Hạng D
13/2/09
1.236
87
48
44
vậy có em với bác hasonata rồi còn bác nào đi sonata nữa không vào vote đi rồi lập thớt off ở saigon các bác ơi

Hạng B1
9/7/08
82
34
18
Mình ở Khánh Hòa nhưng rất ủng hộ vụ lập hội sonata này .
Khi nào có dịp vào SG mình sẽ cùng tham gia với các bác .

Hạng D
25/8/10
2.627
305
83
Bác này test Camry đời 2000, mâm chỉ 15"
khengkhec nói:
Sai bác ạh.
Bọn em đã từng test xe Camry 2.0 E; Teanna 2.0 CVT và Sonata 2.0 thì xét về cách âm động cơ (cho xe đứng im), Sonata êm nhất với 44 dB, 2 em kia lần lượt là 45 dB và 46 dB.
Khi chạy trên đường, tốc độ 30km/h, Camry ổn nhất, 2 em kia ngang nhau, em nhớ k nhầm thì 54-56-56. Nhưng nên nhớ lốp Camry là 15", Teana 16" còn Sonata 18" cơ ạ (lốp càng mỏng càng ồn)
Đáng chú ý: Teana có vẻ đầm nhất vì khối lượng nó lớn chứ thật ra là ồn nhất các bác ạ

Hạng B1
21/7/07
88
0
0
Em chào các bác, em vừa lấy sonata trắng bản Thành Công. định tuần sau có biển đi dán phim cách nhiệt ở Nano Protect, và gắn DVD ở taplo, kết nối Ipod. Em định làm ở HP stereo của bác Phú vì thấy trên này các bác làm bên đó nhiều chắc là chất lượng cũng tốt. Nhưng vẫn sợ đụng đến airbag của xe quá, lỡ có gì thì toi.
Còn cổng AUX mua jack 3.5 kết nối với các thiết bị nghe nhạc, điện thoại có phát ra loa của xe được không?
Vài thắc mắc mong các bác đi trước tư vấn. Chân thành cảm ơn các bác :)

Cũng mong các bác đi sonata thành lập hội off cho em tham gia học hỏi giao lưu với.

Hạng D
13/2/09
1.236
87
48
44
saxyben nói:
Em chào các bác, em vừa lấy sonata trắng bản Thành Công. định tuần sau có biển đi dán phim cách nhiệt ở Nano Protect, và gắn DVD ở taplo, kết nối Ipod. Em định làm ở HP stereo của bác Phú vì thấy trên này các bác làm bên đó nhiều chắc là chất lượng cũng tốt. Nhưng vẫn sợ đụng đến airbag của xe quá, lỡ có gì thì toi.
Còn cổng AUX mua jack 3.5 kết nối với các thiết bị nghe nhạc, điện thoại có phát ra loa của xe được không?
Vài thắc mắc mong các bác đi trước tư vấn. Chân thành cảm ơn các bác :)

Cũng mong các bác đi sonata thành lập hội off cho em tham gia học hỏi giao lưu với.
welcome to sonata club ( soon) ,3,5 kết nối được bác, nhưng chất lượng không hay

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
Newbie_SG nói:
Ôi dào, có ai đi xe 10 năm mới thay đâu mà lo, vài ba năm đầu cứ tận hưởng tiện nghi hiện đại cho nó sướng cái đã. Tội wé gì phải đâm đầu vào xe Nhật cho nó chém... Hơn 60K$ một con xe sedan mà nệm nỉ, gương không gập được... được mỗi cái mác toy-nhập.  
Mà mua hơn 60K, sau 2-3 năm chỉ bán được 3x k$, lỗ nhiều hơn xe Hàn chứ...
Nhưng mất thời gian đi sửa cửa nóc, mệt lắm..
sonata y20 lỗi cửa nóc parama các cụ giúp em với - otô fun
Em chào các pác, chẳng là con vợ hai thằng bạn em chẳng hiểu sao, từ ngày cưới nó về mới được 5 tháng đẵ dở chứng hay kêu "cửa sổ nóc" cứ đi là kêu lọc cọc các pác à, nó cứ than phiền với em đến chỗ mua bảo hành thì chẳng ai tiếp cứ chốn hoài, sinh nghi thì bít là xe lướt vì hỏi nhiều người đăng kiểm có 18 tháng, chán quá các pác à, pác nào bít chỗ sửa đc lỗi này chỉ em với, để em bảo bạn em ra sửa, chứ xe mới gì mà mới đi chưa đc 1 vạn đẵ thế đâm "chán".

Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
Báo cáo với các bác là em mới làm một chuyến Sài Gòn - Châu Đốc - Hà Tiên-Sài Gòn, khoảng hơn 600km. Không reset mức tiêu thụ nhiên liệu. Cuối chuyến xe báo 12.5km/L ~ 7.8L/100km. Mức này quá ổn. Em đổ 50L xăng 95 từ 3 hôm trước khi tăng giá, đến chiều qua mới phải đổ thêm.

(hic, em nhầm, vì về lúc tối chủ nhật nên cũng láng máng về mức tiêu thụ, sáng nay mới ra bãi lấy xe thì nhìn đồng hồ chính xác là 14km/L (~7,15 L / 100km), sau khi chạy lòng vòng một hồi trong phố thì nó tụt xuống còn 13.3km/L (~7.52 L / 100km))

Last edited by a moderator: