Hạng C
11/3/16
907
1.253
93
32
em chỉ sợ mua xong đất ko biết kiếm đâu tiền để xây nhà :D, tầm 2 năm bán ra lời 30% ok ko bác?
nếu thuận lợi thì lên được đó ạ kkk

dự án này phụ thuộc dự án sắp xây của khang điền, nó bên khang điền mở bán thì nó sẽ lên theo thôi còn ko sẽ đứng
mua cái gì cũng có rủi ro,
còn ko lên thì cũng chả sợ đu đỉnh, vẫn thoát hàng tốt :D

• Like
Reactions: thanhson61
Hạng B1
11/9/12
62
30
18

dự án này phụ thuộc dự án sắp xây của khang điền, nó bên khang điền mở bán thì nó sẽ lên theo thôi còn ko sẽ đứng
Thanks bác đã tư vấn, e cũng nghiên cứu qua và thấy vị trí và giá cả so với mặt bằng chung khu phú hữu khá ok.

Giờ lăn tăn lớn nhất của em là khu phú hữu nói riêng và quận 9 nói chung hiện tại dự án bạt ngàn quá (khang điền cả đống dự án xung quanh mà vẫn chưa có mấy ai về ở), hạ tầng kết nối trung tâm thì ì ạch nên dân vẫn chưa được mấy mống. Trong khi mấy năm vừa rồi bđs khu ven giá cũng cao và bão hoà nên e vẫn đang cân nhắc với khu đã có sẵn dân cư như bên Thủ đức. Đúng là mua đất/nhà nhức đầu thật :confused:

Hạng D
30/9/19
1.499
5.151
113
Santa Ana

The Classia đang thi công ầm ầm, pháp lý đã xong thì chuyện chuẩn bị mở bán là chắc chắn rồi bác. Cái đáng quan tâm hiện tại là giá bán chính thức và khả năng hấp thụ của thị trường thôi. Giả dụ giá bán công bố là 180tr/m2 thật và cháy hàng đợt đầu thì chuyện Topia được set mức giá mới (70-80tr) là hoàn toàn có thể.

Bác kia nếu mua Topia hay bất cứ dự án đất nền nào ở quanh Phú Hữu thì em khuyên có nhu cầu xây thật, ở thật thì hãy mua.

• Like
Hạng C
11/3/16
907
1.253
93
32
tùy bác thôi kkk
em có thằng bạn có tiền tích góp trc em, bắt đầu tìm mua nhà trước em 1 năm , khoảng năm 2015 2016
cứ cái kiểu muốn dò giá hết cả thành phố xong mới bắt đầu chọn
nhưng lại ko tức tốc, dồn tâm trí mua mà cứ kiểu 1-2 tháng mới tìm hiểu chỗ này chỗ kia, 1-2 tháng sau đổi chỗ khác
tới năm 2017 thì em mua, em có kể cho nó nghe và khuyên nó mua sớm đi.cũng kể nó nghe mua ở đâu. kêu mua theo tao cũng dc, mà nó ko theo
tới năm 2018 nó mới mua, mua chỗ nó tự tìm,khi đó thì lại tiếc vì giá nhảy gấp đôi so với năm 2016 rồi =))

em chả phải cò sale mối lái gì cả ..bác thích thì mua. tìm hiểu rồi hẵng mua cũng tốt nhưng đất đai đã quyết mua thì làm rốt rẻng liền tay. chứ đừng cái kiểu như bạn em. tính nghiên cứu thành chuyên gia bds, nắm giá cả sg rồi mới mua thì giá lại nhảy rồi cũng nên.
tốt nhất là tập trung tìm kiếm tìm hiểu , trong 1 tháng thì mua và đặt cọc . mua miếng nào thì cũng ra địa chính nơi đó lót tay ít tiền khoảng 200k hỏi xem miếng đó có vướng gì ko trước khi cọc và cần lưu ý gì ko. có tiền thì địa chính thành anh em mình hết.

Hạng C
11/3/16
907
1.253
93
32
The Classia đang thi công ầm ầm, pháp lý đã xong thì chuyện chuẩn bị mở bán là chắc chắn rồi bác. Cái đáng quan tâm hiện tại là giá bán chính thức và khả năng hấp thụ của thị trường thôi. Giả dụ giá bán công bố là 180tr/m2 thật và cháy hàng đợt đầu thì chuyện Topia được set mức giá mới (70-80tr) là hoàn toàn có thể.

Bác kia nếu mua Topia hay bất cứ dự án đất nền nào ở quanh Phú Hữu thì em khuyên có nhu cầu xây thật, ở thật thì hãy mua.
mua ở thật thì nói làm gì bác ơi.phụ thuộc nội ngoại xa gần, công việc trường học con cái blabla
em thấy topia mua đầu tư dc,trong thời gian trung hạn. tới trước khi classia bán xong thì lo mà cuốn gói ko thì có lẽ đu đỉnh thiệt :))

Hạng B1
11/9/12
62
30
18

E ko ngại ở Phú hữu, vì nhà ông bà ở Vũng tàu nên sau này cuối tuần có đi về cũng rất thuận tiện, nhưng thuận lợi lắm thì chắc ít nhất phải 3 năm sau. Vì phần là giờ chỉ đủ tiền mua đất, muốn xây cái nhà 2-3 tỷ nữa thì khó có thể xoay được, phần nữa là hiện tại ở khu đó vẫn rất hẻo lánh và có phần bất tiện

Hạng B1
11/9/12
62
30
18
mua ở thật thì nói làm gì bác ơi.phụ thuộc nội ngoại xa gần, công việc trường học con cái blabla
em thấy topia mua đầu tư dc,trong thời gian trung hạn. tới trước khi classia bán xong thì lo mà cuốn gói ko thì có lẽ đu đỉnh thiệt :))
Đúng rồi, giờ nghĩ cảnh đi làm ở trung tâm chạy xe tới về thôi là đã mệt, tiện ích thì vẫn thiếu nhiều lắm

Hạng B1
11/9/12
62
30
18
tùy bác thôi kkk
em có thằng bạn có tiền tích góp trc em, bắt đầu tìm mua nhà trước em 1 năm , khoảng năm 2015 2016
cứ cái kiểu muốn dò giá hết cả thành phố xong mới bắt đầu chọn
nhưng lại ko tức tốc, dồn tâm trí mua mà cứ kiểu 1-2 tháng mới tìm hiểu chỗ này chỗ kia, 1-2 tháng sau đổi chỗ khác
tới năm 2017 thì em mua, em có kể cho nó nghe và khuyên nó mua sớm đi.cũng kể nó nghe mua ở đâu. kêu mua theo tao cũng dc, mà nó ko theo
tới năm 2018 nó mới mua, mua chỗ nó tự tìm,khi đó thì lại tiếc vì giá nhảy gấp đôi so với năm 2016 rồi =))

em chả phải cò sale mối lái gì cả ..bác thích thì mua. tìm hiểu rồi hẵng mua cũng tốt nhưng đất đai đã quyết mua thì làm rốt rẻng liền tay. chứ đừng cái kiểu như bạn em. tính nghiên cứu thành chuyên gia bds, nắm giá cả sg rồi mới mua thì giá lại nhảy rồi cũng nên.
tốt nhất là tập trung tìm kiếm tìm hiểu , trong 1 tháng thì mua và đặt cọc . mua miếng nào thì cũng ra địa chính nơi đó lót tay ít tiền khoảng 200k hỏi xem miếng đó có vướng gì ko trước khi cọc và cần lưu ý gì ko. có tiền thì địa chính thành anh em mình hết.
Thanks bác, đúng là nghiên cứu một hồi thấy như kiểu mún biết hết cả cái SG này, đứng chỗ này trông chỗ khác ngay =]]

Hạng B1
28/9/09
69
7.510
83
Bác cho em xin thông tin chi tiết với, em vừa search thì thấy ít thông tin quá
Em có cậu em mới mua tầm tháng 11/2021 giá 36tr/m2. Đi cùng nó xuống coi thì thấy khu liền kề chưa xây dựng (nghe nói vì chờ Sở xây dựng cấp phép xây tự do). Sổ đỏ riêng từng mảnh rồi. Em thấy phía khu nhà xây dựng sẵn và chung cư của DA thì dân cư đông và đầy đủ tiện ích, cổng có BV còn xung quanh thì giáp sông. Bác quan tâm thì điện thoại cho cò hướng dẫn tham quan để tự mìhh quyết định thôi bác.

• Like