Hạng D
17/6/04
1.534
1.265
113
Ha Noi - Sai Gon
RE: 300 triệu thì mua được xe gì các bác nhỉ

- Nếu bác muốn mua xe mới: Mua quyển tạp chí oto xe máy về để tham khảo giá, rồi xem những chiếc nào có giá <=300triệu
- Nếu muốn mua xe cũ: qua cửa hàng bán oto cũ nào đó để người ta tư vấn cho một vài chiếc

Sau đó bác hãy post bài lên (theo short list bác đã chọn ở trên) để hỏi thêm kinh nghiệm của mọi người trên forum. Còn bác cứ như thế này thì mỗi người nói một kiếu chắc bác khó mua được lắm.:D

Hạng B2
6/3/06
478
250
63
Sài gòn

300 triệu mua Accord 95 EX động cơ VTEC là No.1

Tập Lái
5/5/06
9
0
0

Trích đoạn: truongthuyminh

- Nếu bác muốn mua xe mới: Mua quyển tạp chí oto xe máy về để tham khảo giá, rồi xem những chiếc nào có giá <=300triệu
- Nếu muốn mua xe cũ: qua cửa hàng bán oto cũ nào đó để người ta tư vấn cho một vài chiếc

Sau đó bác hãy post bài lên (theo short list bác đã chọn ở trên) để hỏi thêm kinh nghiệm của mọi người trên forum. Còn bác cứ như thế này thì mỗi người nói một kiếu chắc bác khó mua được lắm.:D

Cảm ơn các bác. Chắc em sẽ theo lời khuyên của bác truongthuyminh vậy, rồi nhờ các bác tư vấn tiếp.

Hạng B2
6/3/06
478
250
63
Sài gòn

Trên Tạp chí Ô tô - Xe Máy đâu có rao bán xe nên bác havinh không thể tham khảo trên đó được. Nếu muốn bác có thể tìm trên báo Tuổi Trẻ hoặc Mua và Bán sẽ thấy ngay.

Còn theo tui với 300 triệu thì bác lấy Honda Accord 95 EX xuất Mỹ là ngon nhất. Sỡ dĩ tui tư vấn như vậy vì model này có đầy đủ option: ABS, Airbags, Sunroof, mâm đúc, nội thất da, ghế tài chỉnh điện, động cơ VTEC, khoá trung tâm, lợi xăng, tay lái nhẹ, đi đằm phải biết và kiểu dáng cũng rất đẹp. Bác xem có được không nè:

300 triệu thì mua được xe gì các bác nhỉ

300 triệu thì mua được xe gì các bác nhỉ

Hạng B2
8/5/06
332
3
0

Sorry bác havinh em ké tý, cùng hoàn cảnh tập xe, sau này chẳng may có xe đi đường nào em báo cho bác tránh nhé.

To @babe loves car: Bác ở HN hay SG vậy? Vios bác có không? Mail or YM cho em nhé:[email protected]

PS.Bác nào có xe tập lái như Vios thì giúp em với miễn là OS mem và chấp nhận test xe ở To.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/3/06
131
1
0
68
Viện dưỡng lảo Q5

Lac - Kia - Lanos - noi chung xe của " Dae chang Cung" là phù hợp, khi nào lái rành rồi lên cấp, hồi đó tui cũng vậy . Chúc pác gặp được vợ hai như ý, mà này lúc này môi trường có vấn đề nhớ đừng lấy các em mui trần hoặc cửa không đóng kín được nhá - viêm tai - mũi - họng đấy .

Hạng F
9/3/06
6.463
3.515
113
Sì Gòn

bác kiếm một em Vios cũ mà tập lái :D hoặc Zace 2003 cũng được

Hạng B2
16/2/06
170
0
16

Chus Honda này trông ưng mắt quá bác ợ. Hỏi chăng nó giá bao nhiêu vợi?

Tập Lái
18/5/06
6
0
0

Trích đoạn: havinh

Nhà em mới tập lái, sợ năm đầu đi phá xe quá nên chỉ dám xuất tạm 300 triệu, cuối năm bán rồi tính tiếp. Các bác tư vấn hộ em liệu mua đc xe gì nhỉ?

Cảm ơn các bác.
Tập lái mà mua xe 300tr thì phí quá, 30tr thôi bác uiiiiii :D

Hạng B1
2/11/05
57
0
0

To @babe loves car: Bác ở HN hay SG vậy? Vios bác có không? Mail or YM cho em nhé:[email protected]

viOS 12/2003 màu xanh lơ , 60.000km, bán 15.500. Bác thực sự muốn mua thi PM cho em . Lac ex tháng 11 2005 mới chạy 9.000 . em chạy trực tiếp , chỉ đi lòng vọng giá 17.500. theo em hai chiếc này chạy rất ok . xe rẻ , chẳng lo lắng gì nhiều . Tại em cần đổi xe 7 chổ nên phải chia tay 1 trong hai em thui !