.

Hạng B2
26/6/08
345
7
18
Q.2 - TP.HCM
RE: Huyndai Santafe có lỗi gì?

Trích đoạn: soirung

Trích đoạn: Buddhist

Có một lỗi nũa là mua SantaFE rồi m kiếm thêm được mấy cô bồ, mất thời gian quá:mad:

Bác nói thiếu rồi, mất thời gian và mệt quá mới đúng! Keke em dzọt!
Nhìn cái avata of Bác là bít rùi,xe 4 chỗ mà đã 3 em,xe bảy chỗ chắc cũng fải 6 em..:D

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

Hyundai không vào đựơc VN ( vì trể) nên chỉ có bán bản quyền thôi.
Khuyết điểm là:
- Chế độ Bảo hành rẫt xe kém. Các bạn chỉ nên mua khi đã xem tậm m81t nghe tận tai, nếu gửi nhập thì nếu xa bạn kêu to hơn xe người khác thì bạn rán chịu.
- Phụ tùng không đầy đủ và không có bảo đảm cung cấp các dòng xe nếu quá hạn (vài năm) như các hãng khác.
Các bạn có thể hỏi giá phụ tùng thông dụng từ nhiều đại lý- bạn sẻ thấy nhiều giá.
-Đại Lý hơi yếu, khách mình mua một chiếc Santa Fe từ Hyundai Ngọc Ẩn - máy kêu, khua hơi to ( chỉ kêu hơi to thôi) hơn những xe khác. hết Ngọc Ẩn rồi HuynDai Việt nam bay vào xem, cuối cùng phán một câu là phải làm giấy cam kết không bảo đảm chất lượng xe nếu tháo ra kiểm tra..

Xe nào vàoVN nói chung cũng gặp một số hõng hóc ngoài dự kiến, nhưng vì trách nhiệm và quyền hạn hạn chế, nên các bạn cẩn thận là tốt nhất.

Hạng D
6/5/04
2.801
1.902
113
Vietnam

Santa Fe máy xăng, hộp số 4 cấp, không có chế độ economic, hay winter, đi thành phố rất hao xăng. Đường trường thì OK. Ngoài ra thì perfect

TCS
Hạng B1
3/9/08
54
0
0

Ngọc Ẩn rồi HuynDai Việt nam bay vào xem, cuối cùng phán một câu là phải làm giấy cam kết không bảo đảm chất lượng xe nếu tháo ra kiểm tra..

Em thấy bác nói có vẻ không hợp lý về logic: Bác kêu bảo hành kém thế mà người ta lại BAY vào Ngọc Ẩn chỉ để khám xe cho bác, em thấy họ nhiệt tình quá còn gì. Theo em biết thì Ngọc Ẩn là đại lý xe tải, xe bus, không nằm trong hệ thống của Hyundai Việt Nam, vậy làm sao mà người của Hyundai Việt Nam BAY vào Ngọc Ẩn được, hoặc là tay này giả danh Hyundai Việt Nam phán bừa.
Bác Truong nên soát lại bài trước khi post, em đọc mãi mới hiểu bác muốn nói gì.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/12/04
258
0
0

Bác "mèo sạch thỉu" vừa dỡ SF ra soi, bác lên tiếng đi nào

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52

STF lỗi gì ư? Chưa biết hết vì mới quá! Chỉ biết có người than ồn rồi, có người chê các múi hàn lởm....
Nguồn otofun nhé:
[/img]
Còn nữa: lỗi làm giàu cho Đại Hàn Dân Quốc quá nhiều vì nhiều STF chạy quá trời!:D

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: manhcuong

STF lỗi gì ư? Chưa biết hết vì mới quá! Chỉ biết có người than ồn rồi, có người chê các múi hàn lởm....
Nguồn otofun nhé:
.....
Còn nữa: lỗi làm giàu cho Đại Hàn Dân Quốc quá nhiều vì nhiều STF chạy quá trời!:D
Tôi nghĩ ồn nếu có là tai lái xe quá thính:D
Còn hơn 200 thành viên SFC, >90% máy dầu cũng chưa thấy ai than phiền về độ ồn của SF. Còn nghe nói thì vô cùng lắm bác ạ, bác có nhìn tận tay, day tận mặt ko?
Khách quan hơn, bác Khóc đã có bài ca về độ êm, độ cách âm của SF đấy.
Bác Phú HPStereo trong quá trình độ âm thanh cho SF cũng đã phải khâm phục độ cách âm của SF!

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

Trích đoạn: manhcuong

Nguồn otofun nhé:
[/img]

Em chỉ lưu ý là, rất nhiều người thường lầm lẫn giữa mối hàn tốt và mối hàn nhìn đẹp mắt [8|]

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53

SF có một lỗi rất lớn, đó là chạy quá sướng nên có nhìu người mua SF, mua SF xong rồi lại zô SFC, zô SFC rồi bị bác Chevol rủ rê đi ... :D:D (em dzọt đây)

Hạng B2
11/10/07
248
5
18
Hà nội
www.aumodulo.com

đối với e lỗi thứ nhất là sao SF không phải của AUDI nhỉ ?[8|] ngớ ngẩn lẩn thẩn thiệt, lỗi thứ hai là mùi hôi ,càng ngửi càng nhớ những chuyến xe khách đưòng dài chật kín người...khó thở...:mad:thôi vào xe đóng cửa bật điều hoà....