Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28
RE: 318i Sport //M - Cùng nhau chia sẽ thông tin

cái bọn vmc chỉ bán thôi.còn mấy cái package đó là do bọn hãng mẹ đưa ra thôi.giống như Escape limitted vậy thôi.chứ có phải a dua gắn //m vào làm j.xe mua về có sẵn mà

Hạng D
12/10/04
3.223
481
98

Thế là đã rõ trắng đen rồi phải ko các bác ! Bác vespa vui rồi chứ vì ít ra xe của bác cũng thuộc loại limited mà :D

Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương

Em đang chạy con này nên em biết, nó khác ghế trước (có thêm 1 phần nhỏ kéo ra để đở mỏi chân), vô lăng 3 chấu, cản trước và sau sport, nệm vửa da vừa nỉ, gầm thấp hơn (hình như vậy), còn cái vụ sticker ///M thì do thằng vmc nó dán hay đồ theo xe thì em không biết, nhưng khi mua là có sẳn . Vì vậy bác PMC kêu tháo ra là không đúng rùi, em cũng biết chắc là con này không phải dòng xe M , nhưng mua sao để vậy , chứ tháo ra thì hơi phí.
Chúc mừng bác vespa, xe chạy mới hơn 2K mà giá 43 K thì quá ngon rùi, bác chạy thử đường dài chưa? hơi bị phê đấy.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
9/4/05
86
0
0
www.google.com

Trích đoạn: oldcar

Em đang chạy con này nên em biết, nó khác ghế trước (có thêm 1 phần nhỏ kéo ra để đở mỏi chân), vô lăng 3 chấu, cản trước và sau sport, nệm vửa da vừa nỉ, gầm thấp hơn (hình như vậy), còn cái vụ sticker ///M thì do thằng vmc nó dán hay đồ theo xe thì em không biết, nhưng khi mua là có sẳn . Vì vậy bác PMC kêu tháo ra là không đúng rùi, em cũng biết chắc là con này không phải dòng xe M , nhưng mua sao để vậy , chứ tháo ra thì hơi phí.
Chúc mừng bác vespa, xe chạy mới hơn 2K mà giá 43 K thì quá ngon rùi, bác chạy thử đường dài chưa? hơi bị phê đấy.

Chạy đường dài phê lắm hả bác, máy nó bốc hơn 318i hay do bodykit độ vào nên xe chạy chắc hơn, hay là đỡ ù hơn. Em hỏi thế vì em cũng đang chạy 318i của VMC mà, đi đường dài em thấy hơi bị mệt vì tiếng ồn. Không biết các bác sao

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Các bác, sau khi đã xem xét kỹ lại (xem lại cho chắc ăn :D) thì theo tôi cái chuyện chữ M này là thế này:

Các loại xe 3 serries & 5 serries của BMW được đặt tên như sau: các loại này luôn đặt tên với 3 chữ số, chữ số đầu để chỉ model của loại xe, 2 chữ số sau để chỉ dung tích của máy, có thể có 1 chữ cái hay từ đi sau 3 chữ số trên để chỉ loại nhiên liệu sử dụng cho xe (fuel type) (xăng hay diesel), loại máy (engine type), hay là chi tiết truyền động (transmission details) hay là kiểu thân xe (body style). Chữ i là chữ viết tắt của injection

Chữ M của BMW là chữ viết tắt của "Motosport", BMW chỉ dùng cho các phiên bản đạc biệt (Sport) của mình, đối với 3 serries là M3 coupe, M3 convertible, và 5 serries là M5 sedan.

Từ những cái trên ta có thể suy ra là

Thứ nhất: khi xe BMW có chữ M thì đó là M3 hay M5, mà M3 thì chỉ có loại convertible hay coupe, không có loại sedan, còn đối với M5 thì hiện nay chỉ có loại sedan. Khi xe được gắn chữ M lên xe thì sẽ không có 3 chữ số đi kèm theo nữa, nghĩ là đã có chữ M thì không có 318/325/525... và ngược lại.

Thứ hai: Các bác nói cái 318 ở trên là sport edition thì đúng nhưng gọi nó là M3 thì không đúngvì nếu là M3 thì body phải khác và ngay cả máy của nó cũng phải khác loại 318/325 bình thường (thường thì máy phải có chữ M trên nắp máy).

Vậy việc VMC hay BMW Việt Nam đã gắn chữ M lên xe loại xe này (318/325) theo tôi là không đúng, vì như đã nói ở trên chữ M đó chỉ gắn cho phiên bản đặc biệt của BMW, mà phiên bản này nó khác các phiên bản bình thường khác không chỉ ở body của xe mà còn ở cả cái máy của xe nữa. Còn nếu VMC bảo rằng đây là phiên bản đặc biệt mà BMW dành riêng cho thị trừơng Việt Nam cho nên khác ở các nước khác thì tôi xin bótoànthân.com và không có ý kiến gì nữa.

Các bác có thể tham khảo ở các website của BMW về việc này. Nếu bác nào cho là tôi sai thì các bác cứ "nói có sách mách có chứng" dùm

• Like
Reactions: dungviethp
Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

biết là không đúng nhưng mà mua nó có sẵn rồi mà bác.bác nào thích thì để.không thích thì tháo ra thôi.không lẽ VMC dám gắn cái ///m đó lên hãng mẹ mà biết thì có mà...[8|]

Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương

[/quote] BMWBMW

Chạy đường dài phê lắm hả bác, máy nó bốc hơn 318i hay do bodykit độ vào nên xe chạy chắc hơn, hay là đỡ ù hơn. Em hỏi thế vì em cũng đang chạy 318i của VMC mà, đi đường dài em thấy hơi bị mệt vì tiếng ồn. Không biết các bác sao
[/quote] BMWBMW

Em nói phê tức là nếu bác vespa mới chạy BMW lần đầu, giống như em lần đầu chạy con này í mà, lúc trước em chạy con altis, nên khi chuyển qua con này thì thấy phê hơn.
Còn chuyện ù tai thì hình như con 318/325 nào cũng bị hết bác à, nhưng chạy hơn 1 năm nay thì không thấy ù nữa ( chắc là quen rùi), đi đường dài thì êm lắm mờ, đâu có ồn !!!
em xin nói thêm là con 318 bác vespa nói chỉ khác bodykit và vô lăng thôi, chắc chắn không phải M3.

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam

hehehe ... đòi gỡ vì series đợt này chỉ gắn thêm M sport package mà giám dán chữ M sau đít là không hợp lý .... cho nên các bác đòi gỡ là đúng rồi :D ...

bác không muốn gỡ thì thôi chứ có ai ép

Hạng B1
12/10/05
69
0
0
53

Em không biết nhiều về thông tin thật sự con M3 của Anh Vespa ntn, nhưng những gì Anh Minh TíT nói là hoàn toàn đúng , Em chỉ xin bổ sung phần giá cả con này bên Em dù là đời 2005 M3 không có con nào duới 135 K tiền Úc tức là khoảng 100,102.33 USD tại thời điểm hiện tại không lẽ sẽ ớ VN mình rẻ hơn bên này nhiều thế hả .... Còn các chuyện khác thì để các Anh bàn nhé , nhưng Anh Vespa đừng sầu , chỉ là gọi chưa chuẩn thôi , chứ không có chuyện đúng sai đâu :D . Bim Việt Nam ẹ thôi mà .. Anh thì vẫn hòanh tráng nhất zùi ... ;););)

Nội thất con xe của Anh vespa có phải ntn không ???

Hạng B1
6/8/05
78
0
6
47
Saigon
RE: 318i Sport Edition - Cùng nhau chia sẽ thông tin

Xin nói lại với các Bác cho rõ:
- Xe chúng ta đang bàn là BMW 318i Sport Edition chứ không phải M3 (Một số chi tiết cải tiến khác với 318i thường)
- M3 đúng nghĩa ở nước ngoài là "hàng độc", cao cấp và rất đắt tiền (trên 55.000) tại nước ngoài (Nhập về VN chắc là trên 100.000 (không rõ)), trong 4rum của chúng ta ai sở hữu M3 thì xin giơ tay lên để mọi người biết và học hỏi kinh nghiệm
- Xe này nguyên xi khi mua của VMC là như vậy rồi, thôi mua sao để vậy, ai nói lúa thì chịu. hihihi

To Bác phongluu

Đúng là mình lấy lại xe của anh Trương, nói chung xe mới "keng xà beng", mới chạy 2.600km, à mà sau Bác biết anh Trương vậy???