Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
làm gì có luật chó nào cho vượt ở làn khẩn cấp? nhìn lại cái bằng của chú đi, không vượt làn đó pika sút cho dập mỏ đấy
Bác ý nói đùa đấy bác. Bác này là os kì cựu lắm rồi. Ý là châm chọc mấy anh hay lèn vào lane khẩn cấp.

• Like
Reactions: wuynhzu
Hạng D
29/3/16
1.987
2.636
113
46
Bác ý nói đùa đấy bác. Bác này là os kì cựu lắm rồi. Ý là châm chọc mấy anh hay lèn vào lane khẩn cấp.
Mấy thằng thích chạy làn khẩn cấp giá trời sét oánh. Nhìn chúng nó block không cho xe cấp cứu đi mà bức xúc

• Like
Reactions: Võ Sơn and PMH82
Hạng D
9/2/18
3.365
4.935
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Ghét gì, chạy yếu, chạy sát con lương có giảm giác ấm áp hơn anh.
Anh vượt thì vào làn khẩn cấp cho nhanh. Làn đó thiết kế là để vượt mà.
Cái này do mấy ku thầy dạy lái xe mà ra!!
Đang phi 90, nó đi làn trong tạt qua sát con lương chạy 60 tui thắng chúi đít nè.
Còn ban đêm thằng đối diện thì nó pha đèn như tìm ông cố nội nó vừa mất vậy! Thằng chạy sau cũng pha vô xe cực kỳ khó chịu!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/16
11.503
21.752
113
Pháp
Làn khẩn cấp mà để vượt á, bác đừng xúi dại.

làm gì có luật chó nào cho vượt ở làn khẩn cấp? nhìn lại cái bằng của chú đi, không vượt làn đó pika sút cho dập mỏ đấy

Bạn ở VN thì bình thường thôi .. có sao đâu, lùi xe trên cao tốc, xe sau đụng còn bị lỗi (thái nguyên) thì cứ có bằng là cứ lái ..Cao lắm là vài triệu là xong .
  1. Bằng thì chính hãng rồi, bác khỏi lo
  2. Bác tính lôi luật đường sắt ra à
  3. Luật Giao thông đường bộ 2008 quy định, khi tham gia giao thông trên đường cao tốc, các phương tiện không được cho xe chạy ở làn dừng xe khẩn cấp và phần lề đường. Trong khi đó, Nghị định 46/2016 về xử phạt vi phạm hành chính trong giao thông quy định, tài xế sẽ bị phạt 800.000-1.000.000 đồng nếu cho xe chạy ở làn dừng khẩn cấp hoặc phần lề đường trên cao tốc.

Tiền lẽ hạ bạn, chừng nào phạt đúng quy định như các nước tây âu hay bắc mỹ, vài triệu thâm gì. Luật VN cứ ở VN là OK,

• Like
Reactions: wuynhzu
Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Hình ảnh đeo dây an toàn được họa sĩ vẽ lại để nhấn mạnh là nạn nhân có đeo dây an toàn, thực tế không để lại vết hằn đậm như vậy.

Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Tay chủ thớt ti toe ba cái kiến thức lượm lặt tào lao mà chăm mở thớt nhuể, mà toàn ra trang nhất, làm xuống cấp cả một trang web !?!?? :eek::eek:

Hạng D
30/7/16
2.625
57.550
113
Bạn ở VN thì bình thường thôi .. có sao đâu, lùi xe trên cao tốc, xe sau đụng còn bị lỗi (thái nguyên) thì cứ có bằng là cứ lái ..Cao lắm là vài triệu là xong .

Tiền lẽ hạ bạn, chừng nào phạt đúng quy định như các nước tây âu hay bắc mỹ, vài triệu thâm gì. Luật VN cứ ở VN là OK,
Chuẩn bác. Luật VN thì cứ lấy TG trừ đi 50 năm là được.

Hạng D
30/7/16
2.625
57.550
113
Tay chủ thớt ti toe ba cái kiến thức lượm lặt tào lao mà chăm mở thớt nhuể, mà toàn ra trang nhất, làm xuống cấp cả một trang web !?!?? :eek::eek:
Anh có tấm hình minh họa nào cho case này không?