Tập Lái
3/6/14
5
4
3
33
Dáng đẹp, đầm chắc... nhưng bác chủ tìm hiểu thêm về các mác V6 dưới chữ MONDEO gắn sau đít rồi quyết định nha...... em chỉ tư vấn thế thôi :3dcuoi::3dankeo:

Hạng B2
30/5/13
264
289
63
Theo em bác nên cân nhắc:
1. Nếu chỉ chạy phục vụ đi lại, gia đình thì hoàn toàn không nên mua. Xe hơn 10 năm thì sẽ hỏng vặt hơi nhiều. Phụ tùng ford chỉ vào hãng mới có nên chi phí sửa chữa sẽ đắt. Ngoài ra, em nó đi thì sướng, đằm, êm ... bla bla mọi thứ. Vận hành thì quá Ok nhưng ăn uống cũng khỏe lắm.
2. Nếu bác mua để làm ăn, giao lưu đối tác ... Xem như phương tiện làm ăn và có trích tiền để vận hành nó thì nên mua. Trong tầm giá không có con nào đi sướng hơn em này.

• Like
Reactions: ldkn
Tập Lái
Cụ nào phán phụ tùng Mông chỉ có vào hãng là chưa biết đến hội Mông dẹo rồi. Riêng em nghĩ Mông chơi sướng, nhưng phải chơi theo bầy đàn. Chơi một mình dễ đổ bệnh. Còn xe lướt 10 năm trở lên hàng nào chỉ đổ xăng rồi chạy nhờ các cụ chỉ em với. Em thấy con lead của vợ cả em còn chưa lành đến mức ấy. \m/ \m/

Hạng D
20/6/12
1.516
539
113
Q3, TPHCM
Chiếc Mông 2005 chạy rất ổn Bác ạh. Kiểu dáng cũng rất đẹp nữa, loại đèn 2 vạch í. Bác đi chỉ có khen thui ko chê đâu ạ. Chúc Bác tậu đc vợ 2 như ý. :3dtangqua::3dtanghoaheo:

• Like
Reactions: alviss127
Hạng F
22/7/13
8.993
40.365
113
e cũng có tầm tiền như bác, sau 1 hồi cân đo đong đếm coi xe pháo các kiểu e lụm đc con Inn, vừa đi gia đình, ai có nhu cầu em chạy dv lun. Lạy trời mai mua đc cái bh 2 chiều giá rẻ nữa, cuối năm sơn nguyên con cho mới.
tới lui xuôi ngược cũng đâm đầu kiếm thánh xài cho lành phải hem bác!? hía hía!

• Like
Reactions: tienpham263.aaa
Hạng F
22/7/13
8.993
40.365
113
Đừng đụng vô con Mondeo bác ơi. 2004 đã đi được 11 năm, máy móc bắt đầu phải sữa chữa, thay thế những linh kiện hư hỏng .v.v. Đồ của Ford mà vô hãng mua thì chỉ có hết tiền. xe 2.5 mà chạy uống hơn con Camry 3.0. Bác nghe em nghiên cứu em Camry 2001 chạy còn tốt gấp mấy lần Mondeo. Em đã từng chạy Mondeo 2004, Camry 2001, Civic 2008. Con Camry vẫn là ok nhất.
Tào lao Cam 3.0 chạy được bao lâu mà khẳng định kinh vại? Vịt 2008 ko cùng phân khúc này! Nhưng giữa Mon và Cam đã lão hóa thì thực dza Cam dễ sữa chữa hơn, vì đồ chợ trời nhiều!