Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
4/7/12
180
2.817
93
41
Chả là em đang quay lại tìm 1 nơi an cư khu Phú Nhuận. Thật khủng khiếp, giá nhà vượt quá sức em tưởng tượng. Em đi coi quá trời mà chẳng thấy căn nào gọi là tạm được khu này với giá tầm 3 tỷ

Nhà tạm được theo tiêu chí của em là:
Ngang ít nhất 4 dài ít nhất 12
Hẻm 2 xe máy tránh nhau dễ dàng

Cuối cùng em được dẫn đi coi một căn bên Thích Quảng Đức, diện tích 4x16, lộ giới 2m, còn 4x14, 1 trệt 3 lầu(có lẽ cò xây lên để bán) giá 3.6 tỷ. Nếu em cố mua căn này thì phải vay rất nhiều tiền, gánh nặng nợ nần đè nặng trên vai

Các bác tư vấn dùm em, bỏ ra số tiền 3.6 tỷ cho một căn nhà như vậy thì có đáng không?

Hạng D
17/10/11
1.152
10.759
113
Ngang hẻm chắc chừng 2.5 m đổ lại, giá này e thấy cao, vì e nhớ cách đây ko lâu (chừng 1 năm mấy) e có tìm dc 1 căn khu Đào Duy Anh (tất nhiên trong hẻm), 1 oto vào dc (ra thì chắc phải lùi) mà giá có 3t3, 2 tấm, ngang 4 dài 13 (ko nhớ chính xác nhưng cỡ đó)

xrk confirmed
Hạng B2
3/1/13
107
360
63
Đáng hay không là do bác thôi. Ví dụ nhà như thế nhưng tiện cho công việc, học hành các con cháu và nhiều việc khác thì rất đáng. Đánh đổi lại bác phải vay mượn nhiều, ở nhà chật hẹp hơn mà chất lượng thì bác không đảm bảo (nhà cò xây bán chẳng hạn). Với tầm tiền của bác đi xa tý thì sẽ tìm được nhà có hẻm thoải mái, đẹp hơn nhưng cái mất đi là vị trí, khi đó cự ly di chuyển tăng thêm, lịch trình hiện tại của bác sẽ bị xáo trộn.
Vì bác đã insist phải ở khu Phú Nhuận nên em đoán bác đánh đổi tiện nghi để lấy vị trí. Như vậy bác chỉ còn mỗi cách lấy công làm lãi, tức là bỏ công đi săn thôi, may mắn sẽ gặp được căn ổn ổn.
Còn theo em nếu vào 1 căn nhà mà khi đi ra vẫn còn nhiều lăn tăn thì căn nhà đấy có lẽ là không hợp để sống (đầu tư thì lại là chuyện khác).
Chúc bác kiếm dc căn nhà ưng ý.

Hạng B2
9/5/15
182
2.423
133
Bác có quan tâm qua khu Xô Viết Nghệ Tĩnh, gần cầu Thị Nghè, hẻm 4m, diện tích khoảng 50m2, có khung nhà cũ sẵn, giá trung bình khoảng 2.8 - 3 tỷ.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
92.297
113
Sài Gòn
Chả là em đang quay lại tìm 1 nơi an cư khu Phú Nhuận. Thật khủng khiếp, giá nhà vượt quá sức em tưởng tượng. Em đi coi quá trời mà chẳng thấy căn nào gọi là tạm được khu này với giá tầm 3 tỷ

Nhà tạm được theo tiêu chí của em là:
Ngang ít nhất 4 dài ít nhất 12
Hẻm 2 xe máy tránh nhau dễ dàng

Cuối cùng em được dẫn đi coi một căn bên Thích Quảng Đức, diện tích 4x16, lộ giới 2m, còn 4x14, 1 trệt 3 lầu(có lẽ cò xây lên để bán) giá 3.6 tỷ. Nếu em cố mua căn này thì phải vay rất nhiều tiền, gánh nặng nợ nần đè nặng trên vai

Các bác tư vấn dùm em, bỏ ra số tiền 3.6 tỷ cho một căn nhà như vậy thì có đáng không?
Anh có đọc bài tâm sự tàu nhanh mua nhà hẻm hối hận hem. :3dcuoi:

Hạng B2
4/7/12
180
2.817
93
41
Tiền này vô làm căn Botanic Tower gần đó có khi dư được cái Kia Morning và trông nó văn minh lịch sự hơn nhiếu.
Em đang ở chung cư đây bác ạ. E rất thích chung cư nhưng nó có các nhược điểm là không thể nở ra được trong khi dân số tăng: thêm F1, bố mẹ dọn vô ở cùng, bà con về thăm, cần có phòng riêng cho con. Trừ phi mua 2 căn chung cư :D

Anh có đọc bài tâm sự tàu nhanh mua nhà hẻm hối hận hem. :3dcuoi:
Cho e xin link đi a :3dcuoi:

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.