Tập Lái
14/12/15
0
35
13
45
TP.HCM
www.facebook.com
Không biết làm gì thì tốt nhất là đừng nên làm gì. Éo mịa, nhiều cha nói bỏ tiền ngân hàng coi như tự mình táp đuôi mình. Nói thì hay lắm. Nhưng mang cái tâm lý như thế cứ tìm mọi cách dồn tiền đầu tư vào một lĩnh vực mình éo biết vì sợ tiền bỏ ngân hàng mất giá. Éo mịa, có ngày mất cả chì lẫn chài chứ chẳng chơi. Cứ để tiền đó. 1 năm, 2 năm, 3 năm nó không mất đâu. 5 năm sau lại dồn 1 cục. Có khi đánh chậm nhưng chắc vài quẻ lại thắng. 2 Tỷ nếu đi làm dân văn phòng có trình độ Đại học thì sau khi ttừ vài miệng ăn và tiêu xài. Xin lỗi, hai chục năm cũng éo để dành nổi. Nên cứ chậm mà chắc. Tiền không mất giá như mấy bố phán đâu.
Pác này nói hay thế.
Tui mất khoảng 36 tháng thực tế chứng khoán (không kể thời gian trước ôn văn, luyện võ mất 3 năm) mà bây giờ đánh chưa biết có thắng được 65% ko nữa, sáng mới phán HAG hôm nay sẽ lên, bị bọn ác (ĐHĐ) nó quánh sàn luôn và đang treo bán 6 triệu. Thế đấy, chưa thành tay chuyên thì gởi ngân hàng mẹ đi.

• Like
Reactions: behieu
Hạng D
15/8/15
1.191
980
113
Mua nhà nát như tương với giá rẻ, còn làm sao mua được thì tìm bác @nvquangcm thọ giáo, bác này toàn mua nhà với giá 2/3 đến 3/5 giá trị thật có thể giao dịch được.
Tiếp tục sửa chữa mông má gọi là, lưu ý là cũng phải tự tay lên thiết kế và tự tay điều hành thi công như bác nvquangcm
Tiếp tục cho thuê ở, nhưng nhanh chóng rao bán bằng 85-90% giá trị thật giao dịch.

Bác không biết bác @nvquangcm rồi, xe trước nuôi xe sau lấy bank làm điểm tựa, giờ bác này hẳn một đoàn xe dịch vụ hoàn thành tráng, nhưng tuyệt nhiên không có xe nào chạy uber. Xúi mọi người chạy uber để chờ khi uber hết hỗ trợ, nhảy ra hốt xe uber giá rẻ
Cũng như xe, nhà trước nuôi nhà sau, giờ có hàng chục căn trọ cho thuê vùng ven ... nhưng chớ dại dột mua để ở dài hạn vì bác này là tiến sĩ vận tải nhưng tự tay thiết kế thi công nhà luôn.
Ồ, vậy chắc là bác @nvquangcm có số má trong giới nhà đất dữ dằn rồi :D

Tập Lái
14/12/15
0
35
13
45
TP.HCM
www.facebook.com
Mua theo tư vấn: tại ông chủ thớt này hỏi có 2 tỷ giờ làm gì. Thế thì tôi đi ngang thấy thì nói. Ông biết làm gì hay hơn thì bày cho người ta đi. Ngoài ra nếu thấy đánh đề lô ngon hơn nghe tư vấn ck thì cứ xin mời. Ck chưa biết chơi mà lại muốn tự đánh thì cứ xác định banh xác trước đi nhé.

Diễn đàn ảo mà thật. Cách suy nghĩ. tiếp cận và đứng trước 1 cơ hội đối với 1 số người thật bi kịch.

Tập Lái
14/12/15
0
35
13
45
TP.HCM
www.facebook.com
Chị khoe chơi cả 10 năm nay từ thời REE SAM nhưng lại nói giá TCM hôm mua 14.12 là 41.3 gì đó, đào đâu ra cái giá đó vậy, vậy mà vẫn cãi là "tôi không hề sai..." đến bảng giá cũng không biết xem thì chém gió làm chi? thế thì người ta im đi có hay hơn không?

giá TCM hôm 14/12 đây nhé: http://s.cafef.vn/Lich-su-giao-dich-TCM-1.chn
Chi tiết hơn đây:http://s.cafef.vn/Lich-su-giao-dich-TCM-6.chn?date=14/12/2015

[xtable=skin1|cellpadding:2|cellspacing:0|300x@]
{tbody}
{tr}
{th=30%x@}Giá{/th}
{th=40%x@}Khối lượng{/th}
{th=30%x@}Tỷ trọng{/th}
{/tr}
{tr}
{td}31.8{/td}
{td}33,610{/td}
{td}7.0 (%){/td}
{/tr}
{tr}
{td}31.9{/td}
{td}65,760{/td}
{td}13.7 (%){/td}
{/tr}
{tr}
{td}32.0{/td}
{td}142,900{/td}
{td}29.78 (%){/td}
{/tr}
{tr}
{td}32.1{/td}
{td}68,750{/td}
{td}14.33 (%){/td}
{/tr}
{tr}
{td}32.2{/td}
{td}59,140{/td}
{td}12.32 (%){/td}
{/tr}
{tr}
{td}32.3{/td}
{td}43,210{/td}
{td}9.0 (%){/td}
{/tr}
{tr}
{td}32.4{/td}
{td}62,480{/td}
{td}13.02 (%){/td}
{/tr}
{tr}
{td}32.5{/td}
{td}4,050{/td}
{td}0.84 (%){/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]
Cơ bản mình lang thang thấy cái thớt này thì vào biểu diễn cái chơi thôi, nhưng do tính tôi thận trọng sợ có người làm theo mình thật, và không biết mai họ có biết bán không, nên đêm thứ 4, tức là trước khi hàng về 1 hôm, nhiệt tình lên đây dặn sẵn bán giá nào, và sáng hôm sau lúc mới đầu phiên 2 lên đây kiểm chứng realtime 1 lần nữa. Thấy thế đã đủ chu đáo nhiệt tình chưa? thế thì nếu ai vẫn bán sai thì đó là việc của họ, chuyện có người kinh nghiệm nhiệt tình chỉ đến nơi không làm vẫn làm sai thì có riêng gì ck mà cái gì chả phạm phải? nó đâu còn là vấn đề của ck nữa mà nó là tính cách rồi.

Bác lại đi so sánh vàng trên mạng với ck: lại thêm 1 cái sai ngớ ngẩn nữa, tôi có từ nào nhắc đến chơi vàng trong này chưa? mà sao lại đi so sánh vàng ảo với ck? tôi cũng rất đồng tình với chị về rủi ro của chơi vàng và nói thằng luôn là never. Tôi không bao giờ chơi vàng nhé, nhà nước cấm và có cho phép kinh doanh vàng trên mạng đâu, trong khi ck là hợp pháp và ít nhiều có khung pháp luật bảo vệ mình, là tài sản cụ thể. Ngoài ra rủi ro của vàng cũng cực lớn do tỷ lệ margin rất cao, và vì nhà nước không cho phép nên các công ty ma kinh doanh vàng ảo rất nhiều, còn ck nếu chọn những mã làm ăn cơ bản như VNM FPT thì dùng margin tẹt ga 1:1 thậm chí 3:7 cũng chưa chắc gì cháy được tk như vàng, nếu cảm thấy rủi ro thì không dùng margin ai ép đâu? trong thớt này có 1 bác lên comment trong các trang trước bảo margin thì rủi ro cao, nhưng tôi có trả lời là việc cân nhắc dùng margin tại ngày thứ 2 là đã căn cứ đầy đủ trên đánh giá và kinh nghiệm của bản thân tôi, quyết đoán khi nào xài Full margin khi nào không xài thậm chí đứng hẳn bên ngoài thị trường. Điều đó nó mới tạo sự khác biệt giữa các trader chứ nhỉ?

Tóm lại là gì, ông chủ thớt này hỏi có 2 tỏi giờ làm gì, hỏi đúng vào lúc tôi đi ngang nhận thấy 1 cơ hội bất chợt ngay trước mắt, thì vào làm 1 cái khuyến nghị với suy nghĩ biểu diễn là chính, nhưng vẫn phải rất cụ thể chi tiết đến mức nếu ai tin mình cũng làm được ngay. Tôi cũng nói rõ, là đừng bao giờ tự thử 1 mình nếu chưa có kinh nghiệm, tôi cũng không đưa số điện thoại hay mồi chào gì các bác tham gia cả. Sao các bác không vào đóng góp cho người ta 1 phương án nào đó khác đi xem có hay hơn không mà đi bới móc trong khi những gì các bác nói toàn nói sai với kiến thức rất ngớ ngẩn.

Cuối cùng đây là kết quả năm 2015 của 1 tk tớ đánh ủy thác nhé, đơn vị tính là 1.000 đồng. Nhìn cột phí giao dịch là hiểu các dòng bên trên đơn vị bao nhiêu rồi (vốn 8.2 tỏi đầu năm, lãi 3.58 tỏi chưa trừ hơn 200tr tiền phí, thành 11.52 tỏi, tóm lại đang lãi 3.3 tỏi/vốn 8.2 tỏi). Cái này bác nào tin hay không tin tôi cũng không chứng mình gì sâu hơn đâu nhé.
Tùy mấy Pác, theo tui anh này giỏi nè. Trên OSS cũng có người giỏi nhưng theo tui OSS ko phải top giỏi nhất hoặc mấy pác OSS không show kinh nghiệm nhiều nên người khác éo biết.

Hạng B2
14/10/13
279
576
93
SG
Hóng danh mục của bác @realtrade vào tuần sau.
Mình vào góp vui chút mà nhiều bác ăn nói như kiểu là họ sợ mình vào giật khách giật mối của họ nên tôi hết hứng rồi bác. Tôi vẫn đứng ngoài thị trường sau đợt bán đó. Hiện tại Vùng điểm số 51x này cũng thấp rồi và có cửa sóng hồi vì mấy năm liền cứ giảm đến đây thì bật lại. Tuy nhiên dựa vào kinh nghiệm cá nhân của tôi thì lần này rủi ro cao hơn hẳn và khả năng khá cao vni sẽ thủng vùng 510 này xuống thêm 1 khúc nữa về vùng đâu đó 46x đến 49x nên vẫn đứng ngoài hoàn toàn. Gửi tk qua tết ta hoặc chí ít cũng chờ qua đại hội 12 rồi tính bác.

Hạng B1
12/9/11
75
138
33
hóng toppic hay. VNI thì cuối năm nay mình đoán 450 nhé USD 23500.

Hạng B2
22/8/14
208
262
63
Mình vào góp vui chút mà nhiều bác ăn nói như kiểu là họ sợ mình vào giật khách giật mối của họ nên tôi hết hứng rồi bác. Tôi vẫn đứng ngoài thị trường sau đợt bán đó. Hiện tại Vùng điểm số 51x này cũng thấp rồi và có cửa sóng hồi vì mấy năm liền cứ giảm đến đây thì bật lại. Tuy nhiên dựa vào kinh nghiệm cá nhân của tôi thì lần này rủi ro cao hơn hẳn và khả năng khá cao vni sẽ thủng vùng 510 này xuống thêm 1 khúc nữa về vùng đâu đó 46x đến 49x nên vẫn đứng ngoài hoàn toàn. Gửi tk qua tết ta hoặc chí ít cũng chờ qua đại hội 12 rồi tính bác.
Qua ĐH rồi, tình hình thị trường thế nào vậy bác @realtrade, mong bác cho ý kiến

Hạng B2
14/10/13
279
576
93
SG
Qua ĐH rồi, tình hình thị trường thế nào vậy bác @realtrade, mong bác cho ý kiến
Hi bác.
Bữa giờ tôi có vào lại thị trường rồi. Tại cái nghề của tôi chủ yếu đánh T+3 nên nếu thấy xuất hiện cơ hội thì vào nhanh ra cũng nhanh. Hiện tại có nhiều mã vẫn đánh T+3 được. Trên này tôi tham gia góp ý cho bác chủ thớt mang tính tình cờ nên không cập nhật thường xuyên được mong bác thông cảm. Bác cứ lựa mấy mã thanh khoản cao. Cơ bản tốt tích lũy chặt kiểu gì cũng đến phần. Ví dụ VNM mua quanh 130 131 chờ 1 đến vài tuần HPG quanh 27.x sẽ sớm tăng ngay. VCB nếu có chỉnh về 41 42 trong vài phiên tới thì mua tốt hoặc đợi xem CTG có giảm về 17.x trong vài phiên tới không. Rất nhiều mã có thể tham gia tùy khẩu vị và đặc tính cá nhân của bác và lưu ý phải dự phòng sẵn giá cắt lỗ nếu thị trường không diễn biến thuận lợi như bác tính. Thân

• Like
Reactions: tầm
Hạng B2
22/8/14
208
262
63
Hi bác.
Bữa giờ tôi có vào lại thị trường rồi. Tại cái nghề của tôi chủ yếu đánh T+3 nên nếu thấy xuất hiện cơ hội thì vào nhanh ra cũng nhanh. Hiện tại có nhiều mã vẫn đánh T+3 được. Trên này tôi tham gia góp ý cho bác chủ thớt mang tính tình cờ nên không cập nhật thường xuyên được mong bác thông cảm. Bác cứ lựa mấy mã thanh khoản cao. Cơ bản tốt tích lũy chặt kiểu gì cũng đến phần. Ví dụ VNM mua quanh 130 131 chờ 1 đến vài tuần HPG quanh 27.x sẽ sớm tăng ngay. VCB nếu có chỉnh về 41 42 trong vài phiên tới thì mua tốt hoặc đợi xem CTG có giảm về 17.x trong vài phiên tới không. Rất nhiều mã có thể tham gia tùy khẩu vị và đặc tính cá nhân của bác và lưu ý phải dự phòng sẵn giá cắt lỗ nếu thị trường không diễn biến thuận lợi như bác tính. Thân
Thanks Bác đã cho ý kiến.