Hạng D
22/6/15
4.636
21.134
113
Mua dàng đi anh tuy hơi lỡ cỡ, chúng mình mới ở đầu cơn suy trầm của kinh tế vn bắt đầu từ q4/2018 và chị cô na vừa tới, giá vàng sẽ 2 tiến 1 lùi và khi cần thì trong 3-4 năm nữa cũng dễ đầu tư.
tài khoản nào sinh lợi ( bèo hơn lãi suất ngân hàng cũng được ) thì giữ lại , số còn lại nên thanh lý gấp tuy hơi đau đớn.
mặt khác, chính phủ hết đô chơi rồi
Quan trọng nhất là phải tập lối sống cần kiệm giản dị, ngày nghĩ đi thăm viếng cụ già, ban ngày thì hết dạ hăng say lao động, ban chiều thì dạy dỗ con cái hết lòng, ban khuya thì phục vụ bà chủ hêt sức.
haixx, kinh nghiệm của em chỉ có thế.

Cơm... ngày hai bữa cầu no.
Dám đâu bàn chuyện cơ đồ viển vông.
Đời này có cũng như không.
Sớm còn tối mất bận lòng mà chi.
....
bình minh rồi lại hoàng hôn
Năm cùng tháng hết lo buồn mà chi.
Sự đời sanh ký tử quy
Mới xuân xanh đó già thì đến nơi.
Sông dài mấy bận đầy vơi.
Thế gian mấy bận đổi dời trắng đen.
....
Trích: ông lão chèo đò - út trà ôn.
Chời...
Tưởng đâu nay bác tức cảnh sinh... thơ phun châu nhã ngọc ko dè dòm câu cuối ....

Mà lúc này mua dzàng thì có muộn lắm ko.
Tui là có cái tật đã vào thì vào sớm luôn. Còn dỡ dỡ ương ương tui lại ko vào...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
11/10/17
915
9.120
93
Chời...
Tưởng đâu nay bác tức cảnh sinh... thơ phun châu nhã ngọc ko dè dòm câu cuối ....
chú ơi, con đọc thơ thì nhiều chứ không có mần thơ được .

8/8/16
1.733
2.889
113
dạo này đất củ chi vã lắm hay sao vậy các bác em thấy tụi sale nó spam hoài :)) giờ là lúc xem tuồng chứ đâu phải làm gà cho tụi nó thoát hàng vặt lông đâu trời.
Ế 1,5 năm nay rồi. Nó sẽ vỡ vì giá 15,5 tr/m2
Sg duy 1 nó và Hm giáp nó bị rớt trên 20 /%
Khỏi cần đôi co với mấy người kẹp Cc .
Họ mất bớt lời x10 thôi

Hạng B2
8/9/15
275
249
48
43
chắc kiếm nhà phố cho thuê sống qua thời buổi loạn lạc chứ tình hình nhà đất im ắng quá

• Like
Reactions: pheo@
Hạng D
22/6/15
4.636
21.134
113
chắc kiếm nhà phố cho thuê sống qua thời buổi loạn lạc chứ tình hình nhà đất im ắng quá
Tui cũng nghỉ thế.
Giờ đất cát im ắng quá lướt lát ko chừng bị kẹp chym, để tiền thì cũng sợ... đầu tư vào kênh nào cũng đầy rủi ro.

Hạng D
22/6/15
4.636
21.134
113
chú ơi, con đọc thơ thì nhiều chứ không có mần thơ được .
Mần thơ như ăn tô mì
Cứ thấy trúng vần thì ghép vào thôi
Mần thơ như gặm cục xôi
Cứ gặm một hồi cục xôi mất tiêu
Mần thơ cứ việc mần liều
Nhắm mắt mần bừa, cứ ... phiêu đã đời
Mần thơ cứ mần liên hồi
Sau này đọc lại, ôi thôi... kinh hồn.
Thơ ai mà cứ dập dồn...
Thấy mà muốn ói, phách hồn bay luôn.
He he....

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Sac and gaconhung
Hạng C
11/10/17
915
9.120
93
Chời...

Mà lúc này mua dzàng thì có muộn lắm ko.
Tui là có cái tật đã vào thì vào sớm luôn. Còn dỡ dỡ ương ương tui lại ko vào...
chắc ít ai nhớ là từ t9/2018 em đã nói là đất đang giảm và bds vn quên đi 2019 , trong buổi đầu sơ ngộ ấy, em còn nhớ lúc ấy bác phèo chất vấn: động cơ của bác là gì ? ,em phân vân lắm , làm ít chuyện giúp đời lấy công quả thôi mà.
e thường chọn giải bài toán dễ là bán bds lúc ấy và nhảy sang vàng, đó cũng là kinh nghiệm nhìn thị trường của gia đình như 2009 bán đất, mua vàng , 2011 bán vàng mua đất.
Còn giờ tình hình này hỏi mua cái gì thì hơi lỡ cỡ nhưng nếu bây giờ có thêm tiền em vẫn mua vô vàng thôi .
ai cũng hi vọng ngày mai trời lại sáng nhưng với em : trời còn chưa tối mà.

Chỉnh sửa cuối:
Diamond Hand
7/10/11
572
9.184
93
chắc ít ai nhớ là từ t9/2018 em đã nói là đất đang giảm và bds vn quên đi 2019 , trong buổi đầu sơ ngộ ấy, em còn nhớ lúc ấy bác phèo chất vấn: động cơ của bác là gì ? ,em phân vân lắm , làm ít chuyện giúp đời lấy công quả thôi mà.
e thường chọn giải bài toán dễ là bán bds lúc ấy và nhảy sang vàng, đó cũng là kinh nghiệm nhìn thị trường của gia đình như 2009 bán đất, mua vàng , 2011 bán vàng mua đất.
Còn giờ tình hình này hỏi mua cái gì thì hơi lỡ cỡ nhưng nếu bây giờ có thêm tiền em vẫn mua vô vàng thôi .
ai cũng hi vọng ngày mai trời lại sáng nhưng với em : trời còn chưa tối mà.
Nếu có cash thì gửi bank cũng là sự lựa chọn tốt hiện nay đúng ko a?

Hạng C
11/10/17
915
9.120
93
Nếu có cash thì gửi bank cũng là sự lựa chọn tốt hiện nay đúng ko a?
2 năm nữa thì nên mua vàng , trước khi ngân hàng đua lãi suất thì vàng đã chạy trước rồi, lời bao nhiêu thì tùy thời điểm chốt , sau đó thì mua đô chờ thời , tất nhiên là với điều kiện a cung phải ít ít tiền như em, chứ nhiều quá hầm nào chứa cho hết .