Hạng B1
18/6/07
55
0
0
53
RE: 22/04 hyundai ra mắt dòng xe mới tại vn : AZERA

Ý em nói là những xe được giới thiệu chính thức ở VN mình,còn Hyundai XG trước đây có vài cái mà hầu hết biển NN với NG thôi.

Hạng B2
2/11/07
302
0
16
53

Alpricol: Cầm lái một vài lần cũng chẳng giải quyết việc gì Bác ah,phải bỏ tiền mua em nó chạy dài dài rồi mới biết,mà bỏ từng đấy tiền cho một em mới toanh trong dòng xe thương gia hạng trung thì thà chọn những em đã được thị trường kiểm nghiệm từ lâu.Thôi chờ xem dòng hạng sang Genisis của Hyundai ra sao rồi tính.

Em đồng ý với Bác, nói như vậy là đúng nhất. Bác nào khen cứ bỏ tiền ra mua đi. Chỉ sợ lại AN TOÀN LÀ BẠN -----> mua CAM

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Nói thật với các bác, mua xe chỉ đảm bảo độ an toàn là trên hết thì các bác ko cần phải cân nhắc, suy nghĩ gì cho nó mệt đầu. Hoặc là Toyota hoặc là merc, bim... Chấm hết! Tất cả mọi người xung quanh bạn và chính bản thân bạn sẽ yên tâm.
Nhưng cuộc sống nếu chỉ an phận thủ thường như vậy, chắc chắn đôi lúc (theo tôi là nhiều lúc) sẽ rất chán chường, vì mình ko dám mạo hiểm cho cái mới, cho sự đột phá. Nếu bạn ngồi lên bất cứ chiếc Toyota nào, cảm giác đầu tiên chưa biết đến máy móc ntn, nội ngoại thất cực chán, option thì có cũng như không, kể cả Lexus nhé! Ví dụ chiếc Rav4 nhìn ống bô, rồi nhìn antena, tồi tableau cực chán... vẫn có người chọn. Rồi Camry kể cả 3.5Q chắc là xách dép nếu so với Azera nhưng nhiều bác sẽ chọn vì sao? Đơn giản nó là made by Toyota chứ ko phải cái gì khác. Tôi nghĩ sớm hay muộn Toyota sẽ tụt hạng vì bởi chính nó, lợi dụng thương hiệu thay vì làm cho người tiêu dùng nhận ra rằng thương hiệu To là đồng tiền bát gạo. Hyundai ngược lại, các bác thử nhìn xem từ Getz, i30, Tucson, SF, Vera,,,đến Azera em nào cũng đáng đồng tiền bát gạo. Vì vậy, chốt lại nếu xông xênh tiền bạc tôi sẽ chọn BMW, Merc hoặc Audi, còn lại tôi sẽ chọn các mác xe của Hyundai.:D

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

Bác đừng so C200 các loại làm gì không thể so với Azera được đâu còn nếu so các dong Toy và Accord thì lại càng không nên, bác phải cầm lái thủ xe đã hay kết luận Azera đi cực hay đấy. Âm thanh thì lkhỏi chê. có cái không đủ tiền thì thôi chứ em nghi dòng xe này phải ngang dòng E của MEC rùi.

Em sắp làm cho Huyndai mà em té đây. Nhưng mà em nói thật hoàn toàn bác không tin hôm nào đi cùng em em cho lái thử.

Rồi Camry kể cả 3.5Q chắc là xách dép nếu so với Azera nhưng nhiều bác sẽ chọn vì sao? Đơn giản nó là made by Toyota chứ ko phải cái gì khác

đứng trên phương diện công bằng của người tiêu dùng mà nói , Huyndai là 1 hãng xe tốt ...cái này em thừa nhận ..nhưng không nên vì cảm tính mà ta đánh mất sự khách quan trong việc bàn luận , đánh giá , nhận xét ..các bác đã và đang chạy huyndai nên phần nào cũng có cảm tình về nó dù ít hay nhiều cho nên việc em đưa ra 1 sự so sánh trong giá cả giữa âzzera và 1 số mẫu xe khác có phần làm các bác phật lòng ...nếu các bác hỏi em là em đã lái âzzera chưa thì em mạnh dạn trả lời chưa ,em cũng quán triệt tinh thần OS hỏi các bác là các bác đã lái accord nhập, camry 3.5 Q hoặc C230 chưa ....các bác trả lời dùm em .??.. các bác bẩu các mẫu xe như Mer C, accord nhập,camry 3.5 Q hay cả lexus không đáng xách dép cho huyndai azzera có thật sự công bằng không ..??...quan điểm của em là gì .?? ..quan đểm của em là với cái giá 66000 USD bác có thể có nhiều sự lựa chọn và có thể mua được MER C chứ em không nói azzera chất lượng tồi và không đáng giá đó ..nếu ai thích azzera thí quất ...ai thích accord nhập , MER C hay đại loại là xe có giá tương đương thì múc ....thế thôi ...mong các bác bình tĩnh và kiềm chế ....chúc huyndai osers vui vẻ và thông cảm bỏ qua cho em nếu em nói gì không phải ..

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

Bác Kienvang mà được cử làm trưởng bán hàng ,marketing cho huyn ở Mỹ thì chắc nay doanh số Huyn vượt To , Ford,GM ,...rồi . :)
------------------------------------------------------

Ví dụ chiếc Rav4 nhìn ống bô, rồi nhìn antena, tồi tableau cực chán... vẫn có người chọn.

---------------------------------------------------
Cái này ko riêng gì người Việt Nam . Rav4 ở Mỹ 3,4 năm nay luôn nằm vị trí ko nhất thì nhì về chất lượng cả doanh số trong cùng1 dòng xe (SUV cỡ nhỏ) của nó . Còn các dòng Huyn dù đẹp ,tiện nghi thì đang ở vị trí nào? Nói thế chẳng khác nào nói dân Mỹ nó ng.u quá . [8|]
Nếu làm chuột bạch đi trước thì em xin nhường cho dân Mỹ giàu có vậy . Cái gì nó cũng đi trước mình thôi thì cho nó đi trước nữa cũng ko sao .[8D]

Tiêu chí mua xe mỗi người có khác nhau mà ,cãi nhau làm gì . Em mua xe ô tô chỉ coi nó là phương tiện đi lại có mái che mát mẻ ,đi đến nơi về đến chốn ít nằm đường là được rồi . :)

Last edited by a moderator:
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Các bác đều có lý và đều khách quan hết, em nghĩ cũng chẳng có gì căng thẳng đâu. gì thì gì, TOY vẫn là 1 thương hiệu lớn và cũng không phải nó lớn vì vớ vẩn... Huyndai là một thương hiệu đang lên, tương lai chưa biết mèo nào cắn mỉu nào phải không các bác. Em chỉ cảm thấy tiếc khi thuế tăng quá cao làm anh em mất cơ hội mua em Azera với giá hợp lý hơn, nếu không biết đâu Azera lại chả làm nên hiện tượng như SF. Có điều giá như bây giờ thì khó quá cho em nó rồi :)

i30
Hạng B2
17/3/08
435
1
16
53
Hà Nội

Em thấy các bác dều có ý kiến tích cực quá, như thế là các Bac scũng đã để măt sđến Huyndai ròi. Hôm qua em xuông stận nơi xem Âzera được lắm các Bác ạ , nếu thuế nó không tăng, nó bán khoảng 60 K thì em tin chắc cạnh tranh tốt lắm chỉ tiếc giờ là 66K thì sự thực em nghĩ hơi khó bán.

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City

66K thì mắc thật, không xứng tầm... với chừng ấy tiền sẽ có nhiều hướng để lựa chọn đấy!

Hạng B2
17/6/05
411
37
28
Chợ Vòm

Nếu em này giá khoảng 54K là đẹp nhất

Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác

theo em thấy thì chả có cái xe nào rẽ đâu, với cùng 1 giá tiền (cao) đó, nếu bác mua xe Âu, Mỹ hay Nhật thì cũng có cái xe nhưng chắc chắn không có nhiều option như là xe của Hàn Quốc. các nhà sx chẳng bao giờ hạ giá xuống làm j, họ chỉ làm ra sản phẩm mới, giá cao hơn và bổ sung thêm các tính năng mới thôi chứ dại j mà hạ giá xuống