Status
Không mở trả lời sau này.
ghe confirmed
Hạng B2
22/2/12
175
15
18
6B Intresco vs Sadeco Phước Kiểng Vs Phong phú 5.
Em có nhận định thị trường bds hiện nay sẽ còn giảm nữa vì trong thời gian em đi tìm trong 3 khu này thì giá sau thấp hơn giá trước, vì tầm kết nối cũng tương đối nên sẽ có nhiều bác ít tiền nhảy ra đây.
tầm giá dưới 2 tỷ 1 nền thì mấy khu này có xuất hiện từ 6B - Sadeco - Phong phú 5
Các bác có nhận định gì về các khu này như tiện ích xung quanh, sinh hoạt, an ninh thuận tiện kết nối trung tâm sài gòn... không?
hãy bình loạn cùng tìm ra con đường cho em và 1 số bác không mua nổi trung tâm nhé,
thank các bác.

Hạng D
29/11/06
2.951
38.111
113
53
Phong phú 5 thì làm hạ tầng tệ quá, bác lựa lúc triều cường đi xem thử rồi oánh giá. KDC mới nhìn nhà của xây nhếch nhách, lôm côm. Kết nối với TT bằng cầu Nhị Thiên Đường thì thôi rồi, còn cầu Bình Tiên thì xa lắc nữa mới khởi công. Nếu đi cầu Tạ Quang Bửu về TT bằng cầu Chánh Hưng thì kèo này tệ hơn kèo Bông Sao nhiều.
6B Intresco/Sadeco PK thì quy hoạch nghiêm chỉnh hơn, Sadeco ko biết có ngập ko chứ 6B thấy cao ráo. Tuy nhiên 6B phải có cây cầu thông qua Trung Sơn mới hy vọng, còn P.Kiểng phải đợi cây cầu Rạch Đĩa 2 và Lê Văn Lương mở rộng lên 40m - mà cái này chắc cũng lâu lắm có thể đi ké đường ngang HAGL3. Nói chung 2 khu này giá cao, chưa có sổ đỏ, bắt xây dựng theo quy hoạch.... Nhưng để hy vọng giá xuống nữa thì ????

Hạng B2
24/1/08
101
2
18
HCM
nvquangcm nói:
Phong phú 5 thì làm hạ tầng tệ quá, bác lựa lúc triều cường đi xem thử rồi oánh giá. KDC mới nhìn nhà của xây nhếch nhách, lôm côm. Kết nối với TT bằng cầu Nhị Thiên Đường thì thôi rồi, còn cầu Bình Tiên thì xa lắc nữa mới khởi công. Nếu đi cầu Tạ Quang Bửu về TT bằng cầu Chánh Hưng thì kèo này tệ hơn kèo Bông Sao nhiều.
6B Intresco/Sadeco PK thì quy hoạch nghiêm chỉnh hơn, Sadeco ko biết có ngập ko chứ 6B thấy cao ráo. Tuy nhiên 6B phải có cây cầu thông qua Trung Sơn mới hy vọng, còn P.Kiểng phải đợi cây cầu Rạch Đĩa 2 và Lê Văn Lương mở rộng lên 40m - mà cái này chắc cũng lâu lắm có thể đi ké đường ngang HAGL3. Nói chung 2 khu này giá cao, chưa có sổ đỏ, bắt xây dựng theo quy hoạch.... Nhưng để hy vọng giá xuống nữa thì ????
Thấy trên prochure và cò nói là có cây cầu băng qua TSon, nhưng theo em nhận định thì khả năng lớn là ko xây vì đã có đường Phạm Hùng bên ngoài, làm cầu ko gần hơn bao nhiêu mà lại lục tốn. Nhưng khu 6B và T30 em thấy gần TT TP hơn, giao thông thuận tiện hơn.

Hạng B2
16/3/06
207
2
18
53
SADECO hơn 6b: vị trí gần Q7, có vẻ gần q1 và thực sự gần Phú Mỹ Hưng hơn, nên nhìn có thể sang hơn. Phù hợp với người trẻ.
T30, 6b hơn SADECO: Không khí. Bao bọc bởi sông lớn và rạch nên không khí rất mát và trong lành. Tập thể dục, đạp xe, chạy bộ dọc theo bờ sông thì không phải bàn cãi. Phù hợp với người trung niên, già.
6b thua SADECO: khu dân cư xung quanh hầu như chưa có gì. Ở đây chỉ có 6b là đông đúc nhất, còn thì loe ngoe. Shopping mall thì hỏng có, siêu thị phải đi qua SATRA gì đó bên phạm hùng.
Tuy nhiên, 6b đi qua Q1 thấy xa mà cũng ko xa lắm vì đi băng qua Trung Sơn, qua cầu Nguyễn Văn Cừ là tới liền.

Hạng C
21/11/11
542
578
93
ghe nói:
6B Intresco vs Sadeco Phước Kiểng Vs Phong phú 5.
Em có nhận định thị trường bds hiện nay sẽ còn giảm nữa vì trong thời gian em đi tìm trong 3 khu này thì giá sau thấp hơn giá trước, vì tầm kết nối cũng tương đối nên sẽ có nhiều bác ít tiền nhảy ra đây.
tầm giá dưới 2 tỷ 1 nền thì mấy khu này có xuất hiện từ 6B - Sadeco - Phong phú 5
Các bác có nhận định gì về các khu này như tiện ích xung quanh, sinh hoạt, an ninh thuận tiện kết nối trung tâm sài gòn... không?
hãy bình loạn cùng tìm ra con đường cho em và 1 số bác không mua nổi trung tâm nhé,
thank các bác.
Bác chỉ em mua 6B intresco mà dưới 2 tỷ với ???:cool::cool::cool:
Hôm trước em đi coi một vòng, thấp nhất cũng phải 21tr/m2.

ghe confirmed
Hạng B2
22/2/12
175
15
18
hôm trước mình vào thẳng trung tâm ở trong khu 6B hỏi có người người kí gởi giá 20.
có sao mình nói vậy, nge đâu đúng 2 tỷ. sadeco hình như gần PMH nên có nhiều tiện ích hơn thì phải. cũng có siêu thị city coop và trường trung học đại học.
Hình như PP5 bị loại luôn rồi hay sao nhỉ. mình thấy nhiều cái biệt thự to dùng mà hạ tầng thì hình như không phù hợp cho thời hiện tại các bác nhỉ.
:D
có mức giá sàn nào cho anh em tham khảo không các bác.?

B
Mã:
ác chỉ em mua 6B intresco mà dưới 2 tỷ với ??? 
 Hôm trước em đi coi một vòng, thấp nhất cũng phải 21tr/m2.

đúng là 6B trên 2tỷ là phần nhiều các bác ạ. nhưng đúng 2tỷ có xuất hiện rồi.

Last edited by a moderator:
N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
Hôm nay em định bụng quyết bán Sadeco PK1 thì y như rằng, hôm sau đến thăm lần cuối lại nhùng nhằng ko muốn bán, vì nhiều lý do và vì ... gặp mấy cô hàng xóm...

Nếu phải chọn 1 trong 3 khu trên, em chọn Sadeco PK1
Nếu được chọn lại, em sẽ chọn...chổ khác

Hạng C
8/4/11
889
11.128
93
N2D nói:
Hôm nay em định bụng quyết bán Sadeco PK1 thì y như rằng, hôm sau đến thăm lần cuối lại nhùng nhằng ko muốn bán, vì nhiều lý do và vì ... gặp mấy cô hàng xóm...

Nếu phải chọn 1 trong 3 khu trên, em chọn Sadeco PK1
Nếu được chọn lại, em sẽ chọn...chổ khác
Mua miếng to gấp 3 ở Phú Xuân phải không bác ?

Status
Không mở trả lời sau này.