Hạng D
22/2/06
1.297
7.884
113
46
Sài Gòn
RE: 318i Sport //M - Cùng nhau chia sẽ thông tin

Trích đoạn: hard

theo em biết thì hãng M của Bim và hãng AMG của Mers nó không chỉ sản xuất cả xe không thôi mà nó còn có phụ kiện thể thao(spoiler,bodykit...)để ráp cho xe Bim,Mers loại thường

Theo ý kiến của iem thì //M ko phải là 1 hãng của BMW, đây chỉ là tên 1 dòng xe cho BMW sản xuất mang phong cách thể thao ( gọi là M-series thì đúng hơn ). Có rất nhiều loại M: M-sedan, M-convertible, M-coupe, M-roadster.
Và đúng là BMW có sản xuất đồ chơi gắn chữ //M dành cho những xe BMW khác muốn độ theo phong cách M-series

Em xin lìu tìu tí:Các pác cho em hỏi thế "đồ chơi" of ///M và AC Schnitzer thì hảng nào tốt hơn ạ?

@Bác Tommy:

Riêng AC Schnitzer chẳng có bà con gì với BMW, đây là 1 hãng độ xe khá danh tiếng ở Đức và nó chỉ độ BMW và Mini, ko độ bất cứ xe nào của hãng khác.

Bác Ac Schnitzer này ko chỉ độ vớ vẩn mà còn có thể độ nguyên 1 con xe ( cái gì cũng độ được, giống Brabus độ Mec).

Riêng iem thì iem ko biết //M tốt hơn hay Ac tốt hơn nhưng ..... dân chơi thì phải độ xe kiểu AC Schnitzer :D :D :D .

Gửi các bác tham khảo một số hãng độ xe BMW và Mini khác: Hamann-motorsport , Hartge , Dinan, Racingdynamics , Alpina

Hạng C
29/12/04
507
0
16
HCMC
www.facebook.com
RE: 318i Sport //M - Cùng nhau chia sẽ thông tin

Hi Hi, các bác bàn luận về chữ M nhì quá, đấy cũng là 1 mánh lới kinh doanh của các nhà lắp ráp xe khu vục thôi mà, ko phải của chính hãng đâu ;)

Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn
RE: 318i Sport Edition - Cùng nhau chia sẽ thông tin

M3 là M3, Xê ri 3 là xê ri 3, em kg nghĩ là nó upgrade từ Xê ri 3 lên M3 đâu các bác ơi. Các bác thử check out lại coi ở nước ngoài M3 bán bi nhiêu, Xê ri 3 bán bi nhiu ? Mà M3 em chưa bao h nghe có động cơ 1.8 cả.....có gì các bác chỉ giáo thêm nhé.

Hạng C
22/8/05
587
0
0

M thuộc BMW,thật ra coi như là 1 cũng đc,nhưng trên danh nghĩa nó là một hãng độ xe đó bác,kiểu như AMG của Mers
tất nhiên độ xe ra trò thì phải là hãng ngoài(AC Schnitzer,Hamann...)

Hạng B2
11/12/04
304
0
16
Ha noi

Sao các bác ko tranh luận về M kit nhỉ ? Em thấy có khác gì cái chữ M gắn ở sau xe đâu!

Hạng D
22/2/06
1.297
7.884
113
46
Sài Gòn

Iem nghĩ bác Ricky Martin nói đúng, M3 là M3, 3-sơri là 3-sơri, tuy nhiên 318 gắn chữ //M là phiên bản sport edition của BMW 318 (máy thằng 318 là 2.0 chứ ko phải 1.8) giống như phiên bản sport của Mec sedan C series mới ra

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/2/06
1.297
7.884
113
46
Sài Gòn

Gửi tiền bối Hard: thực ra iem nghĩ cái //M này chỉ là 1 cách đặt tên cho mấy chiếc xe phiên bản sport đặc biệt của BMW thôi chứ ko phải 1 hãng độ xe. Ví dụ như có rất nhiều loại M: M3- convertible, M3-coupe, M5 thì có M5-sedan, BMW sản xuất tùm lum và đặt tên zậy đó. Tóm lại chỉ nên gọi mấy iem này là M-series của BMW, nó khác hẳn với kiểu AMG của Mec.
Và đây, M-series:

Mời các tiền bối khác phân xử giùm bác Hard và iem (đến bây giờ tự nhiên băn khoăn quá, ko biết mình có lệch lạc tư tưởng ko?)

Hạng C
22/8/05
587
0
0

dạ
có khi iem nhầm :D cứ tưởng nó giống AMG

Hạng B2
23/11/04
309
5
18

Bác vespa muốn các bác chia sẻ nhiều hơn là mỗi vấn đề cái logo //M...