Tư Vấn Mua Bán 3-4 tỷ mua căn hộ ở đâu?

Hạng D
12/7/13
2.061
7.579
133
Hồ Chí Minh
offer thím: the ascent thảo điền, nassim thảo điền, gateway...
tránh xa: vinhome tân cảng, masteri, sunrise q7
và tránh xa tụi môi giới
Anh này chắc bị lừa cú đau nên có thù với môi giới
Chắc nhà ảnh bên TĐ nên chỉ thích ca TĐ

Tập Lái
26/9/17
10
4
5
Tài chính e có max 4 tỷ nhờ các bác tư vấn dự án chung cư nào ổn để ở. diện tích 60-70m2. Di chuyển vào trung tâm bán kính 5km. Khu yên tĩnh, có khuôn viên.

em ở Himlam Q7 vị trí cũng Ok nhưng ko hiểu sao cách âm chán quá . Trước khi ở đây e cũng ở thuê nhiều chung cư rồi dù rẻ tiền hơn cũng chưa bao giờ gặp phải tình trạng bị cách âm tệ như ở đây. Căn nhà em lúc nào cũng nghe tiếng động ở trên, ko bao h yên tĩnh trừ đêm khuya, mà nhà trên lầu thì bảo ko làm gì gây ồn. Chán quá em quyết định đổi nhà.
Bác ở quận 7 thì cũng quen khu vực quận 7 rồi, kết nối vào trung tâm tốt thì hiện tại quận 7 có Eco green cũng tốt. không thì Infiniti của keppel.

Hạng C
6/3/11
828
576
93
em cũng thích cái feliz vista , khu đó vào Q1 là tầm 1-2 năm nữa ngon lắm
giờ hơi tối tí thôi

với em hỏi tí
có mỗi tháp Cruz ( C ) là có căn 2 PN mà gần đường đồng văn cống có sợ có ầm vào đêm không?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
6/3/11
828
576
93
Tiếng ồn ở trên lầu không phải do cách âm đâu bác, mà cũng chưa chắc nhà phía trên làm ồn đâu.
Bác tìm hiểu thêm đi Trên Os cũng có thớt bàn về vụ này rất sôm bên HImLam luôn ấy ạ.
Mà nên cân nhắc trước khi tìm hiểu nha bác. Em thông tin bác thế thôi.
bạn em nhà ở lầu 23 The Vista ban công hướng sông Q2
mà nó nói đêm nào cũng đùng đùng ( đường nhiên là khi mở cửa sổ )
đóng vô thì ko nghe

Tập Lái
26/4/17
14
5
3
36
offer thím: the ascent thảo điền, nassim thảo điền, gateway...
tránh xa: vinhome tân cảng, masteri, sunrise q7
và tránh xa tụi môi giới
bác ở/trải nghiệm dc bao nhiu trong cái list bác khuyên nên/ko nên ???
vd đơn giản nhé : Ascent TĐ ở trong dk bình thường thì ok đấy, nhưng mưa thì ngập mặt, bơi về nhà nhé, chưa kể CDT Tien Phat nó còn chưa ra dc sổ sau 3 năm bàn giao, đơn vị quản lý cũ tăng giá bị đuổi, thay ông đơn vị quản lý nhà nước vào kìa :")

Tập Lái
4/7/19
31
7
1
Tài chính e có max 4 tỷ nhờ các bác tư vấn dự án chung cư nào ổn để ở. diện tích 60-70m2. Di chuyển vào trung tâm bán kính 5km. Khu yên tĩnh, có khuôn viên.

em ở Himlam Q7 vị trí cũng Ok nhưng ko hiểu sao cách âm chán quá . Trước khi ở đây e cũng ở thuê nhiều chung cư rồi dù rẻ tiền hơn cũng chưa bao giờ gặp phải tình trạng bị cách âm tệ như ở đây. Căn nhà em lúc nào cũng nghe tiếng động ở trên, ko bao h yên tĩnh trừ đêm khuya, mà nhà trên lầu thì bảo ko làm gì gây ồn. Chán quá em quyết định đổi nhà.
Chuyển qua Dockland SG ngay BigC quận 7 nè bác, hàng chủ đầu tư, có sổ hồng từng căn rồi, căn góc 2pn-95m2-3ty7. Thanh toán 40%(1ty5) nhận nhà vào ở, 60% trả góp 2,5 năm 0 lãi suất.

Hạng C
2/5/18
696
416
63
Hồ Chí Minh
novazon.vn

Tầm giá của Bác thì Quận 2 Newcity Thủ Thiêm em có 1 căn mua xong đã làm nội thất chưa ở ngày nào. 61m2 hướng đông nam view sông sài gòn. vừa tầm giá Bác cần luôn.