Hạng D
22/6/15
4.636
21.134
113
2 năm nữa thì nên mua vàng , trước khi ngân hàng đua lãi suất thì vàng đã chạy trước rồi, lời bao nhiêu thì tùy thời điểm chốt , sau đó thì mua đô chờ thời , tất nhiên là với điều kiện a cung phải ít ít tiền như em, chứ nhiều quá hầm nào chứa cho hết .

Thực tế mua vàng rất khó gặm vì chênh lệch mua vào bán ra cao quá, trubg bình khi vàng ko có biến động gì cứ bình bình thì khoảng cách mua vào bán ra 300– 350k/ lượng, còn khi vàng tăng đột biến thì mức chênh mua- bán nó kéo dài ra 500k/ lượng, có khi còn hơn nữa... đó là chưa kể bị trừ vàng móp méo, xì hơi... chỉ có khi vàng tăng đột biến vài tr/ lượng thì mới có lời thực mà thôi. Chứ dòm thấy vàng lên cỡ 500k/ lượng cũng thấy là lời mà thực tế bán thì chả có lời chút nào đâu bác.

Hạng D
22/6/15
4.636
21.134
113
chắc ít ai nhớ là từ t9/2018 em đã nói là đất đang giảm và bds vn quên đi 2019 , trong buổi đầu sơ ngộ ấy, em còn nhớ lúc ấy bác phèo chất vấn: động cơ của bác là gì ? ,em phân vân lắm , làm ít chuyện giúp đời lấy công quả thôi mà.
e thường chọn giải bài toán dễ là bán bds lúc ấy và nhảy sang vàng, đó cũng là kinh nghiệm nhìn thị trường của gia đình như 2009 bán đất, mua vàng , 2011 bán vàng mua đất.
Còn giờ tình hình này hỏi mua cái gì thì hơi lỡ cỡ nhưng nếu bây giờ có thêm tiền em vẫn mua vô vàng thôi .
ai cũng hi vọng ngày mai trời lại sáng nhưng với em : trời còn chưa tối mà.
Bác có lộn với ai ko? Tui chưa bao giờ nói câu: động cơ... là gì với bất kỳ ai hết...
Tui muốn chém thì thiếu gì cách chém mà phải nói câu ấy vì biết chắc là sẽ bị phản phé lại. Tui chém thì chém chứ cũng phải chừa đường hậu ko để cho ai có cơ hội bắt bẻ lại mình nhé bác!!!

• Haha
Reactions: Đ H and gaconhung
Hạng C
16/3/18
601
656
113
37
Nóng...

Mình đã dự đoán điều này cách đây hơn nửa năm. Bây giờ phân khúc căn hộ này sẽ cạnh tranh khốc liệt với các nhà trọ. Sắp tới đây anh nào có ý định xây trọ thì mình can nhé

Hạng C
11/10/17
915
9.120
93
Thực tế mua vàng rất khó gặm vì chênh lệch mua vào bán ra cao quá, trubg bình khi vàng ko có biến động gì cứ bình bình thì khoảng cách mua vào bán ra 300– 350k/ lượng, còn khi vàng tăng đột biến thì mức chênh mua- bán nó kéo dài ra 500k/ lượng, có khi còn hơn nữa... đó là chưa kể bị trừ vàng móp méo, xì hơi... chỉ có khi vàng tăng đột biến vài tr/ lượng thì mới có lời thực mà thôi. Chứ dòm thấy vàng lên cỡ 500k/ lượng cũng thấy là lời mà thực tế bán thì chả có lời chút nào đâu bác.
cho nên chu kỳ đầu tư của em kéo dài khoảng 3-5 năm, hơi lâu, tích lũy chậm chạp nên không mấy ai thích . Thị trường có lên đỉnh , xuống dốc thì nó cứ bình bình vậy thôi.

• Like
Reactions: thefarmer and pheo@
Hạng D
22/6/15
4.636
21.134
113
Tào lao...
Giờ giá nhà đất hạ có mà đầy ra đó. Chỉ nhưng ai còn lớ ngớ ko sát với thực tế mới nói vậy mà thôi !

Hạng D
22/6/15
4.636
21.134
113
Tuần lễ cuốn trôi 444 tỷ USD của các tỷ phú

“ Hiện nay, các quan chức y tế vẫn đang vật lộn với nCoV. Trước đây, khi nó chỉ là vấn đề của Trung Quốc, một kịch bản phục hồi kinh tế trong tương lai gần có vẻ hợp lý. Nhưng giờ đây, chuyên gia của Bloomberg, Mohamed A. El-Erian không cho rằng thị trường sẽ nhanh chóng phục hồi.“

Hạng C
16/3/18
601
656
113
37
Tuần lễ cuốn trôi 444 tỷ USD của các tỷ phú

“ Hiện nay, các quan chức y tế vẫn đang vật lộn với nCoV. Trước đây, khi nó chỉ là vấn đề của Trung Quốc, một kịch bản phục hồi kinh tế trong tương lai gần có vẻ hợp lý. Nhưng giờ đây, chuyên gia của Bloomberg, Mohamed A. El-Erian không cho rằng thị trường sẽ nhanh chóng phục hồi.“

Qua cơn mưa trời lại sáng. Sau những đợt khủng hoảng thì thị trường sẽ lại càng phát triển.