Hạng B2
8/3/06
376
220
61
RE: 300 triệu thì mua được xe gì các bác nhỉ

BÁC BABY CHO EM XIN SO PHONE EM HỎI THĂM TÍ VỀ CHIẾC VIOS
CAM ON

Hạng B2
30/5/05
164
3
18

Bác thử xem Fiat Albea 1.3 xem. Với tiền đó bác mua đựoc xe mới , xe rất chắc chắn, hệ thống lái rất ổn định cảm nhận tay lái rất thật với mặt đương (về khoản này thì ăn đứt Vios và xe Han quốc rồi) Có hôm chay đén khoảng 130km/h mới thay hoi bồng bềnh con 110km/h thi qua on roi. Chạy tiết kiệm xăng. Vỏ xe rất dày theo ý thích của bác, bác thử nghe tiếng đong cửa nghe chác chắn hơn Ford laser và mấy ông xe Han quốc...

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Đừng dính vào Fiat, hình thức xấu lém bác ạ,hay bị rồ ga, quạt gió kêu như máy xay lúa, kinh lém, bác cứ tìm con Gala chạy lướt, hay Vios cũng ok, xe Nhật vẫn hơn ...

Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!

Trích đoạn: mienhinh

Đừng dính vào Fiat, hình thức xấu lém bác ạ,hay bị rồ ga, quạt gió kêu như máy xay lúa, kinh lém, bác cứ tìm con Gala chạy lướt, hay Vios cũng ok, xe Nhật vẫn hơn ...

Bác Vô hình cho hỏi là bác đã chạy FIAT lần nào chưa hả? Và nếu có thì bác chạy xe gì ạ?

:mad:

PD

Tập Lái
5/5/06
9
0
0

Thanks các bác đã chỉ giáo nhiều. Đúng là cũng nhiều option lựa chọn quá đâm ra em tù mù hết cả nên vừa phải nhờ thằng cu em tìm hộ 1 vài cái rồi cân nhắc. Em muốn hỏi thêm các về giá xe Premacy mới, cả đăng ký xong thì cỡ bao nhiêu các bác nhỉ?

Nếu ko ổn, chắc em lấy cái Gala cũ. Hôm nọ nghe 1 thằng em nó bảo là mua xe thì nên chọn màu hợp mệnh cho hên. Các bác thấy vụ này thế nào nhỉ? :)

Hạng D
22/2/06
1.297
8.017
113
46
Sài Gòn

Hôm nọ nghe 1 thằng em nó bảo là mua xe thì nên chọn màu hợp mệnh cho hên. Các bác thấy vụ này thế nào nhỉ? :)

Cái này iem tin, nếu như ko có cơ sở khoa học thì iem vưỡn tin để có thêm ... niềm tin trong cuộc sống :D

Hạng B2
7/2/06
131
1
0

Fiat thay đồ vừa đắt, vừà hiếm, khi bán thì khó.

Hạng B1
31/1/05
70
1
0

Tốt nhất bác kiếm con Vios, rất tiêt kiệm.

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

nếu như mới lái xe chưa có nhiều kinh nghiệm thì bác nên chọn xe nhật đời tương đối cao chút , ít hỏng hóc
nếu bác thích thì mua con Altis đời 2001 tầm tiền đó là OK . nội ngoại thất tương đối ổn , chạy rất bền ít hỏng vặt , tiết kiệm nhiên liệu . nhiều người sử dụng nên khi bác muốn đổi xe rễ bán hơn ( bác mua đi tạm cho nên phải chú ý điều này). nhiều khi mua xe để đi tạm trước khi mua xe đắt tiền mà chon xe đời thấp quá (dưới 96) hoặc loại xe ít người ưa chuộng thì lúc muốn bán rất khó, dễ bị vỡ kế hoạch .
vài lời nông cạn chúc bác vui!
Thân !!!

Hạng B2
8/5/06
332
3
0

Ford laser cũng là một lựa chọn đáng để ý 1.6 khỏang 14-15K, , 1.8MT,1.8 AT cỡ khỏang 17-18K, chạy khỏang 7-8 vạn đời 2003-2004 đk còn tốt. Cùng tầm tiền này xe cũ Ford ắn đứt Vios, Fiat, Mit....Xe tốt, chắc chắn, giá hợp lý không bị lỗ khi bán vì đã rớt 4-50% rồi, nhiều người nói ồn thực ra xe LD cùng cỡ thì xe nào chả thế.
Tùy bác nhưng bản thân em k thích Ford vì hay đi xa nhiều mà thợ ngoài không quen xe Ford nên trouble thì coi như ..... tèo, mất công mất việc! Nó phá hết xe mà gọi cứu hộ thì ... cũng là một lựa chọn sáng suốt, kết quả ....... vẫn mất công mất việc!