Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
16/3/06
207
2
18
53
6b ép xây vậy là đúng rồi bác. Dự án này có từ những năm 2003, 04 gì đó. Tới giờ 10 năm bắt xây là đúng rùi. Em cũng cầu cho khu này xây nhiều nhiều, sầm uất lên tí để dọn về cho đông vui.
ghe nói:
6b intresco ép xây sớm quá, hạ tầng đẹp nhà mẫu đẹp giá thì 2tỷ dính ngã ba còn lại thì trên hết.
sadeco pk1 thì ngon, nhộn nhịp và giá cũng tốt, chưa có sổ đỏ nên em cũng sợ.
phong phú 5 thì như bác quang nói, ngập ngụa sình lầy thây ghê. giá thì thấp hơn 2 em kia.
cá nhân em thấy 6b intresco hạ tầng thông thoáng và tốt quá. nhưng giá thì,,, không tới và ép xây thì quá khổ sở.

Hạng C
13/10/11
811
68.945
93
N2D nói:
rồi, phát hiện thêm 2 cha nội đồng râm trong FI:p
em có nói chân dài chân ngắn gì đâu, chỉ là mấy cô hàng xóm thôi mừ

Tưởng là trong FI thì mặc nhiên là đồng râm??? he he
Hàng xóm mừ khiến bác bỏ ý định bán nhà thì chắc phải chân dài, hay là bác có sở thích đặc biệt, thích nicolai bé bé xinh xinh
em thì có cô háng xòm là em thích òi.

Chống xì pham: lúc em đi tìm mua đất, cũng nghe nói vụ bãi xử lý rác, nên em né hết mấy cái dự án có khả năng bị ảnh hưởng mùi, xem trên google Đại phúc etc...cũng nằm gần lắm, sợ ruồi nữa.

Last edited by a moderator:
ghe confirmed
Hạng B2
22/2/12
175
15
18
đúng rồi, có mấy nhà xây rồi ruồi hàng trăm con đó bác. ngay đường vào khu đại phúc đấy. intresco cũng ảnh hưởng nhưng không có ruồi, chỉ có mùi hôi bay qua nên cũng ngại lắm.
có anh môi giới tư vấn mua kiên cường 6b
thấy vị trí cũng đẹp, không biết có bác nào mua ở khu này hay có pháp lý gì mà chưa xây dựng không vậy:)

Hạng D
4/8/11
1.051
4.352
143
Em thấy Sadeco PK là vô địch, đường xá đã ngon lành, gần Q.1 hơn, gần PMH hơn, gần khu city Dradon ( HAGL, Kenton, Phú Hòang Anh...) mà gần tức tiện nghi nhiều hơn, sang trọng hơn vì dân cư đủ đông mới có siêu thị lớn, hàng quán, cửa hàng.... nói chung Sadeco PK1 là tuyệt vời.....em có 1 miếng 5x20 lô R ngó ra công viên đang muốn bán lạ
i, góp thêm tiền mua cái nhà gần ông bà già ...Bác nào khoái rước em nó giùm. Giá thị trường nghe cò nói 2,3tỷ. Em bán 2,6 tỷ nhưng thanh toán trước 2tỷ, còn 600 trả chậm trong vòng 1 năm không lãi suất hoặc 3 năm có lãi suất.

bác nào máu rước đi, còn chê mắc thì em... để đó ngâm tiếp đợi thị trường lên

Hạng C
13/10/11
811
68.945
93
Mr.N nói:
Em thấy Sadeco PK là vô địch, đường xá đã ngon lành, gần Q.1 hơn, gần PMH hơn, gần khu city Dradon ( HAGL, Kenton, Phú Hòang Anh...) mà gần tức tiện nghi nhiều hơn, sang trọng hơn vì dân cư đủ đông mới có siêu thị lớn, hàng quán, cửa hàng.... nói chung Sadeco PK1 là tuyệt vời.....em có 1 miếng 5x20 lô R ngó ra công viên đang muốn bán lạ
i, góp thêm tiền mua cái nhà gần ông bà già ...Bác nào khoái rước em nó giùm. Giá thị trường nghe cò nói 2,3tỷ. Em bán 2,6 tỷ nhưng thanh toán trước 2tỷ, còn 600 trả chậm trong vòng 1 năm không lãi suất hoặc 3 năm có lãi suất.

bác nào máu rước đi, còn chê mắc thì em... để đó ngâm tiếp đợi thị trường lên
Ha ha...vô địch ngon lành sao bán chi bác? Giá em nó đang rớt thê thảm bác ui...

ghe confirmed
Hạng B2
22/2/12
175
15
18
bên pk1 khoản 1t85 5x20 sắp có sổ đỏ
bên dp 6b khoảng 2t 5x22 ko ép xây
bên intresco khoảng 2t ép xây
giá 3 khu trên đều giảm dần các bác ạ. khu nào có tương lai nhỉ
chọn cái hay nào vậy các bác

Hạng D
4/8/11
1.051
4.352
143
ghe nói:
Bác quăng bom ghê thế ! Sadeco PK giá 2.3tỷ em còn méo mặt đây, xuống 1.8tỷ chắc mấy bác Nam tiến ngoài nớ ôm vài bao tiền vào mua sỉ chục nền để dành ngay.
Khu nào tương lai thì phải xem coi bác mua đầu tư hay mua để ở và bác có bi nhiêu.

N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
Chưa có sổ > khu kinh doanh, nếu có giá 1.85 cho nền 5x20 thì hốt luôn đi bác "ghe" ơi.

@Mr.N : R ngó CV kêu 26 là mắc quá nhá. :D

Hạng C
13/10/11
811
68.945
93
Mr.N nói:
ghe nói:
Bác quăng bom ghê thế ! Sadeco PK giá 2.3tỷ em còn méo mặt đây, xuống 1.8tỷ chắc mấy bác Nam tiến ngoài nớ ôm vài bao tiền vào mua sỉ chục nền để dành ngay.
Khu nào tương lai thì phải xem coi bác mua đầu tư hay mua để ở và bác có bi nhiêu.
Cả khu này chưa có sổ, nhưng mua bên phía kinh doanh thì được sang hợp đồng với chủ đầu tư, ra sổ đỏ/hồng trực tiếp.
Em nghĩ giá 18,5tr là bên khu tái định cư, giá này từ năm ngoái rồi, có nền rớt xuống 17,5tr.
Tái định cư thì không được sang tên hợp đồng, mai mốt ra sổ tên người ta, hiu hắt... chờ đợi trong hồi hộp, em bị trở quẻ 1 lần rồi nên ko chơi kiểu này nữa.
Theo Tây đồn thì Sadeco đang làm sổ cho bên Tái định cư trước (dzậy mới ghê), cuối năm nay xong, chả biết đúng không?

Status
Không mở trả lời sau này.