Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
RE: 22/04 hyundai ra mắt dòng xe mới tại vn : AZERA

huyndai em thích nhất con vercaruz ...giá cả chất lượng ko chê ...bạn em đang đi 1 con 3.8 máy xăng full option ...rất đàn ông và mạnh mẽ ...nó hầu như ko có đối thủ trong cùng hạng ...kể cả nhập lẫn Liên Doanh ....

ymt
Hạng B1
1/8/07
53
0
0

Trích đoạn: Kienvang
. Tôi nghĩ sớm hay muộn Toyota sẽ tụt hạng vì bởi chính nó, lợi dụng thương hiệu thay vì làm cho người tiêu dùng nhận ra rằng thương hiệu To là đồng tiền bát gạo.

thưa bác cái gì làm nên thương hiệu đẳng cấp ợ[8|]:D

[/quote]
Hyundai ngược lại, các bác thử nhìn xem từ Getz, i30, Tucson, SF, Vera,,,đến Azera em nào cũng đáng đồng tiền bát gạo.
[/quote]

cùng phân khúc nhưng Huyndai hơn về option là bởi vì nó chưa thể khẳng định đước tên tuổi và giá trị, nếu nó cũng chỉ với những option như các hãng kia thì bán cho ai ??[8|]. cái này là cạnh tranh đấy bác

Với giá 66k thì đúng là có quá nhiều lưa chọn cho hạng sedan mà ko phải là em này, kể cả khi biết nó hơn các dòng khác rất nhiều, lý do như ở trên cần gì phải chạy mới biết :D

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Mỗi hãng xe có một số đối tượng khách hàng riêng, trong cùng hãng xe mỗi dòng xe lại có đối tượng khách hàng riêng. Các bác cãi nhau làm gì, đk mình đến đâu thì múc đến đấy. Nhiều khi đi ngoài đường thấy siêu xe chạy e bảo chỉ mấy thằng điên mới bỏ tiền ra mua cái xe đấy, thế mà nếu có nhiều tiền chắc e cũng múc siêu xe lúc nào không biết.

Hạng B2
22/10/07
370
4
18

AZERA tai Nhat.

Tập Lái
27/5/07
42
2
8

Sau một hồi đắn đo suy đi tính lại ông anh em quyết định làm em camry SE 2008 model 2009 full giá 59.500. Mặc dù AZERA đẹp và nội thất ngon hơn hẳn nhưng mà xét về thương hiệu và độ phổ thông vẫn chưa được như Toyota. Hơi tiếc em AZERA, nếu giá em nó chỉ khoảng 55 - 60 K thì đẹp quá.

Hạng B2
2/11/07
302
0
16
53

ok. Theo ngu ý của em ( chỉ của em thôi nhá): nếu mua xe Hyundai, nên mua dạng SÚP hoặc Cờ rót sơ vơ là hay nhất. Sê đan thì mua TOY.

Hạng B1
1/12/04
69
2
8
Hanoi
www.ashui.com

Ta thử phân tích lý do Hyundai đang làm mưa làm gió trên thị trường nhé:
Mẫu xe Santa Fe:
- Đúng thời điểm: đó là 1 lý do quan trọng trong thắng lợi của Fe, khi mà thị trường chỉ nội địa chỉ có 1 mình em xe SUV Captiva làm mưa làm gió thì Santa Fe với Option tốt, design đẹp ( mẫu mới chứ mẫu Gold xấu quá) giá thành rất chi là hợp lý đã xuất hiện thì thành công của nó là điều tất yếu.
- Giá thành hợp lý: khi những mấu xe nội như Cap, Everest hay Innova đang hút khách với giá từ 30-40 k usd, Santa Fe với giá min : 37,5 k lại là một lựa chọn rất tốt cho xe nhập. Nhất là nó lại dùng máy diesel tiết kiệm nhiên liệu, trong thời điểm giá xăng dầu tăng cao.

Với các yếu tố trên Hyundai tạo một pha ghi bàn ngoạn mục vào thị trường xe hơi nội, khi mà VAMA đang thao túng, điều tiết thị trường với mức giá trên trời, Hyundai xuất hiện với các yếu tố cạnh tranh trên thì nó đã ghi bàn vào lưới của thị trường xe nội là tất yếu.

Còn xét về mặt thương hiệu, độ bền thì Hyundai còn cần thời gian để khẳng định mình, nhất là đã tạo tâm lý không tốt qua mẫu xe hàng đầu là XG, mới chỉ qua vài năm sử dụng đã bộc lộ rất nhiều yếu huyệt chết người. :D

Em xin hết ạ!

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: hanoicar

Còn xét về mặt thương hiệu, độ bền thì Hyundai còn cần thời gian để khẳng định mình, nhất là đã tạo tâm lý không tốt qua mẫu xe hàng đầu là XG, mới chỉ qua vài năm sử dụng đã bộc lộ rất nhiều yếu huyệt chết người. :DEm xin hết ạ!
Bác có thể cho biết những huyệt chết người là huyệt gì không? chứ bác cứ nói tù mù này anh e biết là nó tù mù hay không tù mù? Cái tù mù đó bác nghe người ta nói à?[8|]
Cơ quan tôi có ông xếp đang chạy em này, đang rất hài lòng với e nó, ko thấy vấn đề gì cả.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
5/6/07
199
0
16

Phân tích của bác rất hợp ní. Cá nhân em, nếu định dùng sedan ở giá 66K em AZERA sẽ không nằm trong danh sách rút gọn của em.
Trích đoạn: hanoicar

Ta thử phân tích lý do Hyundai đang làm mưa làm gió trên thị trường nhé:
Mẫu xe Santa Fe:
- Đúng thời điểm: đó là 1 lý do quan trọng trong thắng lợi của Fe, khi mà thị trường chỉ nội địa chỉ có 1 mình em xe SUV Captiva làm mưa làm gió thì Santa Fe với Option tốt, design đẹp ( mẫu mới chứ mẫu Gold xấu quá) giá thành rất chi là hợp lý đã xuất hiện thì thành công của nó là điều tất yếu.
- Giá thành hợp lý: khi những mấu xe nội như Cap, Everest hay Innova đang hút khách với giá từ 30-40 k usd, Santa Fe với giá min : 37,5 k lại là một lựa chọn rất tốt cho xe nhập. Nhất là nó lại dùng máy diesel tiết kiệm nhiên liệu, trong thời điểm giá xăng dầu tăng cao.

Với các yếu tố trên Hyundai tạo một pha ghi bàn ngoạn mục vào thị trường xe hơi nội, khi mà VAMA đang thao túng, điều tiết thị trường với mức giá trên trời, Hyundai xuất hiện với các yếu tố cạnh tranh trên thì nó đã ghi bàn vào lưới của thị trường xe nội là tất yếu.

Còn xét về mặt thương hiệu, độ bền thì Hyundai còn cần thời gian để khẳng định mình, nhất là đã tạo tâm lý không tốt qua mẫu xe hàng đầu là XG, mới chỉ qua vài năm sử dụng đã bộc lộ rất nhiều yếu huyệt chết người. :D

Em xin hết ạ!

Last edited by a moderator: