Thảo Luật Chung 6 tỷ mua nhà để cho thuê

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
8/3/13
177
1
18
Dear các bác,

Hiện ngân sách em có khoảng 7 tỷ, đang muốn mua nhà mặt tiền ở các phố trung tâm thành phố để cho thuê lại giá khoảng 2000usd/tháng (đang có người thuê ngay giá này rồi thì càng tốt), các bác sales nào cho option tốt thì pm em nhe.

• Like
Reactions: quangngocbmt
trung_trung nói:
Dear các bác,

Hiện ngân sách em có khoảng 7 tỷ, đang muốn mua nhà mặt tiền ở các phố trung tâm thành phố để cho thuê lại giá khoảng 2000usd/tháng (đang có người thuê ngay giá này rồi thì càng tốt), các bác sales nào cho option tốt thì pm em nhe.
Tiêu chuẩn này em dự là khó mà tìm được bác ơi.

Hạng B2
10/8/11
193
173
63
Ho Chi Minh City
giuongbaby.com
Em đồng tình ý kiến với bác Pepsi.

Nhà mắt tiền mà mua 7 tỷ cho thuê 2.000 obama thì quá khó đấy bác ợ.

7 tỷ muốn cho thuê được 2.000 obama thì mua nhà chung cư cao cấp, full nội thất thì ok.

Tập Lái
6/1/14
13
1
3
canhom-one.com
trung_trung nói:
Dear các bác,

khoảng 7 tỷ mà mua phố trung tâm thành phố cũng hơi khó, với lại ít người bán, họ chỉ cho thuê là chính thôi, với lại nếu mua được, rồi cho thuê cũng ko đc 2000$/tháng. tầm từ 1400 ~ 1600$ thôi.

Mình có option này cho bác, bác có 6 tỷ thì ra khu gần làng ĐH mà mua căn hộ, rồi cho dân cư thuê kiếm tiền mặc dù ko đc 2000$/tháng nhưng được cái ổn định.

Bên em có căn hộ ngay ngã tư thủ đức, gần làng ĐH, trường ĐH, làng cafe, nhà máy dệt Việt Thắng, khu công nghệ cao, nhà máy coca cola, Kết nối tuyến tàu điện ngầm đầu tiên của VN - giao nhà 7/2014

tầm 1,2 tỷ/căn 81m2.

Tầm tiền của bác 6 tỷ thì mua được 5 căn, cho thuê mỗi căn 7 triệu/tháng ~ 5 căn thì đc 1666$/tháng.

Option này bác thấy được thì alo em đi xem nhé: 091 963 8239 Vũ - phòng đầu tư kinh doanh.

Hạng B2
8/3/13
177
1
18
bác nói rõ hơn về vụ 1400-1600 được không bác? bác list cho em vài cái dtich và giá thuê cũng như địa điểm ở đâu được ko bác.
Còn vụ ra làng đại học em thấy xa xôi quá.

Tập Lái
22/11/12
19
0
0
Quận 2 bác thấy thế nào, em đang bán mấy dự án căn hộ ở quận 2 nè. bác có quan tâm thì mail em haihuybtvn @ gmail chấm com em gửi thông tin qua cho bác

Last edited by a moderator:
Tập Lái
6/1/14
13
1
3
canhom-one.com
ý của mình là mua liền 1 lúc 5 căn hộ rồi cho thuê mới được tầm tiền đó, các bác đọc chưa hết rồi đó, kaka.

Còn ở quận nội thành q1, q3, diện tích tầm 80 m2 nhưng có 1 trệt, 1 lầu thì cũng tầm 8 - 11 tỷ rồi. Nhất là mặt tiền kinh doanh thì có 15 tỷ họ cũng ko bán đâu.

alonhadat.com.vn/nha-dat/can-ban/nha-mat-tien/ho-chi-minh/132/quan-1/trang--2.html

bạn tham khảo trên đây thử xem, nếu ko thì tham khảo option của mình nhé, thật ra cũng đâu có xa xôi gì đâu, Thủ Đức đã có bản đồ quy hoạch rồi, kết hợp với tuyến tàu điện ngầm, trong 5 năm sau, giá nhà đất ở Thủ Đức sẽ tăng mạnh mẽ, bạn mua, cho thuê cũng đc, khu này gần khu công nghiệp, siêu thị, làng đại học, người thuê đâu có thiếu, sau này giá ở Thủ Đức tăng lên thì bạn bán lại kiếm lời cả tỷ.

Còn mua ở nội thành thì sao?? sau này bán lại giá có tăng?? nhưng tăng nhẹ hay mạnh? rồi còn quy hoạch lấy lại đất nội thành. liệu có đền bù??

Còn chưa tính là nhà nước đã quy hoạch quận 2 làm trung tâm hành chính TP sắp tới nữa. Bạn có thể suy nghĩ thêm nhé. Giữ cái lợi ít hiện tại và cái lợi lớn sau này thì cũng nên cân nhắc triệt để nhé bạn.

Hạng B2
8/3/13
177
1
18
em cũng đang nhăm nhe đất bên khu Him Lam, không biết các bác thấy khu này sao ợ??

Hạng B2
10/8/11
193
173
63
Ho Chi Minh City
giuongbaby.com
Múc liền 1 lúc 5 căn em thấy không hay bằng 1 căn cao cấp như ở The Mano, SGP, TĐP bác ợ, vì khi nếu cần thu hồi vốn để làm việc gì thì bán 1 căn vẫn dễ hơn 5 căn bác ơ. Em có mấy khách hàng mua nhà ở 3 dự án đó rồi sắm full nội thất và cho thuê 1.500- 2.000 là bình thường và dễ vì ở đây nhiều khách nước ngoài, ngay trung tâm, vị trí đẹp, tiện ích, dịch vụ có đủ. Một phần nữa là có nhà và sổ ngay nên an tâm. Em thấy vậy.
Hoặc ở bên The Vista em có người khách hôm trước định làm nội thất nhưng do kẹt tiền cho công việc nên không làm, giờ cần bán lại căn này 148m2 hay gì đó, nếu bác @ trung_trung cần em có thể cho thông tin ạ.

Status
Không mở trả lời sau này.