21/9/11
1.663
31.409
113
Hiếm khi thấy có người bán. Hay chung cư 35 Nguyển Công Tráng, giờ giá 60tr/m2
Cứ ghé bãi xe bên dưới ngồi uống nước rồi hỏi thế nào cũng có thông tin, nghe nói có ông nào ở đó chuyên mua đi bán lại lúc nào cũng có vài căn mua bán, cho thuê.

• Like
Reactions: recoso
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
chung cư cũ thì cái nào phù hợp anh. mấy cái cũ quá như Thanh Đa thì e chịu

Cảm ơn bác @pheo@ topaz thì giá okay nhưng em tính đường ra chỗ Metro cũng hơi xa (gần 1.3km đi bộ hơi oải). Với lại quy hoạch xung quanh thì không ngon như Bcons. Được cái là có hộ khẩu SG. Nếu căn 51m2 2 phòng ngủ bên này với căn 45m2 1PN bên chỗ EhomeS thì bác thấy chỗ nào hợp hơn ạ. chỗ EHomeS e thấy có dự án song hành gì với cao tốc LTDG
Bác đi về suối tiên leo lên metro gần hơn đi về bến xe miền đông. Khu topaz này đi bộ đến trường học, chợ rất gần, lại có hộ khẩu sài thành nữa.

• Like
Reactions: recoso and Lolita
ldl confirmed
Hạng B2
20/3/19
116
238
43
36
chung cư cũ thì cái nào phù hợp anh. mấy cái cũ quá như Thanh Đa thì e chịu

Cảm ơn bác @pheo@ topaz thì giá okay nhưng em tính đường ra chỗ Metro cũng hơi xa (gần 1.3km đi bộ hơi oải). Với lại quy hoạch xung quanh thì không ngon như Bcons. Được cái là có hộ khẩu SG. Nếu căn 51m2 2 phòng ngủ bên này với căn 45m2 1PN bên chỗ EhomeS thì bác thấy chỗ nào hợp hơn ạ. chỗ EHomeS e thấy có dự án song hành gì với cao tốc LTDG
Với tầm tiền đó e có thể tham khảo EhomeS như e nói cũng ổn, vì giáp ngay quận 2 vào quận 1 gần nhất trong các chung cư cùng tầm giá. Hoặc e tham khảo bên sky9 căn 50m2 thử xem, vị trí cũng khá gần. Hình như có khu Ehome1 ở Phước long B nữa đó nhưng cái này lâu rồi thì phải. Những khu này vào q1 khá tiện.

• Like
Hạng B2
16/7/18
125
48
33
Topaz home2 phù hợp với nhu cầu bác đó, nhưng bàn giao thô nha . nhận nhà bụp thêm 100-200tr nữa .

Tập Lái
9/3/18
8
7
3
32
Với tầm tiền đó e có thể tham khảo EhomeS như e nói cũng ổn, vì giáp ngay quận 2 vào quận 1 gần nhất trong các chung cư cùng tầm giá. Hoặc e tham khảo bên sky9 căn 50m2 thử xem, vị trí cũng khá gần. Hình như có khu Ehome1 ở Phước long B nữa đó nhưng cái này lâu rồi thì phải. Những khu này vào q1 khá tiện.
Sky9 hơi quá tầm rồi anh ơi. căn 35m2 mà rao tới tận 1.3 tỉ lận... Ehome1 e thấy giá cũng được, nhưng hơi cũ. Để em tìm hiểu thêm. Cảm ơn a đã giúp đỡ ạ

Tập Lái
9/3/18
8
7
3
32
Topaz home2 phù hợp với nhu cầu bác đó, nhưng bàn giao thô nha . nhận nhà bụp thêm 100-200tr nữa .
Aiza, em quên để ý cái vụ này. Cảm ơn bác đã nhắc :)

Cứ ghé bãi xe bên dưới ngồi uống nước rồi hỏi thế nào cũng có thông tin, nghe nói có ông nào ở đó chuyên mua đi bán lại lúc nào cũng có vài căn mua bán, cho thuê.
Ặc, mấy anh không có nhu cầu bán mà hỏi phát là giá bật ngửa không à anh... Chắc để e nhờ người quen ở đó tìm hộ cho nhanh

• Like
Reactions: đức nghĩa
Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
EhomeS block thương mại giá tầm 1.2tỷ trở lên cho diện tích 40m2 xây dựng. Đây có thể coi là cc giá tốt nhất Q9 với vị trí rất đẹp khi nằm trên đường dẫn LTDG (mai mốt sẽ đi đường song hành), vào Q1 chỉ mất nửa tiếng bất chấp kẹt xe cỡ nào. Nhược điểm là chất lượng hoàn thiện chỉ cỡ NOXH, phải ở chung với các block NOXH nên dân trí không cao, nhiều đối tượng phức tạp. Có tiềm năng tăng giá sau khi Saigon Sport City nằm ngay kế bên mở bán với giá cao hơn ít nhất 3-4 lần. Các căn hộ giá tốt các trong khu vực có thể xem xét là Kikyo và Jamila (giá từ 1.6~1.8 và 2.1~2.3).

• Like
Hạng B1
31/12/19
86
61
18
Conic Garden, 13b, Phong Phú, Bình Chánh.
Ehomes Mizuki, Bình Hưng, Bình Chánh
Hoàng Quân plaza, Bình Chánh

• Like
Reactions: VietThanhCRS