Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
2/12/10
808
10
18
57
Austin_1100 nói:
Theo em thì BĐS hiện đang ế nhưng tâm lý người bán không muốn giảm giá vì hiện không có kênh đầu tư nào tốt hơn. Vàng thì nhấp nhổm, chứng khoán thì chết toi, gửi ngân hàng thì không đủ bù trượt giá lạm phát, bỏ vào SXKD thì sợ bị đối tác chiếm dụng vốn. Các nhà đầu tư giờ co cụm lại thủ thế, chờ qua bão. Người nào "mượn đầu heo nấu cháo" đầu tư BĐS giờ quá hạn ngân hàng nhưng không muốn và không thể bán lỗ nên ì ra cho ngân hàng xử lý tài sản. Thị trường đang chao đảo lâu lâu có một xxx mồm thối vào phát biểu vài câu ngu ngu, thế là bà con tối tăm mặt mũi lại nháo nhào đâu tư ngắn hạn lung tung để rồi cũng nhận thêm thất bại. Nói chung, ai có thực lực ráng gồng một thời gian nữa là có lãi.
Chính xác! Đầu tư thì nên nhìn dài hạn 1 chút chớ canh đúng thời điểm ra vào là điều cực kỳ khó

Tuy nhiên, nếu ôm BDS lâu quá (5-10 năm chẳng hạn) cũng có rủi ro về chính sách. Tui nghĩ trước sau gì XXX cũng sẽ đánh mạnh thuế tài sản để chống đầu cơ đất. Câu hỏi không phải là IF mà là WHEN? Các bác cứ nói XXX ôm nhiều đất nên sẽ không dám xài chiêu này đâu nhưng tui e là lập luận này không vững. Nếu người giàu cứ tiếp tục găm giữ đất đai như hiện nay thì khoảng cách giàu nghèo càng ngày càng tăng tất sẽ dẫn đến bất ổn xã hội, đe dọa sự tồn vong của chế độ. Mà đã đến nước này thì có gì mà XXX không dám làm, thuế tài sản chỉ là chuyện nhỏ như con thỏ. Ở VN khi đã có quyền lực thì kiểu gì cũng giàu, đâu nhất thiết cứ phải là đất.

Hạng C
6/1/11
920
9
18
nam khang nói:
Sài Gòn bây giờ có 3 thứ rất rẻ: tivi LCD, điện thoại Tàu và BĐS
Đồ tàu em hổng chơi. Bác chỉ em cái LCD nào chất mà rẻ coi. BĐS nữa, rẻ và rất rẻ ở đâu? Tiền nào của nấy bác ơi.

Hạng B2
29/7/11
101
0
16
TPHCM
bác dungtc oi, đúng là tiền nào của nấy nhưng cũng có một số ít người cũng đang bán ra bds giá khá tốt đấy bác, một bác oer cũng đang muốn đẩy hàng ra cho lẹ nên giá tốt lắm, còn nếu bác thật sự đang tìm thì bác cho em biết nhu cầu em chỉ cho.
dungtc nói:
nam khang nói:
Đồ tàu em hổng chơi. Bác chỉ em cái LCD nào chất mà rẻ coi. BĐS nữa, rẻ và rất rẻ ở đâu? Tiền nào của nấy bác ơi.

Hạng C
6/1/11
920
9
18
salestran85 nói:
bác dungtc oi, đúng là tiền nào của nấy nhưng cũng có một số ít người cũng đang bán ra bds giá khá tốt đấy bác, một bác oer cũng đang muốn đẩy hàng ra cho lẹ nên giá tốt lắm, còn nếu bác thật sự đang tìm thì bác cho em biết nhu cầu em chỉ cho.
dungtc nói:
nam khang nói:
Sổ đỏ cá nhân thì PM cho em. Căn hộ với đất nền hợp đồng góp vốn thì miễn chơi (trừ nền nhà phố Him Lam Kinh Tẻ). Nhớ là phải rẻ và rất rẻ như bác nói nhé.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.233
113
www.phindeli.com
Các bác trao đổi riêng thì PM hay đt nhé. Cứ chat chít ở đây thì vừa loãng thớt vừa mất công mọi người tưởng có gì mới nhảy vô xem.

Hạng B2
11/9/07
324
18
63
Chiện ngoài lề
nam khang nói:

TV và điện thoại Tàu khựa thì ok, không thể "găm" hàng 2 loại này vì nó bán theo mốt, lỗi thời là thành rác ngay.
BĐS hiện nay không hề rẻ mà nó nằm ở mức quá ảo từ cơn sốt đất 2007-2008. Bước qua giữa 2009 tín dụng thắt chặt, Ngân hàng hạn chế cho vay kinh doanh BĐS, dân BĐS tìm cách lách bằng vay kinh doanh ngành khác nhưng thực tế tiếp tục bơm tiền cho thị trường này, vì thế dù bắt đầu giai đoạn khủng hoảng nhưng nghịch lý là giá BĐS vẫn tăng đều. 2010 thực sự khó khăn cho ngành BĐS vì ngân hàng chấm dứt hẳn cho vay đầu tư ngành này, ai vay đầu tư lúc đó đành ôm hận. Cuối 2010 - đầu 2011 một vài chính sách kích cầu nhưng không thành công như mong muốn. Đòn chí mạng cho BĐS là khi NHNN đặt tiêu chí hạn chế cho vay tiêu dùng trong đó có BĐS ở mức max = 21%, các ngân hàng giật mình thon thót. Tạm biệt và hẹn gặp lại ngành kinh doanh đầy tiềm năng, rủi ro và hỗn loạn. Giờ đi mua nhà, q.12 thôi nhé, gặp chủ nhà hét giá 870tr cho căn nhà 4 x 11, 2 xẹt, hẻm 4m, cấp 4, gác gỗ, mái tôn, sổ hồng. Vị chi 19,77tr/m2. Lý do sao cao thế ? Bà chủ nhà nhún vai: Vàng lên !:D

Hạng B2
25/3/11
230
132
43
Đà Lạt
onlydalat.com
Thời buổi vàng bạc loạn xạ thế này mà đất đai lại bám theo vàng thì thật khó mua.
Đà Lạt em cũngthế, giá đất thì cứ hét rõ cao, toàn mấy tỷ nhưng rất ít giao dịch.

Hạng B2
18/2/11
406
4
18
Mua BĐS lúc này thì phải mua hàng thật là thơm, thế nào là hàng thơm: BĐS nào rao bán hôm trước mà hôm sau có người mua rồi thì chắc đó là hàng thơm ????????? Vậy ai sẽ là người nhanh chân nhất ?

Status
Không mở trả lời sau này.