Tập Lái
20/4/12
9
0
0
Các bác cho em hỏi không hiểu tại sao tự nhiên con 320i E90 của em lại báo nhiệt độ bên ngoài là -40[sup]0[/sup]C ah, zới lại cái dấu hình tam giác và cái bông tuyết ở giữa cứ báo wài ah. Không biết cái temperature control của em có bị gì không ah?

Hạng D
26/3/11
1.317
3
38
39
Có thể xe bác bị hư cái Heater Sensor (Outside temperature sensor )đó rồi, có thể do bị va đập vô cái sensor Instrument cluster error code 79 và 165. Cái này cũng ko nặng lắm nên bác cứ yên tâm. Thay cái sensor là ok.

Part number:
65816905133

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/3/11
1.317
3
38
39
Nếu e ko lầm là sau cản trước , gần cái intercooler.

Tập Lái
20/4/12
9
0
0
Em cũng thắc mắc cái sensor này nó nằm ở đâu àh bác,tại xe em cũng chưa va đập gì nhiều mà đã hư rồi ah? Mà lỗi này chắc garage làm ok hả bác?

Hạng D
26/3/11
1.317
3
38
39
Cái này có mấy chục US thôi nên ko phải lo lắng nhiều.. Bác vô EA thay cho lẹ. Dạ có thể thợ lúc lắp vô va đập vô, hay bánh xe va vô, hay 1 cái gì đó = hư.
Bác tháo thử cản trước ra, kiếm cái giống cái này xem có working nữa ko:

Tập Lái
20/4/12
9
0
0
Kutkitkk nói:
Cái này có mấy chục US thôi nên ko phải lo lắng nhiều.. Bác vô EA thay cho lẹ. Dạ có thể thợ lúc lắp vô va đập vô, hay bánh xe va vô, hay 1 cái gì đó = hư.
Hiểu rồi, thanks bác ah,,,có lần bánh xe em bị quẹt vào lề đường,trầy sơ cản trước, chắc là do lần đó lun ah,,,có điều em ở tận bình dương,lên EA cực quá.

Hạng D
26/3/11
1.317
3
38
39
Nếu ko có ảnh hưởng gì , chỉ báo lỗi ko thì chừng nào rảnh rồi thay cũng được. Lên EA kiểm tra lỡ có phát sinh thêm thì còn bít mà sửa cho hết bệnh luôn. :D

Tập Lái
9/1/08
21
0
1
Em bị hoài bác ơi. Chính xác là cảm biến nhiệt độ ngoài trời. Cái này rẻ hều.
1 lần em bị chuột cắn rồi tha mất tiêu phải mua lại mất 500k. Còn lại 3-4 lần em bị là d chuột cắn đứt dây, em cho vô euro auto nối lại không mất tiền công luôn.
Tháo ra dễ mà, nó nằm khá sâu trông nên quẹt sơ như bác miêu tả sợ không hỏng được đâu. Bác nhìn ở phía trước bên dưới phải cũng thấy đầu cảm biến như hình bác Kutkit post thò ra. Tự sửa được không cần lên euro auto đâu bác ơi.
Quên. Thợ euro bảo em là có điêu kiện thì sửa luôn chứ để thế đi lâu lâu máy tính nó hiểu là ngoài trời lạnh thì nó tự động bật sưởi đấy ạ :))

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
2 bác trên tư vấn đúng rồi đó . Tháo miếng vè ở bánh truớc bên trái ra , móc lốp .... lộn , mò vào cho đến khi nào thấy cái cục đó thì lấy ra , quấn băng keo lại sao cho 2 sợi dây điện tách rời nhau ra là được

Chứ nó báo -40độ thì nó tự động bật sưởi , bác chỉ có nước quay kiếng xuống thôi , hehe