Hỏi/Đáp Kỹ Thuật 318i tiếng nổ như siêu xe

Hạng B2
21/3/14
474
393
63
Luôn tiện nhờ bác Cubi pm cho em bộ lông mi của em 318i. Em và già Đáng cần. Thanks bác trước

Hạng B2
23/5/14
127
88
28
41
Tháo cái nắp che chổ quạt ra, xong tháo nắp bình nhớt trợ lực xem. Hụt nhớt nó cũng kêu to lắm.

ps: anyway, cần bơm trợ lực 318i thì pm mềnh. Hàng new 5 củ. :)

Em cảm ơn anh cubibmw nhé! Nhớt trợ lực không thiếu mà do bơm kêu nên em thay bơm bây giờ máy nổ em ru gà rù ạ.

Nếu không có clip full HD âm thanh thì khó mà đoán được,kakaka!

Cái vụ bơm trợ lực em đã xử lý xong. Nhưng vẫn còn tiền ù ù như tiếng nổ siêu xe khi xe chạy là do hộp số. Thi thoảng vòng tua tăng cao mà tốc độ rùa bò. Vào số D 1 lúc mới nhúc nhích. các bác phán tiếp để em xử lý nốt. Thanks!

Hạng C
13/12/14
844
452
63
40
Em cảm ơn anh cubibmw nhé! Nhớt trợ lực không thiếu mà do bơm kêu nên em thay bơm bây giờ máy nổ em ru gà rù ạ.

Cái vụ bơm trợ lực em đã xử lý xong. Nhưng vẫn còn tiền ù ù như tiếng nổ siêu xe khi xe chạy là do hộp số. Thi thoảng vòng tua tăng cao mà tốc độ rùa bò. Vào số D 1 lúc mới nhúc nhích. các bác phán tiếp để em xử lý nốt. Thanks!
Em không dám phán đâu bác ah,nhất là hộp số,phán bậy là lỗ đầu như chơi!

• Like
Reactions: lê long and BM&W
Hạng B2
23/5/14
127
88
28
41
Em không dám phán đâu bác ah,nhất là hộp số,phán bậy là lỗ đầu như chơi!

Bác cứ chỉ dẫn cho em một đường. Ngại chi câu nói bác nhỉ? Xe em khởi động êm ru, nhưng khi vào số là kêu nhất là ở tốc độ thấp. Em đã thay dầu vào lọc 2 lần mà chưa hết. Em có tìm hiểu thì mấy chỗ bảo vệ sinh công tắc hộp số, reset chân ga hộp số và bơm áp lực nhớt.

Hạng C
13/12/14
844
452
63
40
Bác cứ chỉ dẫn cho em một đường. Ngại chi câu nói bác nhỉ? Xe em khởi động êm ru, nhưng khi vào số là kêu nhất là ở tốc độ thấp. Em đã thay dầu vào lọc 2 lần mà chưa hết. Em có tìm hiểu thì mấy chỗ bảo vệ sinh công tắc hộp số, reset chân ga hộp số và bơm áp lực nhớt.
Bác alo cho em nói rõ hơn em tư vấn trực tiếp nhé (Minh 0938792545)

• Like
Reactions: BM&W and Jolie1999