Tập Lái
27/2/07
42
0
6
otosaigon
RE: <22.000-Getz or Vitara ?

Em đã hỏi kỹ Sale Hyundai VN rồi,có Pác ợ.

Em đang canh chừng em Rio-Kia or em Matrix mà em đang nghiêng về Matrix hơn mặc dù chưa cưõi em nó lần nào.Em lấy thông tin từ: Hyundai.com/international/recreational vehicle/matrix.

CN này nghe nói ở dinh Thống Nhất có exhibition của Trường Hải em sẽ đi trinh sát Rio hatchback rồi sẽ về báo cáo các Pác

Hyundai Matrix:4,05m,clearance:160mm,airbag for driver,nothing more....pay yourself if wanted
Rio hatchback:3,99m.Nếu ở Koea thì đủ,về VN Trường Hải cắt hết...no comment

Em cần canh me chiều dài xe vì Gara nhà em chỉ 4,3Mx2.8M nên lùi xe cũng cafe lắm,còn máy Hyundai nghe các chú thợ máy khen tốt hơn Kia,Deawoo....Hy vọng em Matrix <22.000

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Matrix đắt hơn Getz nên không thể có giá 22k được bác ạ

P/S: tiêu chí chọn xe của bác và em cũng hơi giống nhau đấy. Em cũng chỉ chọn đựoc xe dưới 4.3m thôi

Tập Lái
9/6/07
41
0
0
Yuejin Việt Nam

+ Bác cần 1 chiếc 5 chỗ rộng rãi cho gia đình, hình dáng hơi thô và cổ 1 tí, đôi lúc..."lạc" vào đường có nhiều ổ voi ổ gà hoặc hứng lên đi leo đèo lội suối mỗi cuối tuần, túi lúc nào cũng đủng đỉnh tiền (đổ xăng), nhà bác có gara rộng và người lái có sức lực (cỡ Lý Đực)... thì bác chọn Vitara. Không hiểu sao "yếu"...như Quang Dũng mà cũng có 1 thời cầm được vôlăng chở cô bé "lọ lem hè phố" lòng dzòng Xì Gòn? :D
+ Bác cần 1 chiếc nhỏ gọn để đi trong thành phố, lâu lâu làm chuyến Đà Lạt, mỗi lần lên xe khoảng 5 người với không nhiều hành lý lắm, hình dáng đẹp, công nghệ mới, an toàn (tựa đầu thông minh, túi khí cho người lái, thắng ABS - tuỳ lựa chọn)...-> bác chọn Getz.
Với giá < 22000 usd bác không thể tậu được em Matrix đâu! Vả lại hơi khó mua.
So sánh về chất lượng thì Kia không thể vượt mặt Hyundai được vì..."con" khó lòng cãi lại "mẹ"![8D]

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Nếu bác là người thích nội thất sang trọng và thường xuyên chạy trong tp thì lấy Getz,thường xuyên đi đường xấu hoặc dốc thì Vitara.:)

Hạng C
9/5/07
607
31
18
51
TP. HCM
www.otosaigon.com

Hỏi Sales hyundai thì được trả lời chỉ có một lần nhập thử 4 chiếc Matrix về bán thăm dò nhưng thấy bán chậm, giá lại cao (khỏang 25k) nên không nhập về nữa....
Nhưng vẫn còn thòong thêm câu .....Nếu anh có nhu cầu thì để em hỏi lại....có gì em gọi cho anh....

Vì vậy nếu ai máu Matrix thì cứ đặt thẳng vấn đề với Hyundai VN....nếu được họ nhập về cho....

Tôi thấy Matrix cũng được đấy chứ....là lọai Mini MPV hay hơn dòng Getz....chỉ mỗi tội hình dáng có vẻ xưa quá.....nhìn giống CD5 của KIA