Tập Lái
31/7/13
1
0
1
em gặp xe nào bật ưu tiên là em nhường tất, mặc cho có thật hay không, miễn tâm trang mình thoải mái sau khi nhường cho xe đó qua là được :)

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Em thấy các xe cấp cứu thường chạy rất đàng hoàng (tuyến QL 13 em hay đi). Không có việc gấp, tài xế cũng chạy như xe thường, không còi, không đèn ưu tiên. Chỉ khi đang làm nhiệm vụ, họ mới mở đèn, còi. Thậm chí, khi kẹt đèn đỏ, họ cũng tắt còi, chỉ còn đèn thôi tránh làm điếc tai 2B kế bên. Vì vậy, ai không nhường, không tìm cách nhường thì văn hoá quá tệ, vô cảm.

Hạng B2
13/7/13
381
1
18
bzero nói:
em gặp xe nào bật ưu tiên là em nhường tất, mặc cho có thật hay không, miễn tâm trang mình thoải mái sau khi nhường cho xe đó qua là được :)
em khoái bác rồi đó hehe

Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
chuẩn xác một phần
Tui là Hai Lúa nói:
nói thiệt tình là ý thức người dân mình rất kém, nhưng đó cũng là do bê bối tham nhũng nên dân vô cảm với xã hội

Hạng D
13/5/10
1.071
252
83
47
Chắc nhiều người có suy nghĩ theo kiểu: có ai nhường cho tôi cái gì bao giờ đâu, sao tôi phải nhường cho người khác ?

Hạng D
10/5/09
2.389
13.535
113
Sg
các Bác nên "tiên trách kỷ, hậu trách nhân"....mỗi con người được giáo dục từ nhà mà ra, mỗi gia đình mình đã dạy con cái từ nhỏ chỉ biết nghĩ cho mình, tranh giành tư lợi với đời này nọ...f1, rồi f2 rồi f3 lớn lên....tạo ra cái xã hội như hôm nay....mình chữi dân Khựa vô cảm, vô văn hóa.....nhưng cái vô văn hóa ấy từ đâu mà ra...?!? :( vấn đề dân trí...là nhỏ, cái Lễ Nghĩa....bây giờ ở đâu rồi ????