Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
nhat_nam80 nói:
Nhược điểm lớn em thấy đó là tấm kính cửa hậu có cảm giác bám không chắc lắm nên đi xóc mạnh có tiếng kêu, đóng mạnh lùng nhùng. Các cánh cửa độ hít vào kém nên phải đóng mạnh tay một chút không như như Lexus chỉ cần đẩy nhẹ. Xe không có khóa nắp xăng sau, chỉ cần nhấn trực tiếp vào nó tự bật ra... kiểu này sẽ bất tiện nếu ở Việt Nam. Chưa kể, nếu không tìm mua khóa nắp bình sẽ dễ mất hoặc trẻ em nghịch nhét gì vào đó thì tai họa.
nắp xăng muốn mở đc bác phải unlock cửa bác ạ, xe bây giờ nhiều xe như thế đâu phải chỉ mỗi RRover. riêng dòng RRover này có điểm lạ là tất cả các xe đc trang bị 5 camera thì khi về tới VN đều bị tèo 2 hoặc 3 trên tổng số 5 (thường là ở trước và gương).
Autobio thiết kế mới này ở nội thất rất dễ nhận biết là cách bố trí nút memory ở cửa khác hoàn toàn so với bản thường.

Hạng B2
25/8/07
436
372
63
Hà Nội
Range Rover cũng có nhiều vấn đề về chất lượng. Bác nào dân chơi không sợ mưa rơi thì chiến thôi.

kanz_min nói:
nhat_nam80 nói:
Nhược điểm lớn em thấy đó là tấm kính cửa hậu có cảm giác bám không chắc lắm nên đi xóc mạnh có tiếng kêu, đóng mạnh lùng nhùng. Các cánh cửa độ hít vào kém nên phải đóng mạnh tay một chút không như như Lexus chỉ cần đẩy nhẹ. Xe không có khóa nắp xăng sau, chỉ cần nhấn trực tiếp vào nó tự bật ra... kiểu này sẽ bất tiện nếu ở Việt Nam. Chưa kể, nếu không tìm mua khóa nắp bình sẽ dễ mất hoặc trẻ em nghịch nhét gì vào đó thì tai họa.
nắp xăng muốn mở đc bác phải unlock cửa bác ạ, xe bây giờ nhiều xe như thế đâu phải chỉ mỗi RRover. riêng dòng RRover này có điểm lạ là tất cả các xe đc trang bị 5 camera thì khi về tới VN đều bị tèo 2 hoặc 3 trên tổng số 5 (thường là ở trước và gương).
Autobio thiết kế mới này ở nội thất rất dễ nhận biết là cách bố trí nút memory ở cửa khác hoàn toàn so với bản thường.

Hạng D
27/4/09
1.030
22
0
35
kanz_min nói:
nhat_nam80 nói:
Bác có thể so sánh giúp em Range Rover Sport HSE & Porsche Cayenne không ạ, nếu độ full option thì 2 em này cũng same giá như nhau

Hạng D
6/11/07
2.412
6.613
113
kanz_min nói:

Xe nào cũng có 5camera hả bác kanz , cái này có là option gì k ???
Em đang đi ké 1 con , mở thử chức năng camera lên thì chỉ có cái đằng sau , kiếng bên phụ , còn lại 3 camera kia hiện hình dấu chéo ???

Hạng D
2/11/07
2.013
39
48
32
em ơi Hà Lội phố
xe full mới có 5 camera. 3 cái kia hiện dấu chéo là tèo rồi =)) tèo camera thì Range toàn cầu bị. update soft, thay camera, vài bữa lại bị thôi

Hạng D
6/11/07
2.412
6.613
113
mec_gl450 nói:
xe full mới có 5 camera. 3 cái kia hiện dấu chéo là tèo rồi =)) tèo camera thì Range toàn cầu bị. update soft, thay camera, vài bữa lại bị thôi

Mình xem kĩ rùi , xe này đủ 5 camera , lúc nãy mới rửa xe thì hiện thêm 1 camera nữa ( ở đầu xe bên phụ , để tối update hình hầu các bác ) hiện đc chút lại tắt queo , có khi nào lỏng mạch điện gì đó chăng ???
@ Bác mer_gl450 cho hỏi thêm cái là , k lẽ xe nào về VN thì cũng tèo hết hay sau , co cách nào khắc phục k các bác nhỉ ??? . Hình như bác cũng đang đi em này , k biết xe bác có lắp bệ bước ngay cửa k , chỗ để kê đội vào nằm ngay đó , nếu xe có bệ bước thì k thể đưa đội theo xe vào để kích lên thay bánh ? Vậy nhà bác dùng giải pháp gì vậy ??? Thank bác nhiều

Cái cảm biến trước sau nó có báo khoảng cách như các xe khác k bác , em thấy trên taplo có nút nhưng nhấn vào de hay tới thử mà xe chả kêu chỉ có camera hoạt động khi de

Last edited by a moderator: