Hạng D
4/2/05
1.060
990
113
Thân chào cac bác OS.
Số là e mới mua dc cái nhà cũ, đạn hết, vay ngân hàng cũng ko ít, budget còn lại hết cỡ là 400tr. Nhờ các bác tư vấn giúp em ạ.
Diện tích đất : 6,7m x 10m, hướng chính Bắc, bị trừ lộ giới 1m với các tiêu chí sau:
1. Hiện đại, trẻ trung, tiết kiệm tối ưu, vì chi phí của mình ko dc dư dả.
2. Trệt: mình muốn xây làm 2 bên, 1 bên cho thuê nằm bên phải(hoặc trái bên nào tốt hơn?)
2.1 Bên cho thuê diện tích sẽ là 2.7m x 8m, phần còn lại 4x8m sẽ là nhà ở
2.2 Bên nhà ở, tầng trệt mình muốn có phòng khách và bếp thôi, theo phong cách hiện đại.
3. Lầu 1: sử dụng toàn diện tích, bên phía tương ứng với diện tích thuê bên dưới là phòng ngủ lớn cho e vc e. Ben còn lại là 2 phòng ngủ vừa, kẹp giữa là cầu thang đi lên, chừa 1 phòng nhỏ phía trước làm phòng thờ.

Kinh phí của e tối đa là 400tr. Các bác tư vấn giúp em ạ.
Em ở tphcm, khu vực nga tu bốn xã, đường hẻm 5m Lê Văn Quới. Các bác tư vấn giúp e với ạ.
Vì tiền ít nên em cũng ko dám đòi hỏi nhiều, wan trọng là phần thô ổn là dc ạ, nội thất e se bổ sung sau, tường e dự định dán giấy hoặc sơn nước thôi chứ ko dán gạch để giảm chi phí.
Về phần móng thì chủ nhà trước nói đã đổ móng băng, nhưng em cũng bán tín bán nghi lắm, vì nhà cũ nó nát lắm ạ. Mấy nhà xung quanh toàn xây 1 lầu mà hình như đổ giả, có 1 can xéo bên kia hẻm là 3.5 lầu thôi ạ.
Nhờ các bác tư vấn giúp em.
- gía xây hoàng thiện khoản 4.5 tr/ m .
- bác chủ chia căn nhà 2.7 m thì hoi bé. Bác cứ chia 3.5 và 3.2 thì hợp lý . ( để đươc giường 2m và lói đi 1 m). Về mạt bố trí 3.5 cũng rộng rãi như 4 m.

Hạng B1
22/5/16
77
3.779
103
Bác @xaydungnhadep cho em hỏi trước giờ nhận công trình có công trình nào CDT họ mượn tuổi bác cất nhà không? Hay mượn tuổi bạn bè (không phải người thân nha)?

Tập Lái
5/10/14
21
1.056
78
HCM
Bác @xaydungnhadep cho em hỏi trước giờ nhận công trình có công trình nào CDT họ mượn tuổi bác cất nhà không? Hay mượn tuổi bạn bè (không phải người thân nha)?
Thường thì chủ nhà họ cúng,có người ko hợp tuổi thì đợi,có người thì ko cần cúng kiến gì
- thường em ko can dự vào mấy vụ cúng kiến này,làm nhà chịu khó coi mấy cái an toàn lao động,đi làm nhà sợ nhất là công nhân nó bị tai nạn,mấy cái giếng trời với lỗ thang ko che lại,công nhân lọt cái là mệt liền

Chỉnh sửa cuối: