Hạng D
22/12/07
1.971
58
48
35
Re: BMW M6 Gran Coupe 2014

@Giuvung: bác đi HUD lắp ngoài thấy chất lượng thế nào ạ? Bây giờ BMW cũng bắt đầu bán ra HUD gắn rời, chiếu lên 1 tấm kính có thể nâng lên hạ xuống trên các mẫu 2 Series Active Tourer và MINI Hatchback thế hệ mới (video). Không biết tình hình thực tế thế nào :)

@Illusion: mình ở VN phải chịu thôi, nếu các bác muốn option giá rẻ thì chắc phải mua xe nhập Mỹ ... :cool:

Em xin update thêm tiếng ống xả cold start của chiếc M6 Gran Coupe. Mỗi sáng dậy chỉ cần nghe tiếng này thôi là tràn trề động lực cho cả ngày ... :D

[tube]http://youtu.be/oiS_8nZQkyY[/tube]

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: neneros16
Hạng D
6/11/07
2.412
6.613
113

Em đc sử dụng chức năng HUD lần đầu tiên trên chiếc M6 đời 07 , cá nhân e thấy HUD rất tiện cho ng sử dụng nhất là những lúc chạy tốc độ cao hay những lúc vào bảng giới hạn tốc độ

@ HIT : Xe bác đẹp quá , e đi M6 07 đã phê , xe bác còn đẹp hơn cả nội + ngoại thất

Xe này mà vô bô Akapovic nữa nghe phê lắm lắm luôn ;)

Hạng D
22/12/07
1.971
58
48
35

huycl2507 nói:
Em đc sử dụng chức năng HUD lần đầu tiên trên chiếc M6 đời 07 , cá nhân e thấy HUD rất tiện cho ng sử dụng nhất là những lúc chạy tốc độ cao hay những lúc vào bảng giới hạn tốc độ

@ HIT : Xe bác đẹp quá , e đi M6 07 đã phê , xe bác còn đẹp hơn cả nội + ngoại thất

Xe này mà vô bô Akapovic nữa nghe phê lắm lắm luôn ;)
Em cũng từng tính đến việc mua ống xả M Performance cho M6 (cũng là của Akrapovic, nhưng làm cho BMW, thay ống tip đẹp hơn), nhưng chắc em để chạy 1 thời gian xong rồi tính sau, vì như ống xả theo xe mà e đã thấy khá ồn khi chạy cao tốc rồi (giữ tầm 100km/h).

Một phần nữa là trong xe có hệ thống Active Sound, truyền tiếng ống xả vào khoang lái qua hệ thống loa, theo em là khá lởm. Chắc BMW tính là xe cách âm tốt quá thì người lái sẽ ko nghe thấy tiếng ống xả khi lái, làm mất cảm giác thể thao :cool: . Nhưng nếu chạy 1-2 tiếng liên tục thì nghe cứ bùng bùng, nhiều khi bị ù tai, nên lúc chạy đường dài em thường phải bật nhạc để át đi tiếng ống xả từ loa. Hiện tại BMW không cho phép tắt cái Active Sound này, nên nhiều khi khá bực :cool:

Hạng D
6/11/07
2.412
6.613
113

Chơi Aka e chỉ chỉ thích lúc khởi động , với lúc đề pa nghe sướng tai lắm , chứ nếu chạy vài tiếng thì rõ ràng là rất bùng bùng lỗ tai đó bác . Mỗi lần đi xa xa là e toàn phải volume lớn chút cho giảm lại tiếng bùng bùng đó

Chức năng active sound như xe bác cũng lạ lạ hay hay , mà nó k cho Off nên hơi bị dở ( Xe đời 07 chắc chắn là k có ;) )

Hạng D
24/5/13
1.196
1.649
113

cho e hỏi: sao HUD của 750li 2009 chỉ có hiển thị tốc độ thôi ạh, với lại tại sao 4 ống xả mà nó khóa lại 2 ống,e chạy xe của sếp e

Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113

H.I.T nói:
@Giuvung: bác đi HUD lắp ngoài thấy chất lượng thế nào ạ? Bây giờ BMW cũng bắt đầu bán ra HUD gắn rời, chiếu lên 1 tấm kính có thể nâng lên hạ xuống trên các mẫu 2 Series Active Tourer và MINI Hatchback thế hệ mới (video). Không biết tình hình thực tế thế nào :)

@Illusion: mình ở VN phải chịu thôi, nếu các bác muốn option giá rẻ thì chắc phải mua xe nhập Mỹ ... :cool:

Em xin update thêm tiếng ống xả cold start của chiếc M6 Gran Coupe. Mỗi sáng dậy chỉ cần nghe tiếng này thôi là tràn trề động lực cho cả ngày ... :D

[tube]http://youtu.be/oiS_8nZQkyY[/tube]

HUD của mình của xài cũng được, gần 1 năm rồi chưa thấy trục trặc gì.. Các chữ số thông tin thể hiện lớn và rõ nét, có luôn cảnh báo áp suất lốp.

Hạng B2
23/12/09
376
293
63
HCMC
www.facebook.com

H.I.T nói:
Nhân tiện bên topic kia các bác đang bàn tán về chức năng Head-up Display (HUD) mới được EA trang bị cho lô 3 Series mới, thì em cũng xin phép bàn tán thêm về option này. Nếu có 1 option đáng giá nhất trên bất kỳ chiếc BMW nào, thì theo em đó là HUD, kể cả khi nó chỉ hiển thị mỗi tốc độ của xe :) Với kinh nghiệm dùng HUD 3-4 năm nay tại Việt Nam, em thấy rằng thực sự nó quá tiện dụng và tạo 1 cảm giác rất thoải mái khi chạy xe. Vậy mà không hiểu sao đến bây giờ EA mới nhập khẩu lô xe đầu tiên có HUD, mà lại là 3 Series. Nhiều bác bỏ hàng tỷ ra mua 5 Series, X5, X6 rồi 6 Series, 7 Series mà có cái option hay nhất của BMW thì lại thiếu … thì thật là buồn. Mà bên Mẽo option này chỉ vài trăm $ (em ko nhớ chính xác).

Review của bác hay quá!

Em chỉ xin bổ xung phần bôi đậm phía trên ạ:
S3: HUD chỉ có trong gói Technology Package bao gôm Navigation & HUD, gói này giá 3150$
M6 Gran Couple: bán dời option này, giá 1300$
X6: HUD bán rời là 1300$, còn nếu đi kèm theo Tech Pkg thì bao gồm side-view Camera & HUD là 1700$

Hạng D
22/12/07
1.971
58
48
35

ntnnk nói:
H.I.T nói:
Nhân tiện bên topic kia các bác đang bàn tán về chức năng Head-up Display (HUD) mới được EA trang bị cho lô 3 Series mới, thì em cũng xin phép bàn tán thêm về option này. Nếu có 1 option đáng giá nhất trên bất kỳ chiếc BMW nào, thì theo em đó là HUD, kể cả khi nó chỉ hiển thị mỗi tốc độ của xe :) Với kinh nghiệm dùng HUD 3-4 năm nay tại Việt Nam, em thấy rằng thực sự nó quá tiện dụng và tạo 1 cảm giác rất thoải mái khi chạy xe. Vậy mà không hiểu sao đến bây giờ EA mới nhập khẩu lô xe đầu tiên có HUD, mà lại là 3 Series. Nhiều bác bỏ hàng tỷ ra mua 5 Series, X5, X6 rồi 6 Series, 7 Series mà có cái option hay nhất của BMW thì lại thiếu … thì thật là buồn. Mà bên Mẽo option này chỉ vài trăm $ (em ko nhớ chính xác).

Review của bác hay quá!

Em chỉ xin bổ xung phần bôi đậm phía trên ạ:
S3: HUD chỉ có trong gói Technology Package bao gôm Navigation & HUD, gói này giá 3150$
M6 Gran Couple: bán dời option này, giá 1300$
X6: HUD bán rời là 1300$, còn nếu đi kèm theo Tech Pkg thì bao gồm side-view Camera & HUD là 1700$
Cảm ơn bác Ntnnk đã sửa sai, đúng là option này hơn 1k thật. Hiện giờ BMW cũng bắt đầu làm HUD giá rẻ trên mẫu 2 Series Gran Tourer, nhưng là loại màn hình rời, có thể nâng lên hạ xuống (giống MINI hardtop thế hệ mới và Mazda). Không biết nhìn bên ngoài như thế nào :cool:

Trên M6 Gran Coupe hiện nay tại thị trường Mỹ, HUD là 1 phần của gói Executive Package (5,500$), trên 6 Series Gran Coupe bình thường cũng trong package, không còn thấy bán lẻ như ngày xưa nữa. Chắc các bác bên hãng bắt người dùng phải chọn cả gói để ăn dày chăng :D . Đó là Mỹ còn thị trường Đức hay Châu Âu thì chắc vẫn cho chọn rời, cái này em không rõ lắm (vì chỉ hay lên Build Your Own của bmwusa.com tham khảo)

Hạng D
22/12/07
1.971
58
48
35
Update thêm 1 chút ạ, topic này trôi đi lâu quá rồi :D

Lúc này là ẻm đang nằm phơi nắng phơi mưa ở cảng cho đẹp da:

Lấy xe ra xong rồi bắt đầu chạy về quê nhà:

Lần đầu tiên ăn xăng Việt Nam, hy vọng là em sẽ quen với đồ ăn thức uống mất vệ sinh ở đây :D

Sau khi lòng vòng tầm 200km thì em nó cũng về đến nhà:

Hôm sau cho đi tắm rửa:

Trắng sạch như mới:

hdv confirmed
Hạng B2
24/2/05
253
79
28
phần active sound em nghĩ có thể tắt được bằng coding, bác HIT thử nghiên cứu xem sao.