Đánh Giá Xe !

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
beden nói:
lăn tăn quá.......thèm KM lắm nhưng chưa đủ xèng......không biết xe này chạy ra Quãng Ngãi nổi không các bác
Matiz chạy từ Hanoi vào SG được thì Morning chạy được thôi, vấn đề là sức khoẻ bác tài kìa. Cứ mua đi bác, chạy chừng 5 năm là bán rồi, đâu có ai chạy cái xe tới 8 năm 10 năm đâu mà lo. Mà nói chung là Hyundai-KIA--->Bền.

Hạng B1
5/7/05
52
10
8
Hồ Chí Minh
Mình cũng đam mê Morning lắm nhưng chẳng có tiền. Đi ngoài đường cứ thấy em morning nào chạy qua là dán mắt vào nhìn.

Lương 8 triệu/ tháng. Đủ ăn, ko dám cưới vợ nói gì đến xe.....haizzzzz

Hạng B2
9/10/04
171
6
18
63
KM máy 1.0 nên cảm giác lái là vầy: chạy cao tốc thoải mái có thể lên hơn 100Km/h nhiều. Đường đồng bằng dễ dàng chạy 80Km/h không sợ xe tốc hành chèn ép nhá đèn xin vượt. Nhưng gặp đường dốc, đi Đà Lạt thì em nó nếu mất trớn thì cảm thấy sức em nó hơi bị đuối, tốc độ giảm nhiều. Nhưng bảo đảm đèo ở VN em nó đều leo tới đỉnh tuốt. Xuyên Việt tôi tin em nó cũng làm tới luôn.

Hạng B2
27/7/10
313
227
43
Bác jungle cho hỏi autolock có phải là khi xe chạy cửa tự khóa không ? còn cảnh báo tốc độ thì sao ? có phải khi mình chạy nhanh thì nó báo để giảm tốc độ không ? hay là gì khác xin bác nói cho rõ .

Hạng D
16/3/10
2.331
6
38
Kia MN thì good rồi với tầm vốn đầu tư bác bỏ ra, xe e lấy hồi tháng 5 lúc đó hơn 5k km, bây h xe e đã hơn 16k rồi, thấy chạy phà phà, hôm e về Nha Trang, đổ 500k tiền xăng, đến NT vẫn còn dư xăng chạy hơn 60km nữa. Đi Đà Lạt từ Nha trang thì khi leo đèo hơi đuối, fai về số 2 or L mới oke, tốc độ thì tùy khả năng bác chạy thôi, hum đi NT, xuất phát lúc 5h sáng, đến 3h chiều, e thì e chạy theo đúng quy định của Luật thôi, cho bao nhiêu e chạy bấy nhiêu, chưa kể nghỉ ngơi ăn nhậu ở Cà Ná nữa, xe e chở 3 người + hành lý, nói chung là cảm giác khi đến NT vẫn phà phà, cà phê cà pháo ăn nhậu tiếp vô tư

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
dangthuong nói:
Bác jungle cho hỏi autolock có phải là khi xe chạy cửa tự khóa không ? còn cảnh báo tốc độ thì sao ? có phải khi mình chạy nhanh thì nó báo để giảm tốc độ không ? hay là gì khác xin bác nói cho rõ .
Auto lock là khi xe chạy tới 15 hoặc 20km/h xe sẽ tự động khoá trung tâm.
Cảnh báo tốc độ là khi xe chạy vào xùng nhạy cảm của súng bắn tốc độ như nôi thành thì dưới 50, quốc lộ 80, cao tốc 100 thì xe sẽ tự động phát ra tiếng bíp bíp để nhắc nhở tài xế coi chừng công an bắn súng.
Phạm vi nhắc nhở là 53-55. 83-85. 103-105.

Hạng D
9/3/06
1.160
14
38
53
yeuxehoi nói:
Em mới vừa chạy hơn 1 năm tí (thời gian xe nằm nhà nhiều hơn, thế mà đã hơn 1 năm rồi, ghia thiệt ^^), tạm thấy bền ạ :D
Xe bác HP thì bền quá đi chứ. Thời gian đi chủ yếu là đi thẩm mỹ viện rồi sau đó là đi studio chụp ảnh miết thôi.

Hạng C
14/1/10
601
3
18
Hồ Chí Minh
xe em đã lên 11.000KM sau nhiều chuyến đi chơi xa như Vũng Tàu, Phan Thiết. Thì em có nhận xet là:

Xe chạy đầm ở tốc độ < 120km/h
Máy 1.0 nhưng mạnh hơn mình tưởng tượng.
Đi xa ít hao xăng (đường trường)
Nội ô thì ăn như bao xe khác.
Gấm hơi thấp đi đường có dóc k hay bị cọ cọ
Ghế tài nhỏ và ngắn so với em nên khi chạy lâu thì mỏi chân (>2h)
Cách âm oki, chấp nhận đc.

Nếu cho em chọn lại thì em vẫn chọn morning trong phân khúc mini.

Hạng B2
27/7/10
313
227
43
Bác Jungle cho hỏi chi phí lắp ráp bộ đó hết bao nhiêu ? Bác trả lời qua tin nhắn cũng được . Số ĐT : 0919. 412096 . Cảm ơn bác