Tập Lái
12/6/17
42
98
33
K ăn thua, mấu chốt là kẹt từ trong cảng kẹt ra chứ k phải kẹt xe, thì xây đường bên ngoài chả giải quyết đc j, nhìu làn hơn thì xe dàn hàng ngàn nhìu hơn thôi, mở thêm nhìu cổng cảng thì ok (cái này khó) chứ giờ đường có to bao nhiu mà cổng A & B có bấy nhiu cửa, xe đến đó vẫn đứng thì kẹt vẫn hoàn kẹt

Hạng B2
31/3/17
221
336
68
Nếu không bị tắc đường thì đường xá sẽ bị cày nát, cộng với bụi sẽ rất bổ đấy...Mai Chí Thọ làm xong bao lâu rồi mà mặt đường như bún vậy đó.

• Like
Reactions: sumoshi
Tập Lái
27/6/17
35
76
18
Mà việc xây cầu Cát Lái có cản trở tàu ra vào Cát Lái ko các bác nhỉ? Đối với loại tàu tải trọng lớn ý. Bác nào có kiến thức giải thích dùm em với. Về lâu dài cái Cảng này ở đây có vẻ ko ổn.

Hạng D
30/1/12
1.412
2.496
113
Vietnam
Mà việc xây cầu Cát Lái có cản trở tàu ra vào Cát Lái ko các bác nhỉ? Đối với loại tàu tải trọng lớn ý. Bác nào có kiến thức giải thích dùm em với. Về lâu dài cái Cảng này ở đây có vẻ ko ổn.

Cầu xây cao hơn 50m tàu ra vào vô tư, ko cản trở gì hết.

Hạng C
6/12/10
586
15.713
93
cầu Cát Lái 5.000 tỏi ( chỉ để cho mấy anh đầu tư đất và xe máy đi dạo )
để hình dung 5.000 nó lớn cỡ nào thì mấy a liên tưởng đến con số 23.000 tỏi để giải phóng mặt bằng sân bay Long thành .
Hiện chánh phủ hình như mới lo đủ 1/2 thì phải
Từ đó lại suy nghĩ về cái cầu để mấy a thấy nó cao và xa xa lâu lâu thế nào
Mình k hiểu tiền đâu để làm và quan trong là làm để mục đích gì

Tập Lái
6/9/16
28
149
28
Đồng ý mấy bác là mấu chốt kẹt xe nằm ở phía Cảng Cát Lái, lượng xe vô rất đông mà giải quyết k kịp nên bị dồn xe ra phía ngoài. Ko biết trong tương lai gần thì cảng Phú Hưu có hỗ trợ giảm tải giúp cảng Cát Lái ko nữa?
Mấy cái cảng này đang hoạt động hết đó các bác : Tân Cảng Phú Hữu ( nay thuộc Terminal C của Cát Lái) , ITC Phú Hữu , sắp tới thêm cái ICD Phú Hữu, chưa kể cảng lữ đoàn 125 tiếp nhận tàu du lịch thay cho cảng Nhà Rồng.
Khu này đảm bảo đông vui lắm.

• Like
Reactions: Dyktily-Rio