Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
8/8/06
6.456
21.062
113
40
Em đang ở chung cư đây bác ạ. E rất thích chung cư nhưng nó có các nhược điểm là không thể nở ra được trong khi dân số tăng: thêm F1, bố mẹ dọn vô ở cùng, bà con về thăm, cần có phòng riêng cho con. Trừ phi mua 2 căn chung cư :D

Cho e xin link đi a :3dcuoi:
Bác ở cc gì? 1 tỷ hay 3 tỷ, thời buổi này có ai tiếp khách ở nhà đâu, mà khách thì lâu lâu mới đến. Bác bào thử cáu cc 3 PN 100m2 bao rộng rãi. Giá tầm 3 tỏi. 3 tỏi giờ mua nhà phố chắc hẻm 2m :)

Tập Lái
31/1/15
0
370
48
45
  • Like
Reactions: thefarmer
Hạng B2
4/7/12
180
2.817
93
41
Bác ở cc gì? 1 tỷ hay 3 tỷ, thời buổi này có ai tiếp khách ở nhà đâu, mà khách thì lâu lâu mới đến. Bác bào thử cáu cc 3 PN 100m2 bao rộng rãi. Giá tầm 3 tỏi. 3 tỏi giờ mua nhà phố chắc hẻm 2m :)
E ở CC Khang Gia, 73m2, dân số gồm 2VC, 2F1, 2 mẹ già 2 bên. Rồi tới lúc nào đó cũng phải cho F1 phòng riêng chứ bác nhỉ.

Len batdongsan.com.vn tim ra qua troi nha duoi 3 ti ma dien tich hon 50 m2. Hem xe hoi thi kho chu hem 2 xe may tranh nhau thi thieu gi. Vi du

http://m.batdongsan.com.vn/ban-nha-...xh-phu-nhuan-4-05x13m-gia-chi-2-9ty-pr8663692
Vâng, để e coi thêm,

Trước cũng có mấy căn rao hay lắm, tới nơi thì thất vọng toàn tập bác ạ

• Like
Reactions: Johnnie371
Hạng B2
17/11/12
291
1.266
93
Em đồng ý với bác xe đạp tại chỗ luôn.
4 tỷ làm 1 căn penthouse, 3PN HA Giai Việt, 245m2, 78m2 sân vườn thêm, đầy đủ tiện ích từ hồ bơi đến sân tennis.
Bác đang tìm 1 nơi "an cư", mà bác đưa cả gia đình vô hẻm xe máy, 56m2 x3. Em thấy có cái gì nó ngược ngược ở đây.
Còn chuyện giá nhà ở dưới đất nó ở trên trời là chuyện đương nhiên rồi. Không có gì lạ

Hạng B2
17/11/12
291
1.266
93
Lều báo viết để ép giá ,gom hàng hẻm cụt.Số liệu m biết thì sau 9 năm nhà hẻm oto hay cụt đều lên giá = ( ( đã bán nhé )

Bác có đọc kỹ chưa vậy? Ở trong đó có 1 câu quá đúng mà bác nên đọc:
"Vì chưa hiểu được bài toán nhà trong hẻm cụt có làm cho cao cấp mấy cũng chẳng bán được giá cao nên vợ chồng tôi đành chịu lỗ"

• Like
Reactions: Johnnie371
Hạng B2
7/10/15
168
481
63
Em đồng ý với bác xe đạp tại chỗ luôn.
4 tỷ làm 1 căn penthouse, 3PN HA Giai Việt, 245m2, 78m2 sân vườn thêm, đầy đủ tiện ích từ hồ bơi đến sân tennis.
Bác đang tìm 1 nơi "an cư", mà bác đưa cả gia đình vô hẻm xe máy, 56m2 x3. Em thấy có cái gì nó ngược ngược ở đây.
Còn chuyện giá nhà ở dưới đất nó ở trên trời là chuyện đương nhiên rồi. Không có gì lạ
Nhà trên trời em thấy chỉ có phân khúc 2-3 tỏi và 3-5 tỏi thôi, vì đây là số tiền phù hợp với rất nhiều hộ gia đình, nên bị thổi giá. nhà 7-8 tỏi em thấy rất rẻ so về giá trị với các phân khúc kia. Bạn em ở hẻm 2 xe hơi (7 chỗ) tránh nhau ngon ơ (quan 5 giáp q1), đúc 3 tấm, nhà mới 5x12m, mà ổng rao cả năm moi có thằng hốt hơn 7 tỏi. Trong khi nhà cấp 4 hẻm xe ba gác em đi coi gần đó 3x10m mà đã hơn 3 tỏi. Nếu mua 2 căn liền kề trong hẻm 3 gác coi như tiền trả tương đưong căn hxh kia nhưng giá trị còn lâu mới bằng được.

Hạng C
27/3/06
549
542
93
Bác có đọc kỹ chưa vậy? Ở trong đó có 1 câu quá đúng mà bác nên đọc:
"Vì chưa hiểu được bài toán nhà trong hẻm cụt có làm cho cao cấp mấy cũng chẳng bán được giá cao nên vợ chồng tôi đành chịu lỗ"

Chính xác bác ah. Theo em thì nhà hẻm nhỏ chỉ nên từ 1.5 tỏi trở xuống mới đáng. Còn từ đó trở lên thì nó phải tỷ lệ thuận với độ rộng của cái hẻm

• Like
Reactions: ngocquang19877
xrk confirmed
Hạng B2
3/1/13
107
362
63
Bác chủ lưu ý nhà có ông bà già thì chung cư là tốt nhất nhé, nhà nhỏ lên nhiều tầng các ông bà không leo được đâu, hoặc nếu leo được thì cũng không happy. Ông bà nhà em trước cũng phải nhà đất mới chịu, giờ ở chung cư không phải leo sướng quá nên không chịu xuống trệt nữa, sau này đổi thì cũng đổi cc to lên thôi.
Với lại ở chung cư con cái gần gũi hơn với ba mẹ ông bà vì ra vô đụng nhau và suốt ngày quây quần ở phòng khách. Nhà riêng nhiều tầng thì chúng nó đi học về chun vào đấy là tách biệt luôn.

Hạng B2
4/7/12
180
2.817
93
41
Bác chủ lưu ý nhà có ông bà già thì chung cư là tốt nhất nhé, nhà nhỏ lên nhiều tầng các ông bà không leo được đâu, hoặc nếu leo được thì cũng không happy. Ông bà nhà em trước cũng phải nhà đất mới chịu, giờ ở chung cư không phải leo sướng quá nên không chịu xuống trệt nữa, sau này đổi thì cũng đổi cc to lên thôi.
Với lại ở chung cư con cái gần gũi hơn với ba mẹ ông bà vì ra vô đụng nhau và suốt ngày quây quần ở phòng khách. Nhà riêng nhiều tầng thì chúng nó đi học về chun vào đấy là tách biệt luôn.
Thank bác. E nghĩ mua hoặc thuê thêm 1 căn cc nữa cũng là một lựa chọn tốt

Status
Không mở trả lời sau này.