Tập Lái
6/3/16
7
4
3
38
Cứ mặc cho cá vàng bơi nhưng cá vẫn ko ảnh hưởng gì đến tình hình chung của thế giới vậy nên cá vẫn cứ dẫn đầu.... đến 1 lúc nào đó cá bị đem nướng khói (đang chạy tự nhiên khói nghi ngút từ nắp capô bay ra...) thì doanh số nhảy 1 cái rẹt xuống số 0 luôn à.....:D
Trước khi phán thì nên trang bị cho mình 1 ít kiến thức về xe rồi hãy phán nhé!

Hạng B2
9/10/16
167
131
43
36
Bác nào mạnh dạn làm con civic,ko chừng vài năm HonDa nản ko bán nữa lúc đó bán lại thành hàng hiếm,hàng sưu tầm giá tăng phi mã ko chừng!

Hạng C
14/6/16
798
2.090
93
Tuyệt Tình Cốc
em chưa có ý đinh mua M3 hay mazda nói chung

nhưng rất dị ứng với mấy bác nói ch kiểu cạnh khía như thế này :)
sống mà cứ lo cho bàn dân thiên hạ :))

nhìn vào mặt tích cực của họ đã làm đc trước khi nhìn tiêu cực thì hay hơn
Bác chưa có ý định mua M3 hay Mazda thì có 2 khả năng xảy ra:
- Chưa đủ khả năng.
- Đủ khả năng nhưng biết bị lỗi cá vàng nên chưa dám mua.
M3 bán đc nhiều xe thì người mua xe đa số là ko biết lỗi cá vàng chứ mà biết thì chắc cũng đắn đo như bác thôi....
Còn nói chuyện khía cạnh bác ko thích hok lẽ giờ dô đề nói chỉ 1 câu M3 bị lỗi cá vàng mà sao bán đc nhiều thế!.... Cũng phải có chút gì dí dỏm cho bài viết thêm sinh động...
Bác nói sống mà cứ lo cho bàn dân thiên hạ....ok vậy bác lên đây nghe thiên hạ nói chuyện làm cái gì.... Đây là box cộng đồng với tiêu đề nơi giao lưu học hỏi chia sẽ kinh nghiệm.... thì cái nào mình biết mình chia sẽ để rút kinh nghiệm.... Vậy bác copy cái câu sống mà cứ lo cho bàn dân thiên hạ vô mà phê phán mấy cái cảnh báo như là XXX bắt láo ngay tại.... gì đó, đoạn đường XYZ dễ bị kẹt xe ngay ngã 4 gì đó... Nói vậy là XXX bắt láo ở đâu đó kệ cha tụi mày, đường XYZ kẹt xe ở đâu thì kệ bố nó.... SỐNG THEO KIỂU NHƯ BÁC LÀ 1 LỐI SỐNG ÍCH KỶ HIỂU CHƯA....
Còn mua xe mà nhìn vào mặt tích cực trước khi nhìn vào tiêu cực thì cái câu đó bác ko đủ bản lãnh để nói đâu nhé.... Câu đó dành cho đại gia nói... đại gia thì mua đại cái xe hư thì đổi xe khác ko cần biết chạy có tốt hay ko hoặc là bán lại có mất giá hay ko? Còn M3 mới vài trăm mà chưa có ý định mua nữa mà đòi dòm vô mặt tích cực.... mắc cười.....:3dcuoi:v

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Cứ theo trào lưu chung là ổn nhất, ít chịu rủi ro, cũng như không cần đầu tư quá nhiều vào sự lựa chọn của mình. Ví dụ: Oto thì Toy, bán chạy số 1 thế giới >> chọn Toy. Smartphone: Apple bán chạy số 1 TG >> chọn Apple. cũng vậy đối với Máy điều hòa Daikin or Toshiba, giày Adidas, quần áo: Uniqlo ... vâng vâng và vâng vâng. Chọn như vậy không hẳn là có lợi nhất tuy nhiên chắc chắn sẽ không bao giờ rơi vào cái cảnh "tiền mất tật mang" lại không cần phải cân nhắc, suy nghĩ quá lâu cho lựa chọn của mình. Để thời gian đi làm việc khác kiếm tiền sướng hơn.
Chọn tới chọn lui đâu tư suy nghĩ xem xét, mất thời gian, nhức đầu, nhưng chưa chắc là đúng đắn.
Em cũng có thời gian theo phong trào phản ứng mạnh với các nhãn hiệu xe bán rất chạy, nhưng lại bị chửi nhiều nhất, ví dụ như Vios, Innova ... Nhưng tựu chung lại, thời gian đã chứng minh tất cả, Vios, Innova...bền bỉ và chi phí sử dụng thấp như thế nào thì ai cũng rõ. Ai cũng nói Innova Vios bán chạy vì bán lại được giá thôi chứ có gì hay? Vâng, sự thật đúng là Vios, Innova bán lại được giá thật, nhưng vấn đề là tại sao nó lại bán lại được giá? Do tâm lý bầy đàn như các bác anti hay nói chăng? Hoàn toàn sai lầm, nên nhớ những người chấp nhận mua xe cũ là những người có khá nhiêu kinh nghiệm xe cộ, (nếu người mới ít khi dám mạo hiểm mua xe cũ, hoặc có mua cũng cần người giàu kinh nghiệm tư vấn). Vậy tại sao xe Toy cũ vừa dỏm (như lời các anti) mà còn mắc mà vẫn được những người có rất nhiều kinh nghiệm lựa chọn? Câu trả lời này dành cho các Anti cuồng trả lời.

• Like
Reactions: foton
Hạng B2
11/6/16
372
424
63
Tức là theo ý bác thì cứ xe nào bán chạy nhất phân khúc ở Mỹ thì chúng ta nên mua xe đó về đi đúng ko. Thế thì bà con đổ xô đi mua Toyota là đúng rồi bác còn thắc mắc gì nữa :D
Em nghĩ chuyện Toy nó bán chạy vì nó đáp ứng được nhu cầu thiết yếu của người mua xe thông thường, là số đông trong số những người mua xe. Nhưng nhiều bác cay cú vì cái xe mình thích không bán chạy bằng Toy nên đổ hết tiếng xấu lên đầu người mua Toy là bọn ngu chỉ cuồng thương hiệu mà không biết gì về xe, dìm hàng là Toy chỉ để chạy taxi, dù bản thân biết là không phải vậy nhưng không đổ vậy thì hóa ra cái số đông ưa chuộng lại khác cái mà các bác ưa chuộng à? Theo kiểu các bác thì ai thích giống mình thì người đó đúng, không phải thì nhất định là có lý do gì không chính đáng rồi, nói lan man chứ xứ mình với tính cách dân tộc như vậy thì không bao giờ có dân chủ đâu, chỉ thích nghĩ một chiều.
Chẳng bao giờ em phải đi ghen tị với doanh số của 3 anh Toy, Hyundai, Kia (là 3 nhãn xe bán chạy nhất Việt Nam) vì người lựa chọn những xe đó có quan điểm về một chiếc xe khác của em, nhu cầu khác em và hoàn cảnh khác em. Họ không sai và em cũng không sai.
Còn ở bài kia, em chỉ muốn nói việc các bác cứ tưởng VN là cái rốn vũ trụ, rằng các bác tẩy chay không mua là có thể bắt Honda phải sửa cái này cái kia rồi tẩy chay để cho nó sáng mắt ra. Nói thật Honda nó sửa đâu vì để tăng doanh số ở thị trường VN, nó sửa để đáp ứng thị trường khác nhưng kể cả cái bản mà các bác cho là nó xấu xí thì nó cũng vẫn bán chạy như em đã nói ở trên là bán chạy nhất nước Mỹ ở dòng SUV

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/6/15
4.922
15.787
113
39
Em nghĩ chuyện Toy nó bán chạy vì nó đáp ứng được nhu cầu thiết yếu của người mua xe thông thường, là số đông trong số những người mua xe. Nhưng nhiều bác cay cú vì cái xe mình thích không bán chạy bằng Toy nên đổ hết tiếng xấu lên đầu người mua Toy là bọn ngu chỉ cuồng thương hiệu mà không biết gì về xe, dìm hàng là Toy chỉ để chạy taxi, dù bản thân biết là không phải vậy nhưng không đổ vậy thì hóa ra cái số đông ưa chuộng lại khác cái mà các bác ưa chuộng à? Theo kiểu các bác thì ai thích giống mình thì người đó đúng, không phải thì nhất định là có lý do gì không chính đáng rồi, nói lan man chứ xứ mình với tính cách dân tộc như vậy thì không bao giờ có dân chủ đâu, chỉ thích nghĩ một chiều.
Chẳng bao giờ em phải đi ghen tị với doanh số của 3 anh Toy, Hyundai, Kia (là 3 nhãn xe bán chạy nhất Việt Nam) vì người lựa chọn những xe đó có quan điểm về một chiếc xe khác của em, nhu cầu khác em và hoàn cảnh khác em. Họ không sai và em cũng không sai.
Còn ở bài kia, em chỉ muốn nói việc các bác cứ tưởng VN là cái rốn vũ trụ, rằng các bác tẩy chay không mua là có thể bắt Honda phải sửa cái này cái kia rồi tẩy chay để cho nó sáng mắt ra. Nói thật Honda nó sửa đâu vì để tăng doanh số ở thị trường VN, nó sửa để đáp ứng thị trường khác nhưng kể cả cái bản mà các bác cho là nó xấu xí thì nó cũng vẫn bán chạy như em đã nói ở trên là bán chạy nhất nước Mỹ ở dòng SUV
Crv là dòng cuv mờ bác! Kaka.