Hạng B2
25/8/07
436
372
63
Hà Nội
lohubu nói:
- Chiếc SUV em kết nhât...

Cái xe này nhiều bác chê xấu, nó chỉ dành cho lũ diễn viên, cầu thủ nắm xiền đi thôi. Giờ đang mốt xe hàn, RR nàm sao mà đú được :))..

Hạng D
2/11/07
2.013
39
48
32
em ơi Hà Lội phố
Car_Passion nói:
lohubu nói:

Cái xe này nhiều bác chê xấu, nó chỉ dành cho lũ diễn viên, cầu thủ nắm xiền đi thôi. Giờ đang mốt xe hàn, RR nàm sao mà đú được :))..
so sanh RR với xe hàn :)) bó tay. hâm mộ xe hàn thế sao avarta lại Land Rover thế bác?

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
mec_gl450 nói:
Car_Passion nói:
lohubu nói:

so sanh RR với xe hàn :)) bó tay. hâm mộ xe hàn thế sao avarta lại Land Rover thế bác?
Mec_gl ui a đang kết chiếc evoque 5 doors quá ^^, bao giờ bán trên tt đây ko bít ^^

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
mec_gl450 nói:
em chịu. đang có cái Range Rover Autobiography đó anh. để mai e up hình fb
Haizz bài toán kinh tế e ui tiền sông sênh thì nói làm gì ^^ anyway cứ up hình nhé :"> mơ tí hehe

Hạng B2
4/12/05
335
8
18
45
HN
Em được chạy thử range rover sport autobiography supercharged phê quá. Hai ống pô đời này mạ crôm kiểu vuông, ghế da hai màu bã trầu và đen. Táp lô da, nổi rõ chỉ khâu, 5 camera (2 trước, 2 gương, 1 sau). Đèn pha tự động AFS nó còn có tính năng tự hạ pha xuống cos để chống chói xe ngược chiều khi đi đêm, sau đó lại tự nâng. Vô lăng có sưởi, ghế da chỉnh đủ hướng, phồng lưng, bóp lưng... Phanh tay điện, chỉ cần đạp ga nó sẽ tự động nhả.
Có lẽ phê nhất là, tiếng máy tại vòng tua thấp gừ gừ nhưng đạp thốc ga khoảng 2500 vòng thì ồ ồ ồ... xúc cảm khó tả thật. Khi ôm cua xe nghiêng rất ít, bám rất chắc ở tốc độ cao. Đặc biệt là khi chuẩn bị kết thúc vòng cua cảm giác xe hỗ trợ vô lăng trở nên hơi nhẹ khi trả lái vê vị trí cụ. Nếu so sánh với xe Land Cruiser 2010, độ cách âm kém hơn chút còn về tính năng đi đường núi, đường xấu thì hệ nhún xe rất êm hơn khi đi vào đường xấu mà vẫn cảm giác kiểm soát rất tốt.
Nhược điểm lớn em thấy đó là tấm kính cửa hậu có cảm giác bám không chắc lắm nên đi xóc mạnh có tiếng kêu, đóng mạnh lùng nhùng. Các cánh cửa độ hít vào kém nên phải đóng mạnh tay một chút không như như Lexus chỉ cần đẩy nhẹ. Xe không có khóa nắp xăng sau, chỉ cần nhấn trực tiếp vào nó tự bật ra... kiểu này sẽ bất tiện nếu ở Việt Nam. Chưa kể, nếu không tìm mua khóa nắp bình sẽ dễ mất hoặc trẻ em nghịch nhét gì vào đó thì tai họa.