Hạng D
13/2/09
1.236
87
48
44
RandV nói:
Em đang tính đổi sang em Sonata và tham gia Hội Sonata với các bác đây. Các bác cho em lời khuyên mua xe TH hay nhập Salon với... Nếu là nhận Salon thì nên chọn Salon nào ở Sài Gòn? Cảm ơn các bác
Như có trao đổi trong thớt này rồi đó bác. Nếu bác chịu chơi thì mua salon ( thêm được nhiều option ) nhưng không có bảo hành-> có chuyện gì thì tự xoay sở. Mua bản Thành Công bị cắt những cái sao đây em cho là cần thiết và không thể độ như EPS, lẫy số trên vô lăng, chỉnh đèn tự động , 4 cửa kiếng chỉnh tự đông, nhớ ghế.
Riêng em nếu được mua lại em sẽ nhờ Huyndai Tiên Phong nhập chiếc Sonata turbo, 275 HP .

P.S ; Em có lập thớt rủ rê thành lập hội Sonata ở box Huyndai, các bác vào tham gia , giao lưu cho vui nhé

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/1/15
244
163
43
37
Tây Ninh
<span style=""color: #333399; background-color: #ffffff;"">Thấy sonata 2010 ra đã lâu mà chưa có bài nào post về ưu nhược điểm nêm em xin mở hàng</span>
<span style=""color: #333399; background-color: #ffffff;"">đầu tiên xin nêu các nhược điểm của em này trước :</span>
<span style=""color: #333399; background-color: #ffffff;""> </span>
<span style=""color: #333399; background-color: #ffffff;""> 6 Nhược điểm của sonata 2010</span>

2122. [/style]<span style=""color: #333399;"">Kiểu dáng quá hot nên đi ra đường hay bị người ta nhòm ngó </span>( Do vậy khả năng bị vặt gương và
lột logo sẽ cao hơn các loại khác , lại còn khó giữ bí mật khi cần hoạt động tại các khu vực nhạy cảm )

<span style=""color: #333399;"">2. Uống xăng ít nên còn dư tiền uống bia nhiều --> mất lòng bà cả</span> ( em đã test đường trường 7.9 l /100km ,
thành phố khoảng 10 lít ( em ở tỉnh lẻ nên không bị kẹt xe như SG )

<span style=""color: #333399;"">3. Động cơ êm + Cách âm quá tốt </span>nên đôi khi mình đề rồi mà cứ tưởng máy chưa chạy -->nhấn thêm phát nữa
6 NHƯỢC ĐIỂM CỦA SONATA YF 2010

<span style=""color: #333399;"">4. Tiện nghi quá đầy đủ nên...khó ráp thêm đồ chơi </span>. Phần nội thất nếu bản của Thành Công chỉ thiếu
DVD & màn hình là ổn , còn ngoại thất thì khó có thể độ thêm gì cho đẹp hơn . Em đang nát đầu vì vụ này vì vợ xuất ngân sách rồi mà chưa mần gì cho hay được ( Vợ em thích nhất mấy cái logo BMW , Mer hay 4 vòng tròn bán đầy ngoài tiệm, cứ đòi mua dán vào cho đỉnh vì theo lý sự của vợ em nàng chỉ thấy mấy con bạc tỷ trên hơn con Sonata nhà em mỗi cái logo hàng hiệu , còn nội ngoại thất chả hơn gì nên nàng bảo việc gì phải bỏ thêm cả tỷ để chơi , cứ đầu tư vài chục ngàn + hũ keo con voi thì muốn hiệu nào cũng được , làm em muốn...bó tay chấm cơm luôn . Đúng là phụ nữ bao giờ cũng có lý lẽ riêng của họ .:D
<span style=""color: #333399;"">5.Quá nhiều túi khí bố trí dàn khắp tablo , ghế , sườn xe </span>--> Nên bác nào muốn đi thêm dây dợ khi chơi thêm
sup siếc, amply , loa đài ...cẩn thận kẻo mấy ông thợ vườn cạy cọc lung tung là khổ .

<span style=""color: #333399;"">6. Xe Hàn mà ngon vậy , thể nào cũng bị mấy bác hội Camry hay Accord ghét
</span>

<span style=""color: #333399;"">Kính mời các bác vào comment và ...ném đá
</span>
<span style=""color: #333399;"">Vợ mới của em đây .</span>

bán chủ ở tây ninh hả. thấy 70A

Hạng B2
6/1/15
244
163
43
37
Tây Ninh
cho em hỏi là nếu sonata không có màng hình thì chắc chắn là bản thành công hả bác

Hạng B2
10/8/14
158
73
28
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
không
cho em hỏi là nếu sonata không có màng hình thì chắc chắn là bản thành công hả bác
không han nhé bác.e gap nhìu con nhập .vừa sp61 sàn.mâm 16.ko cửa sổ trời.dvd tàu rồi nhé.thành công thì vẩn là xe nhập 100% chỉ bị cắt option chứ kô phải ráp ở vn.
e thành công thí 6 túi khí.màu đen,trang,đỏ.cd.6 loa.cam biến de.cửa sổ trời panaroma.mâm 18.

• Like
Reactions: np.tan
Hạng D
31/3/12
1.005
281
83
Trà Vinh
Chỉ có zân ko có niềm đam mê xe cộ mới chọn toy.zân hiểu về xe ít ai đi toy lăm. 1 Hàn. 2 Mỹ. 3 Đức. 4 Ý
Sonata thì có nhìu bản áh.bản ko có màn hình cũng có thể là bản nhập Trung Đông nhé.bản này có 1 số ko của sổ trời,mâm chỉ 16 hay 17 thui.

• Like
Reactions: np.tan
Hạng B2
22/5/14
279
243
43
40
Hyundai thì ngon rồi,có tiền em sẽ mua nhưng mà mua HD320 ,trago,còn xe con em xin đi camry ạ