Tư Vấn Chia Sẻ 7= bán vỏ mắc

Hạng D
15/11/13
3.828
4.645
113
Cặp này 7= thay cho mình 6tr5/cái. Hên không thay luôn 4 cái. Sáng nay ra hỏi khu Lý thái tổ giá có 5tr4-5tr5/ cái. Tự nhiên mất 2tr2 vô lí
7= bán vỏ mắc

• Like
Reactions: huyHoang
Hạng D
15/11/13
3.828
4.645
113
rút kn lần sau google trước coi giá thị trường rồi tính a
Em coi rồi. Em cũng thay mấy lần giống vậy nên em biết giá mà.
Nhưng mà kẹt tình thế xe bị nổ lốp trên NVL gần đó nên nghĩ 7= cũng có tiếng trên OS ngày trước nên gọi qua tháo 2 bánh đem về thay giùm. Tới lúc bao giá thì hết hồn nhưng nghĩ dịch nên lốp hiếm, giá cao. Xong sáng nay đi hỏi trên Lý thái tổ để thay nốt 2 cái còn lại thì Thành Phát báo có 5tr4/ cái thui. Tức anh ách gọi bà chủ bên 7= phản ánh thì bả kiu hàng chị hàng công ty gì gì đó em đừng so sánh giá với hàng tào lao :). Nghe tá hỏa tâm tinh :).

Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Nhưng mà kẹt tình thế xe bị nổ lốp trên NVL gần đó nên nghĩ 7= cũng có tiếng trên OS ngày trước nên gọi qua tháo 2 bánh đem về thay giùm. Tới lúc bao giá thì hết hồn nhưng nghĩ dịch nên lốp hiếm, giá cao. Xong sáng nay đi hỏi trên Lý thái tổ để thay nốt 2 cái còn lại thì Thành Phát báo có 5tr4/ cái thui. Tức anh ách gọi bà chủ bên 7= phản ánh thì bả kiu hàng chị hàng công ty gì gì đó em đừng so sánh giá với hàng tào lao :). Nghe tá hỏa tâm tinh :).
Cám ơn bác chủ. Thêm một lí do để an tâm lựa chọn Thành Phát :D

Hạng D
5/12/12
1.153
1.388
113
Nhà
gosolar.vn
Thay mà không cần hỏi giá trước. Đại gia là đây chứ đâu?

• Like
Reactions: Linh74
Hạng D
15/11/13
3.828
4.645
113
Thay mà không cần hỏi giá trước. Đại gia là đây chứ đâu?
À thật ra mình hỏi trước 2 vỏ Mít chê linh. Giá 5tr5 => Ok vì giá này so với thị trường là giống nhau.
Nhưng sau khi thợ tới thì mình suy nghĩ lại, muốn thay vỏ Runflat theo xe để lỡ hữu sự cũng không đến nỗi nằm đường => Gọi hỏi lại giá 6tr7. Mình chê mắc, kêu thay nhiều thì để cho mình 6tr5 => Lỡ rồi quất luôn.
Về thì chạy ra Thành Phát hỏi giá có 5tr4 thôi. Gọi bà chủ thiện ý vì tiền mình đã thanh toán rồi, vỏ cũng đã sử dụng rồi, nhưng góp ý vỏ hơi mắc thôi. Bả làm 1 tăng kêu em đừng so sánh hàng chợ, hàng tào lao, chỗ chị là hàng công ty có bảo hành... Mình mắc cười quá nên thôi.

Hạng D
15/11/13
3.828
4.645
113
Cám ơn bác chủ. Thêm một lí do để an tâm lựa chọn Thành Phát :D
Đừng khen quá. Phàm cái gì trên này khen 1 thời gian sau chất lượng cũng đi xuống thậm chí đi ngược lại với lời khen.
Tầm năm 2012-2015 mới biết đến ô tô lên này cũng toàn khen 7 bằng

• Sad
Reactions: No[2]
Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Đừng khen quá. Phàm cái gì trên này khen 1 thời gian sau chất lượng cũng đi xuống thậm chí đi ngược lại với lời khen.
Tầm năm 2012-2015 mới biết đến ô tô lên này cũng toàn khen 7 bằng
Bệnh này mãi vẫn chưa dứt nhỉ. Nói ra thì mấy anh tự tôn nói mình là lũ tự nhục, chứ em thấy làm ăn chụp giựt đúng kiểu cố hữu của VN

aaw confirmed
Hạng C
3/10/09
597
153
43
Tháo bánh đem về nơi bán thay rồi mang ra lắp lại, khác với chạy thẳng vào thay, cao giá hơn là đúng, cái công chạy ra vô đâu ? còn chênh nhiều ít còn tùy, đôi khi cần thì bao nhiêu cũng thay.

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng F
29/10/16
11.501
21.747
113
Pháp
Nói chung ở các nước đang phát triển và VN nói riêng ,phụ tùng quá đắt so với tiền công cho nên họ mới dùng lợi nhuận qua phụ tùng (dởm, giả, giá quá chênh lệch, thay liên tục như nhớt máy). Nếu như tiền công đắt thì có lẽ về giá và chất lượng phụ tùng không đên nổi nào ...