Hạng B1
9/4/05
86
0
0
www.google.com
RE: 33k mua một cục quê . ZACE LIMITED

Không hiểu sao các bác chê xe Zace thế nhỉ, em thây nó hơi bị hợp lý đấy, chỗ em đa mua 1 em đời 2003 để cho anh em kỹ thuật đi công trường, chạy đến bây giờ đa được 10vạn mà chủ yếu chỉ là thay lốp, phanh, bảo dưỡng mayo nói chung là lặt vặt không đáng kể, xe chạy rất êm, gầm thoát, máy rất bé nhưng lại rất thoải mái, không có cảm giác bị yếu, khoang chở đồ để thoải mái. Hình thức trông vẫn như mới, trông đàng hoàng tử tế chứ không như em Jolie vác cản trước cản sau trông vất vả quá. Bên em lại sắp mua thêm em Zace nữa để đi công trường, nói thật là để cho anh em đi công tác thì em chư thấy xe nào hợp lý được hơn Zace.

Các bác chưa dùng Zace các bác chưa thấy hợp lý đó thôi. Nếu các bác muốn nội thất xịn thì nên mua BMW hoặc Merc thì sẽ yên tâm luôn, nhưng Zace không hướng đến những đối tượng khách hàng này do đó tại sao Zace vẫn đạt số lượng tiêu thụ mạnh nhất.

BBB confirmed
Hạng B1
24/6/05
63
9
8
HN-HCM

Zace thường thì các DN mua để đi kết hợp chở đồ, hàng. hoặc chí ít những người thích đi xe này chẳng qua là cố gắng để mua do túi tiền hạn hẹp. vì họ cố mua lấy 1 chiếc cho có phương tiện, oai, và nên chọn chiếc nào thoả mãn ĐK:
1/ tiêu chuẩn phải là ôtô
2/ tốn ít nhiên liệu
3/ chở được (nhiều) người và hàng kết hợp
4/ có thể cho thuê kiếm tiền.
5/ ít bị công an hỏi vì chở hàng lậu bên trong (Lạng Sơn mua nhiều lắm) điều này thích hợp hơn xe tải nhỏ.
6/ gầm cao thích hợp địa hình VN

BBB confirmed
Hạng B1
24/6/05
63
9
8
HN-HCM

Cơ quan em cũng làm 2 chiếc. 1 màu xanh. 1 màu mận. chạy cũng được . nhưng không bằng Jolie

Hạng B1
9/4/05
86
0
0
www.google.com

Không hiểu sao các bác chê xe Zace thế nhỉ, em thây nó hơi bị hợp lý đấy, chỗ em đa mua 1 em đời 2003 để cho anh em kỹ thuật đi công trường, chạy đến bây giờ đa được 10vạn mà chủ yếu chỉ là thay lốp, phanh, bảo dưỡng mayo nói chung là lặt vặt không đáng kể, xe chạy rất êm, gầm thoát, máy rất bé nhưng lại rất thoải mái, không có cảm giác bị yếu, khoang chở đồ để thoải mái. Hình thức trông vẫn như mới, trông đàng hoàng tử tế chứ không như em Jolie vác cản trước cản sau trông vất vả quá. Bên em lại sắp mua thêm em Zace nữa để đi công trường, nói thật là để cho anh em đi công tác thì em chư thấy xe nào hợp lý được hơn Zace.

Các bác chưa dùng Zace các bác chưa thấy hợp lý đó thôi. Nếu các bác muốn nội thất xịn thì nên mua BMW hoặc Merc thì sẽ yên tâm luôn, nhưng Zace không hướng đến những đối tượng khách hàng này do đó tại sao Zace vẫn đạt số lượng tiêu thụ mạnh nhất.

Hạng B1
9/4/05
86
0
0
www.google.com

To: Lang Bam

Xe muốn vào cua nhanh mà không chổng bốn vó lên trời thì chỉ có dòng Sport thôi bác ạ. Zace là xe MPV, không đem ra đua được. Thống kê về các vụ lật xe thì chủ yếu vấn là Pajero bánh gầy, Zace bị ít lắm. Tiền khác hẳn nhau

Tập Lái
14/10/04
44
0
0

Tôi đã chạy thử Zace rồi . Cảm thấy cũng rất ok, chỉ có điều ở tầm giá như dzậy thì không khóai lắm. Nếu là giá như năm 2003 khỏang 24 thì OK

Hạng B1
9/4/05
86
0
0
www.google.com

đúng vậy, giá mới có vẻ rất bất hợp lý, hình như Toyota được thể tát nước theo mưa. 2003 bên tôi mua sau khi trừ hết các khoản đi chỉ còn 22,5 thôi. tuyệt đối ổn

tom
Hạng B2
3/12/04
105
0
0
trai dat

Tui đã đi Jolie và cũng đã có ý định chạy thử và chuyển sang Zace trước đây. Thấy các Bác chê Zace nhiều quá tui có một số nhận xét:
1) Nếu so Zace đời 2000-tới 6/2004 ( thời điểm Jolie có MPI) với Jolie thì Zace hơn, nhất là máy.(tui cũng đã dùng 01 em Jolie đới 2001 gần giống Bác Tuandq nhưng thua em cua Bác về hình thức):
2) Sau khi Zace có MPI thì đã khắc phục đựoc phần nào về máy và nội thất, nhưng tui vẫn thấy một số nhược điểm so với Zace :
- Chân côn quá nặng do dùng cáp.
- Cần số không thích bằng zace
- Hàng ghế thứ 3 của Zace có rộng hơn
- Hình thức ngoài cũng không đẹp hơn zace mới
3) một điểm nữa tui lưu ý các Bác: dân tiêu dùng Hà nội và SÀi gòn thường đúng trong đánh giá hàng tiêu dùng (xe máy, đồ điện tử, ôtô..) với một trong các tiêu chí đó là đồ "bền" còn dùng đựoc dài lâu, chưa phải là tâm lý tiêu xài theo phương Tây.
Vì một trong những lý do như thế mà xe máy Honda, Ôtô Toyota có giá.
4) ở đây tôi rất đồng ý với các Bác về giá trị thực của mấy em xe LD, đây cũng là tình trạng chung của các ngành nghề khác của nước Việt ta: Giao thông, xây dựng, giáo dục, y tế.....Các quyết sách ít nhiều đều chưa phải là ý muốn của toàn dân....
Về chủ đề này Anh em trên 4R có nói nhiều rùi, đều "đúng" và "trúng " cả.

Một vài ý kiến cùng các Bác

Hạng B2
20/4/05
261
4
16

Trích đoạn: BMWBMW

hê hê hình như bác quên vụ tuột ốc dầu...súyt toi

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Em không có Zace và cũng chẳng có Jo lỳ xin mạn phép kể cho các bác câu chuyện sau. biết đâu lại chả đúng trong vài trường hợp.

Có 5 em nhỏ ra tắm sông, chúng cùng thích nhảy từ trên một cành cây cao xuống nước, nhưng không đứa nào giám nhảy trước. thế rồi cuối cùng một tên trong bọn xung phong nhảy đầu tiên. ...hắn trèo lên cành cây và nhảy xuống dòng sông. khi hắn trồi đầu lên khỏi mặt nước, nhìn cái mặt nhăn nhó của hắn đám bạn hỏi. "có gì dước đó không?"...Không có gì, nhảy xuống tiếp đi - Hắn trả lời...
Và những câu trả lời đó tiếp tục như thế cho đến tên cuối cùng. sau khi cả bọn lên khỏi mặt nước thì đứa nào cũng có vết bầm to tướng trên mông đít. tên nhảy cuối cùng bực quá quát lên hỏi tên đầu tiên.."Tại sao mày không nói là dưới đi có cái cọc???"....và câu trả lời cho hắn là " không lẽ tao nói là tao bị đau thì mày cười tao, thôi thì cả đám bị cho nó huề..."