Hạng D
24/6/14
1.937
2.840
113
Tình hình là em đang có 200tr tiền nhàn rỗi( có thể kêu gọi bạn bè hùn thêm), nên đầu tư căn hộ không các bác. Em dạo qua các báo thấy một số dự án ở khu Đông và khu Nam giá tầm 600tr-1 tỷ. Nếu thanh toán đợt đầu tầm 15-30% thì đầu tư có khả thi không ạ?

• Like
Reactions: tanphucnguyen
Hạng D
24/6/14
1.937
2.840
113
K
Nếu vậy bác đầu tư khu Nam đi, hiện đang phát triển và là đợt đầu của dự án thì đầu tư mới sinh lợi được
hu Nam thì đang thấy mấy dự án quảng cáo nhiều, mà khu đó mình ko rành lắm

Tập Lái
19/12/16
0
9
2
Nếu căn đó khó ra hàng chủ đâu tư bán hong hết phải thanh toán đợt tiếp theo 20% rồi đợt tiếp theo 20% nữa bác sẽ làm gì.

10/11/16
1.100
847
113
34
Quận 2
dieppham.net
Tình hình là em đang có 200tr tiền nhàn rỗi( có thể kêu gọi bạn bè hùn thêm), nên đầu tư căn hộ không các bác. Em dạo qua các báo thấy một số dự án ở khu Đông và khu Nam giá tầm 600tr-1 tỷ. Nếu thanh toán đợt đầu tầm 15-30% thì đầu tư có khả thi không ạ?

- Theo quan điểm của riêng em: (Làm tí quán cóc, nhẹ mà êm)
-> Thị trường đang bị chậm rỏ <-
1; Có 200 rồi thì buôn bán hoặc kinh doanh. (Không nên Đông Nam Tây Bắc)
2: Vay mượn hùng hạp dễ mất lòng.
3: Căn hộ có khi ra dễ, ra khó.
4: Số báo ai nấy giàu.
5: Làm liều thử vận may thì phải có hậu thuẩn, cái hậu ko đến kịp còn có cái xoay.
6: Chúc Bác luôn thành công.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/6/14
1.937
2.840
113
Nếu căn đó khó ra hàng chủ đâu tư bán hong hết phải thanh toán đợt tiếp theo 20% rồi đợt tiếp theo 20% nữa bác sẽ làm gì.
Em nghĩ mấy dự án mới thì tiến độ thanh toán nó cũng giãn ra, vì từ lúc mở bán đến khi xong móng thì cũng đóng tầm 30%, trong thời gian đó kiếm khách ra hàng. Với lại có một số chủ đầu tư cũng có những chính sách thanh toán ưu đãi nên em thấy cũng khả thi.

• Like
Reactions: tanphucnguyen
Hạng D
24/6/14
1.937
2.840
113
- Theo quan điểm của riêng em: (Làm tí quán cóc, nhẹ mà êm)
-> Thị trường đang bị chậm rỏ <-
1; Có 200 rồi thì buôn bán hoặc kinh doanh. (Không nên Đông Nam Tây Bắc)
2: Vay mượn hùng hạp dễ mất lòng.
3: Căn hộ có khi ra dễ, ra khó.
4: Số báo ai nấy giàu.
5: Làm liều thử vận may thì phải có hậu thuẩn, cái hậu ko đến kịp còn có cái xoay.
6: Chúc Bác luôn thành công.
Em cũng nghĩ là buôn bán kinh doanh, nhưng làm cái đó phải tập trung vào làm thì mới có kết quả. Thấy khu Đông đang được TP tập trung phát triển nên cũng muốn xem thế nào. Mua tầm giá 1 tỷ đổ lại cũng thấy vài dự án như Vin hay Nam Long em nghĩ cũng có thể ổn. Chỉ có điều khi đã nhảy vào thì phải cày nhiều để lo đóng tiền thôi bác.

10/11/16
1.100
847
113
34
Quận 2
dieppham.net
Em cũng nghĩ là buôn bán kinh doanh, nhưng làm cái đó phải tập trung vào làm thì mới có kết quả. Thấy khu Đông đang được TP tập trung phát triển nên cũng muốn xem thế nào. Mua tầm giá 1 tỷ đổ lại cũng thấy vài dự án như Vin hay Nam Long em nghĩ cũng có thể ổn. Chỉ có điều khi đã nhảy vào thì phải cày nhiều để lo đóng tiền thôi bác.
Nam Long thì phải xem lại nhé......
VinCity thì số căn bác ạ.
Chúc bác đầu tư thành công.

• Like
Reactions: thuto1