr}
{td=middle}1{/td}
{td=middle}Mazda 3{/td}
{td=middle|center}1.186{/td}
{td=middle} {/td}
{/tr}
{tr}
{td=middle}2{/td}
{td=middle}Kia Cerato{/td}
{td=middle|center}763{/td}
{td=middle} {/td}
{/tr}
{tr}
{td=middle}3{/td}
{td=middle}Toyota Corolla Altis{/td}
{td=middle|center}506{/td}
{td=middle}1.8AT : 445
1.8 MT: 35
2.0 AT: 26{/td}
{/tr}
{tr}
{td=middle}4{/td}
{td=middle}Chevrolet Cruze{/td}
{td=middle|center}160{/td}
{td=middle}Cruze LT: 132
Cruze LTZ: 28{/td}
{/tr}
{tr}
{td=middle}5{/td}
{td=middle}Ford Focus{/td}
{td=middle|center}104{/td}
{td=middle}Bản 5 cửa: 33
Bản 4 cửa : 71{/td}
{/tr}
{tr}
{td=middle}6{/td}
{td=middle}Honda Civic{/td}
{td=middle|center} {/td}
{td=middle} {/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]
Nhìn vào kết quả có thể thấy Mazda3 với các chính sách bán hàng hấp dẫn vẫn giữ vững được phong độ ổn định trên 1.000 xe/ tháng. Trong khi đó Kia Cerato với chính sách tương tự từ Thaco cũng có kết quả khá tốt trong tháng 11/2016, chiếm lấy vị trí thứ hai.​
Toyota Corolla Altis cũng có được con số đáng kể trong tháng 11 vừa qua. Ăn khách nhất là bản 1.8G số tự động với 445 xe được bán ra, theo sau là bản 1.8Mt với 35 xe. Phiên bản cao cấp nhất 2.0V có giá bán tương đối cao nên chỉ bán được 26 xe trong tháng 11/2016.​
Chevrolet Cruze và Ford Focus cũng có kết quả đồng đều qua từng tháng. Trong khi đó mẫu Honda Civic có thể đã ngừng sản xuất hế hệ cũ nên tháng 11 vừa qua không có chiếc Civic nào được bán ra thị trường Việt Nam.​

Chúc mừng năm mới A Hải.

Tập Lái
20/10/16
18
1
3
Đồng Nai
Bác ơi, thiên đường một năm tiêu thụ số xe không bằng số xe CR-V bán ra ở Mẽo thì việc gì nó phải thay đổi thiết kế để vừa lòng bác? Các bác ảo tưởng sức mạnh ghê gớm. Civic cũng vậy luôn đó, người Việt không mua thì người Mỹ mua. Tại sao các bác thích mang thằng Toy ra để minh chứng cho sự ngu dốt, cuồng thương hiệu của người Việt nhưng lại dễ dàng bỏ qua việc CR-V là chiếc SUV bán chạy nhất nước Mỹ vẫn bị người Việt chê ỏng chê eo? Có phải quan điểm của người Việt quá khác với người Mỹ không?

Bác nói đúng, thị trường mỹ Civic doanh số đứng thứ 2 sau camry. VN mình tiêu thủ không bằng con số lẽ. Việc gì phải quan tâm.

Hạng B1
13/10/14
86
18
8
29
Bác chủ thớt cứ phán như thánh, Con vịt đã ngưng bán từ tháng 10, tháng 11 lấy đâu ra doanh số

Hạng B2
18/8/14
131
17
18
35
Honda ngưng bán verson cũ từ hồi cb ra mắt em mới rồi mà:)) các bác nhanh quá =))

Hạng B2
20/8/14
115
17
18
40
Bác chủ thớt cứ phán như thánh, Con vịt đã ngưng bán từ tháng 10, tháng 11 lấy đâu ra doanh số
1 like cho bác lầu trên nhận xét về nghệ thuật vik tít to như cái cột đình của chủ thớt :D