Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
Bài báo nhảm
Qua Q7 mua đất bây giờ thử coi , không có ai ngu mà bán rẻ nhé

Hạng B2
29/7/11
101
0
16
TPHCM
em đồng ý với bác tonjohn, em đang làm việc với kh bán mà họ có chịu xuống giá đâu, cứ nhất định bán giá 43.5 tr/m2 ko bán 43 triệu. họ mà bán 43 tr/m2 là em ok rồi. nhờ các bác góp ý cho em hay ai có đất PMVPH mt Hoàng Quốc Việt giá 43 pm cho em nhé. hehe
tonjohn nói:
Bài báo nhảm

Hạng B2
15/4/07
107
1
18
salestran85 nói:
em đồng ý với bác tonjohn, em đang làm việc với kh bán mà họ có chịu xuống giá đâu, cứ nhất định bán giá 43.5 tr/m2 ko bán 43 triệu. họ mà bán 43 tr/m2 là em ok rồi. nhờ các bác góp ý cho em hay ai có đất PMVPH mt Hoàng Quốc Việt giá 43 pm cho em nhé. hehe
tonjohn nói:
Bài báo nhảm
Do tính theo vàng thì lỗ quá, cách đây 4 năm thì phải bỏ gần 4 cây vàng/m2, giờ thì chưa đến 1cây/m2.

Hạng D
14/5/08
2.536
21.218
113
Tùy dự án mà lên hay không. Tuy nhiên đứng giá 1 năm tức là lỗ nặng rồi, em thấy chủ yếu là đứng giá vì những người bị ngân hàng dí thì đã bán tháo từ 2010 rồi

Hạng B2
21/4/10
390
1.690
123
Em biết trong OS có 1 người có nhà, đất ở đó :D
Bác muốn mua đất hay nhà ...hihi
salestran85 nói:
tonjohn nói:
Bài báo nhảm

Hạng B2
23/6/06
192
124
43
Nếu đúng vậy 3 năm nữa bác có định về Việt Nam đầu tư hay không ?
Nếu có cho em chân phụ tá nhá

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Hồi năm 2008 ai cũng trông chờ BĐS hồi phục lại sau 3 năm, giờ thì ai cũng thấy nó đang ...hồi phục !

Hạng B2
29/7/11
101
0
16
TPHCM
Theo em thì một số dự án đất nền khó mà xuống giá nửa vì một số dự án dã đi vào ổn định và đầy dủ tiện ích thì nhiều người rất thích mua nên ít xuống giá như các bác nghĩ lắm.
thưa bác memo, em chỉ giới thiệu cho kh lấy tiền uống cafe thôi bác ạ vì em sale khu này nhưng hiện giờ không nắm hàng tốt vì mấy bác trong os chưa ủng hộ em nhiều. chỉ sợ phiền các bác os nhà mình thôi.
Memo2000 nói:
Em biết trong OS có 1 người có nhà, đất ở đó :D
Bác muốn mua đất hay nhà ...hihi
salestran85 nói:
tonjohn nói:
Bài báo nhảm

Last edited by a moderator:
Hạng B2
11/9/07
324
18
63
Chiện ngoài lề
Theo em thì BĐS hiện đang ế nhưng tâm lý người bán không muốn giảm giá vì hiện không có kênh đầu tư nào tốt hơn. Vàng thì nhấp nhổm, chứng khoán thì chết toi, gửi ngân hàng thì không đủ bù trượt giá lạm phát, bỏ vào SXKD thì sợ bị đối tác chiếm dụng vốn. Các nhà đầu tư giờ co cụm lại thủ thế, chờ qua bão. Người nào "mượn đầu heo nấu cháo" đầu tư BĐS giờ quá hạn ngân hàng nhưng không muốn và không thể bán lỗ nên ì ra cho ngân hàng xử lý tài sản. Thị trường đang chao đảo lâu lâu có một xxx mồm thối vào phát biểu vài câu ngu ngu, thế là bà con tối tăm mặt mũi lại nháo nhào đâu tư ngắn hạn lung tung để rồi cũng nhận thêm thất bại. Nói chung, ai có thực lực ráng gồng một thời gian nữa là có lãi.

19/2/08
2.384
515
113
53
Austin_1100 nói:
Theo em thì BĐS hiện đang ế nhưng tâm lý người bán không muốn giảm giá vì hiện không có kênh đầu tư nào tốt hơn. Vàng thì nhấp nhổm, chứng khoán thì chết toi, gửi ngân hàng thì không đủ bù trượt giá lạm phát, bỏ vào SXKD thì sợ bị đối tác chiếm dụng vốn. Các nhà đầu tư giờ co cụm lại thủ thế, chờ qua bão. Người nào "mượn đầu heo nấu cháo" đầu tư BĐS giờ quá hạn ngân hàng nhưng không muốn và không thể bán lỗ nên ì ra cho ngân hàng xử lý tài sản. Thị trường đang chao đảo lâu lâu có một xxx mồm thối vào phát biểu vài câu ngu ngu, thế là bà con tối tăm mặt mũi lại nháo nhào đâu tư ngắn hạn lung tung để rồi cũng nhận thêm thất bại. Nói chung, ai có thực lực ráng gồng một thời gian nữa là có lãi.
gút gút

Status
Không mở trả lời sau này.