Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
Bác cat forest vào cập nhật tình hình đau thương từ sáng tới giờ cho xóm nhà lá E46 biết đeeeeee :D

Last edited by a moderator:
Hạng C
26/12/12
739
467
63
Đau thương quá nên giờ vẫn còn đang ngậm ngùi, chưa pót được! Keke.

Hạng C
10/4/13
750
605
93
48
TP HCM
híc ,,giờ mới online được nè, tềnh hềnh là thế này:
Sáng nay ghé qua 1 gara...hàng xóm của 325iE46:D...cách khoảng 50m thôi, vì chiều hôm qua có ghé qua đó rồi, nhưng trễ quá nên bác chủ gara nói là sáng mai qua thay bạc đạn máy bơm nước, nên đi về, về đến gần nhà thì lại gặp 1 bác lớn tuổi cùng xóm, cựu giảng viên ĐH SPKT cũng đang chạy con xe Dawoo gì đó, qua vài lời...thì bác này quẳng cáo luôn là chỗ đó là học trò của bác í...và nó sửa ngon lành lắm, thêm phần tin tưởng..sáng ra mới có 7am..em khởi động xe...giờ nghe nó kêu ghê quá...nên phần vì tin tưởng, phần vì ko dám đi xa...nên em mạnh dạn phi thẳng qua cái gara này. Sorry em hơi dài dòng... mục đích là để cho 325ie46...đừng có chửi..
.

Sau tầm 20 phút, 2,3 người kể cả bác chủ gara..hì hục tháo, mở..tùm lum mà chưa được, mục đích là tháo cái bơm nước ra thôi....nhưng máy bác ấy tháo luôn bình nước phụ ra luôn, coi như mất toi...mớ nước làm mát rùi, chưa hết đâu, sau khi tháo tùm lum ra rồi mà máy bác ý ...hì hà hì hục tìm cách tháo cánh quạt ra...nhưng bất thành. Em vô cùng lo lắng và xót...ruột nên gọi cho 325ie46 (à quên, mấy bác ý còn tháo luôn bình ắc quy-làm em lo sốt vó) thông báo tềnh hềnh....325 nói là ko cần tháo bình nước phụ...em lại càng lo lắng liền đưa điện thoại đang nói chuyện với 325ie46 cho 1 em thợ...ko biết 325 nói cái gì...mà em thợ....hì hục tháo tiếp..
..nhưng vẫn ko được...em lại càng lo lắng....

Giai đoạn 3, vì em lo qua nên có hỏi bác chủ gara là đã làm xe này chưa mà sao tháo ra khó khăn vậy, bác í tần ngần 1 vài giây rồi trả lời rằng, xe này chưa làm bao giờ nhưng bơm nước thì làm hoài, thay bạc đạn...dễ òm, em liền hỏi tiếp là xả hết nước thì lấy gì đổ vô lại, bác tra lời luôn...là ngoài cây xăng có bán 1 bình nước nho nhỏ...khoảng 20k đổ vô thôi, đến nước này...thì em chịu hổng nổu nữa rồi....em nhất quyết yêu cầu ráp xe lại cho em đi về...
, chưa hết đâu, nhìn nhóc thợ ráp vô lại...thấy còn thương hơn...hì hà hì hục ra vẻ còn khổ hơn tháo ra nữa....tội quá em phải đi mua 2 chai nước về đưa cho em í uống.:(.

Nghe kể nữa không các bác? nếu còn hứng thú thì mai em kể tiếp nhe...hôm nay em...đứ đừ đư luôn roài...

Hạng C
26/12/12
739
467
63
Pót tiếp đi bác. Nghe lâm li bi đát còn hơn truyện Quỳnh Dao nữa. :)
Nhớ cho em tên cái gara đó để em tránh nha bác.

Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
Cho chừa cái tội thiếu kiên nhẫn hehe...em cũng đã khuyên ráng chờ đến CN e ở nhà sẽ thay cho, nhanh, gọn , đẹp, free mà k chịu nghe.

Đính chính thêm là cái gara gần nhà em k khuyên bác ấy ghé, bác ấy tự mò mẫm ra gara đó rồi bị tụi nó hành (chứ mắc công cậu ba lại trách em hehe)....thay bơm nước em đã có bài DIY rùi mừ k chịu đọc, để tụi thợ nó tháo cả bình nước phụ, và định gỡ luôn cả két nước...bó tay

Hạng C
26/12/12
739
467
63
Khó nhỉ, tưởng cái bơm đơn giản thì gara không chuyên bim cũng mần đc. Ai dè... Kiểu này mai mốt đi ra gara phải mang theo sơ đồ, các bài DIY, video Youtube... quá. Hehe.

Hạng C
10/4/13
750
605
93
48
TP HCM
Để hôm nay kể tiếp câu chuyện về cái bơm nước nha:

Số là sau khi thợ ráp xong trở lại, em đi mua thêm mấy chai nước khoáng, đổ vô nhưng ko đủ, nên lấy luôn nước không tên đổ vô cho nó đầy rùi ...phi chầm chậm lên chỗ 325i giới thiệu-Gara Quang Doanh trên đường D2 ý, đúng thiệt, vô nó có bác kỹ thuật lấy cây gắn vào 2 lỗ tai rối chấm chấm vào chỗ kêu, và bảo bể bạc đạn bơm nước, rồi...chính xác bện luôn...em tính kêu báo giá...nhưng chợt nhớ đến bác khoaimi nên alo...hỏi luôn...hàng có sẵn mừng quá...kêu bác thợ tháo ra.....đúng chuyên nghiệp có khác...10 phút sau là ok, ko cần phải thao bình nước gì hết trọi...

sau khoảng 30p, e có bơm mới + 30p nưa ráp vô....giờ xe êm ru

và chuyển bị .... oder món khác...huhu

Tập Lái
16/9/13
37
0
6
sao khóc nửa vậy bác.dem vào em là em trị hết cho.em cũng chuyên về mec va bmw.em cũng có hàng bmw giá cũng ok lắm bác.bác a lô cho em .em cho ngườu va nha coi tình trạng cho .so fone cua em là :0933121601.gara em nằm o quận bình tân